Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi phím bấm cảm ứng bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi phím bấm cảm ứng bếp từ

Hôm trước tháo cái bếp từ ra sửa, Thấy phần công tắc cảm ứng của nó nhìn đơn giản quá, có 1 miếng kim loại đặt dưới mặt thủy tinh được nối vào mạch điện bởi 1 cái lò xo. Mà khi chạm vào là nó cảm ứng được mới lạ. Có bác nào biết nguyên tắc hoạt động của loại phím bấm cảm ứng này không?. Nếu mà ứng dụng được sang lĩnh vực khác thì em nghĩ sản phẩm sẽ chuyên nghiệp và hiện đại hơn rất nhiều. Bác nào biết trả lời ngay dùm em nhé !

Nguyên văn bởi ngochai0712 Xem bài viết
    Hôm trước tháo cái bếp từ ra sửa, Thấy phần công tắc cảm ứng của nó nhìn đơn giản quá, có 1 miếng kim loại đặt dưới mặt thủy tinh được nối vào mạch điện bởi 1 cái lò xo. Mà khi chạm vào là nó cảm ứng được mới lạ. Có bác nào biết nguyên tắc hoạt động của loại phím bấm cảm ứng này không?. Nếu mà ứng dụng được sang lĩnh vực khác thì em nghĩ sản phẩm sẽ chuyên nghiệp và hiện đại hơn rất nhiều. Bác nào biết trả lời ngay dùm em nhé !
    nó sử dụng công nghệ Mtouch đó mà.
    |

Comment

Nguyên văn bởi tdm Xem bài viết
      nó sử dụng công nghệ Mtouch đó mà.
      phần công tắc cảm ứng của nó nhìn đơn giản quá, có 1 miếng kim loại đặt dưới mặt thủy tinh được nối vào mạch điện bởi 1 cái lò xo. Mà khi chạm vào là nó cảm ứng được mới lạ. Có bác nào biết nguyên tắc hoạt động của loại phím bấm cảm ứng này không
      bạn có thể nói rõ hơ không?nó hoat động như thế nào
      }}}===(¯`*(¯`v´¯)*´¯)===>
      Ngu dốt không đáng thẹn bằng thiếu ý chí học hỏi
      Chưa thử sức thì không bao giờ biết hết năng lực của mình
      }==={>>0978885615>>>

Comment

Công nghệ mtouch là gì vậy bạn? Mong bạn nói cụ thể hơn xem có khả năng ứng dụng được không. Mình thấy nó làm rất đơn giản, chủ yếu là con ic điều khiển của tàu nên không thể tra được. Mình nghĩ là nếu nắm được nguyên tắc cảm ứng của nó thì ta có thể làm mạch thay thế để dùng được.

Comment

Nguyên văn bởi ngochai0712 Xem bài viết
          cái này mình thấy rất hay , bác nào biết xin giải thích giúp anh em với.

Comment

Tôi cũng mới sữa xong cái bếp từ dùng phím cảm ứng định làm thử mấy cai phím giống vậy mà xem chưa hiểu mấy là khách lấy máy rồi...hài..chỉ thấy nó có phần tạo dao động tần số 500khz phân chia đều cho các phím.la. bằng lò xo hay tấm kim loại áp sát vào mặt kinh...xong những phím lại chia lại cho ic giãi mã 4051...chỉ biết đến đó hi....mấy bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn thêm...thanks mấy bac trước

Comment

Có ai ra ý kiến với

Comment

https://tapit.vn/dieu-khien-thiet-bi...ien-dien-dung/

Comment

Cảm ơn bạn , mình cũng đang muốn tìm hiểu nguyên lý hoạt động của phím bấm cảm ứng ?? Độ nhạy của phím cảm ứng ??

Comment

Về tác giả

Collapse

ngochai0712 Tìm hiểu thêm về ngochai0712

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X