Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sƠ ĐỒ mẠch ĐiỆn lÒ vi sÓng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin sƠ ĐỒ mẠch ĐiỆn lÒ vi sÓng

Tôi là dân ngoại đạo thích vọc, có cái lò vi sóng national nn-s652wf hết bảo hành bị hỏng. Anh Chị nào có sơ đồ mạch của "nó" hoặc các model tương tự vui long cho mình tham khảo vơi. Cám ơn rất nhiều!
    Có Pro nào biết cách kiểm tra bộ biến áp lò vi sóng mà không bị giật không, rất cần được giúp đỡ? Thanks!
    Last edited by ledtuong; 14-10-2010, 13:28.

Nguyên văn bởi ledtuong Xem bài viết
    Tôi là dân ngoại đạo thích vọc, có cái lò vi sóng national nn-s652wf hết bảo hành bị hỏng. Anh Chị nào có sơ đồ mạch của "nó" hoặc các model tương tự vui long cho mình tham khảo vơi. Cám ơn rất nhiều!
    Có Pro nào biết cách kiểm tra bộ biến áp lò vi sóng mà không bị giật không, rất cần được giúp đỡ? Thanks!
    Hình như không có lò vi sómg National, mà chỉ có lò vi sóng Panasonic?
    Bạn xem lại! ...Nếu không có lược đồ thì cũng có thể sửa chửa được!....
    Thân ái!....
    PT

Comment

Có bạn ạ. panasonic cung có model như thế này. mình gửi hình cho Bạn xem nhé. Có gì giúp mình luôn.
      hiện tại lò chỉ quay đúng 23 giây rồi ngừng hẳn, không nóng. Đèn magnetron không hỏng (đã test).
      có lẽ do bộ intverter. Loay hoay mãi chưa được Bạn ạ.
      Cố up hình lên nhưng không được. Bạn có thể giúp mình "ngâm cứu phần inverter" không?
      Cám ơn Bạn rất nhiều!
      Last edited by ledtuong; 16-10-2010, 00:01.

Comment

Có bạn ạ. panasonic cung có model như thế này. mình gửi hình cho Bạn xem nhé. Có gì giúp mình luôn.
        hiện tại lò chỉ quay đúng 23 giây rồi ngừng hẳn, không nóng. Đèn magnetron không hỏng (đã test).

Comment

Nguyên văn bởi ledtuong Xem bài viết
          Bạn xem LĐ này để sửa, nến cần LĐ chi tiết hơn, mình sẽ gởi mail, vì dung lượng khá lớn?
          Attached Files

Comment

Mình là "thợ vườn" nên càng chi tiết, càng ghi chú thì càng tốt Bạn ạ. LĐ Bạn pots lên có lẽ chỉ dành cho dân chuyên ngiệp thôi.
            Mail cho mình nhé
            beo244@yahoo.com
            Thân ái!

Comment

mình cũng đang cần sơ đồ mạch điện này, bạn vui lòng share cho mình với. mail của mình là nguyen.ct12345@gmail.com

Comment

mình cũng đang cân Lđ náy bạn có thể gửi email cho mỉnh với.cám ơn bạn nhiều (xuanvung2008@yahoo.com.vn)

Comment

có sơ đồ mạch cao áp không bạn gửi vào mail cho mình với.Thanks
                  Mình đang có cái lò bị nổ diot của mạch cao áp
                  mà người khác tháo ra giờ không biết đấu vào như thế nào.Mail:nguyenthanhliemnb@gmail.com

Comment

mình cũng có một cái lò vi sóng chạy 23s rồi cũng tự tắt, bỏ ly nước cũng không nóng,máy này dã có người sưa rồi và đã gỡ mất 2 con diôt D1 và D2 mình có thay 2 con khác nhưng chỉ thay đại thôi, chứ m không biết con diôt đó như thế nào.B nào biết chỉ dùm mình nhé, lếu mất 2 con di ôt đó thì lò có chạy k,2con diôt co nhiệm vụ như thế nào vạycam1 ơn các bạn nhiêu

máy của mình là hiệu panasonic

Comment

wavesonic87wavesonic87

Comment

Nguyên văn bởi wavesonic87 Xem bài viết
                        mình cũng có một cái lò vi sóng chạy 23s rồi cũng tự tắt, bỏ ly nước cũng không nóng,máy này dã có người sưa rồi và đã gỡ mất 2 con diôt D1 và D2 mình có thay 2 con khác nhưng chỉ thay đại thôi, chứ m không biết con diôt đó như thế nào.B nào biết chỉ dùm mình nhé, lếu mất 2 con di ôt đó thì lò có chạy k,2con diôt co nhiệm vụ như thế nào vạycam1 ơn các bạn nhiêu

máy của mình là hiệu panasonic
                        Con diod của nó ký hiệu là 1N4148M, Bạn kiếm nếu không có thì tra datashett xem con nào tương đương thì thay vô

Comment

bạn nói đùa à. Đấy là diot cao ap.Minh có so đồ nhung không biết cách pót lên.LH 0912091842

Comment

mình có cái lò vi sóng ko bấm cho nó chạy được , thỉnh thoảng lại dùng bình thường . để lâu thì khi cắm điện vào lò ko có biểu hiẹn gì cả phải 1 lúc lâu sau mới có chuông báo và hiện đồng hồ nhưng cũng ko điều khiển được , ko biết có phải bị chết điều khiển ko

Comment

Nguyên văn bởi yeuqua Xem bài viết
                              mình có cái lò vi sóng ko bấm cho nó chạy được , thỉnh thoảng lại dùng bình thường . để lâu thì khi cắm điện vào lò ko có biểu hiẹn gì cả phải 1 lúc lâu sau mới có chuông báo và hiện đồng hồ nhưng cũng ko điều khiển được , ko biết có phải bị chết điều khiển ko
                              bạn kiểm tra phím bấm xem có bị chạm không, kiểm tra cả công tắc cửa nữa...

Comment

Về tác giả

Collapse

ledtuong Tìm hiểu thêm về ledtuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X