Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nghiên cứu thiết bị sử dụng điện Free

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nghiên cứu thiết bị sử dụng điện Free

Mình đang nghiên cứu xây dựng thiết bị sử dụng điện mà không mất tiền . Hiện giờ đang có một số chi tiết chưa được hoàn thiện . Nhưng đã tương đối ngon rồi . Các bác có cao kiến gì không ?
    Đương nhiên đây là thiết bị này không phải là máy "Tiết kiệm điện" kiểu Tung của , hay máy "Ăn cắp điện" đâu nhé !
    Hệ thống của mình hoạt động theo nguyên tắc hoàn toàn khác . Không ăn cắp điện nhưng lại không phải trả tiền điện nhiều
    Thế mới hay !
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Hay quá! Bác cho em tham gia với. Không khéo đoạt giải Nobel ấy chứ...
    Em cũng đang định bỏ cái Lioa để chuyển sang dùng ổn áp điện tử cho đỡ tổn hao. Gì chứ vài ký thì chế dễ thôi bác nhể. Nhưng lại sợ thằng điện lực nó tưởng là máy ăn cắp điện thì chết!
    Lại đang tính lắp củ phát điện vào cái quạt thông gió... Nhưng sợ nó rơi vào sủ thì toi...

Cách của bác có an toàn không? Bác thử phác qua xem nào... Thằng nào nó lấy chứ em chẳng lấy cắp ý tưởng của bác đâu mà sợ
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Dĩ nhiên là cái này có nguyên tắc khác bác Hùng ạ !
      Mà đúng ra thì không phải mình phát minh ra ý tưởng này . Mà do một cậu tiếp thị mang tới nhà chào hàng . Mình chưa được sờ vào cái đấy . Nhưng sau hai đêm mình đã đọc ra được phần nào nguyên tắc của cái máy đó .
      Bây giờ mình còn phải tính lại mấy thông số nữa xem có đúng hay không .
      Nhưnng chắc chắn cái máy đó là có thực

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

em nghi lắm. . .

.
        Gì thì gì, cứ nghe nói đến xài điện "chùa" là em ... nghi nghi. Con gái bọn em thực tế lắm, không tin vào mọi thứ "chùa" anh ạ.

Có lẽ là do em nghi ... anh Vằn Đinh.

Nói thế thôi, chứ anh cũng nên post lên cho em và các bạn xem với, rủi mà học hỏi được chút gì làm đề tài rinh .... giải Nobel thì hay quá.

Lan Hương.

Comment

em nghe nói đến mấy cái máy tiết kiện điện or ăn cắp điện của TQ, nhưng không hiểu nó hoạt động ra sao, các bác có thể giải thích thêm không ạ
          và quan tâm hơn là vấn đề bác NDV đưa ra, hấp dẫn quá, nếu tiết kiệm điện đuợc thế thì bà con đuợc nhờ lắm
          PS: hiểu nguyên lý thôi chứ không có ý định ăn cắp điện ạ.

Comment

bác có thể bật mí nguyên lý cho mọi người tham khảo với.
            tui cũng nghĩ là máy "tiết kiệm điện" của bọn tàu quá.

Comment

Co phai may bien tan khong neu phai thi tui nha den no cung cam su dung day

Comment

Phỉnh! Chuyên gia phỉnh!

Comment

phải tuân theo định luật bảo toàn năng lượng chứ.
                  Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
                    phải tuân theo định luật bảo toàn năng lượng chứ.
                    Năng lượng 0 tự nhiên sinh ra mà cũng ko tự nhiên mất đi nó chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác"
                    các tb tiết kiệm chẳng qua làm giảm tổn hao hệ số cốt PHI mà thôi
                    hiiiii
                    hay định dùng vật liệu siêu dẫn 0 tổn hao vì nhiệt
                    Làm được cái này nhà máy điện nó toi à.
                    Giờ có mấy cụ Ê đi xơn, Fa ra đây, Hay Tét La................ còn sống thì có thể làm được

Comment

"Chống lãng phí điện" là thiết bị tối ưu để tiết kiệm tiền điện. CÒn chuyện "free" chỉ là tạo ấn tượng cho bài thôi.

PT.
                      Núi cao bởi có đất bồi
                      Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                      Muôn dòng sông đổ biển sâu
                      Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

DE nghi bac Dinh van he ra cho anh em xem thu no the nao, bac nay chuyen dua ra tieu de rat la hap dan nhung rot cuoc chang co gi hay khong biet lan nay the nao hay lai cho anh em an thit tho nua

Comment

- Giả sử một tháng bạn sử dụng hết ... 80 ngàn tiền điện thì khi có chiếc máy đó bạn sẽ chỉ phải trả ... 0 đồng
                          - Nếu một tháng sử dụng 160 ngàn thì cũng sẽ chỉ mất ... 90 ngàn thôi

Tóm lại là nó chỉ bớt đi được một số tiền nào đó tùy theo cách mà nhà bạn sử dụng .
                          Nếu bạn là SV , ở một mình với 1 PC + 1TV14" + 1 đèn thì ... chắc chỉ mất tiền lệ phí công tơ thôi .

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                            - Giả sử một tháng bạn sử dụng hết ... 80 ngàn tiền điện thì khi có chiếc máy đó bạn sẽ chỉ phải trả ... 0 đồng
                            - Nếu một tháng sử dụng 160 ngàn thì cũng sẽ chỉ mất ... 90 ngàn thôi

Tóm lại là nó chỉ bớt đi được một số tiền nào đó tùy theo cách mà nhà bạn sử dụng .
                            Nếu bạn là SV , ở một mình với 1 PC + 1TV14" + 1 đèn thì ... chắc chỉ mất tiền lệ phí công tơ thôi .
                            nói thì hay như đài tầu , rốt cuộc chẳng có cái đếch gì ,ý tưởng thì ai mà chẳng có nhưng vấn đề làm thế nào để cho người khác biết được ý tưởng đó đây ông chỉ nói bằng nước bọt chẳng mấy khâm phục gì cả
                            ông nên đưa ra nguyên lí hoạt động , hay phác thảo qua cho anh em xem rồi góp ý kiến

Đọc nhiều bài của bạn tôi tưởng chừng như đang có ai đó câu bài

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
                              nói thì hay như đài tầu , rốt cuộc chẳng có cái đếch gì ,ý tưởng thì ai mà chẳng có nhưng vấn đề làm thế nào để cho người khác biết được ý tưởng đó đây ông chỉ nói bằng nước bọt chẳng mấy khâm phục gì cả
                              ông nên đưa ra nguyên lí hoạt động , hay phác thảo qua cho anh em xem rồi góp ý kiến
                              Đọc nhiều bài của bạn tôi tưởng chừng như đang có ai đó câu bài
                              Ý tưởng này không phải của mình ! Người ta đã làm và bán nó ra thị trường rồi . Mình có biết gì về mạch mẽo của nó đâu ?
                              Mình câu bài để xem có ai trên WebDTVN có ai biết về cái này không . Hóa ra tới giờ chưa ai biết gì về nó cả .

Nói chung thì các công tơ tính tiền điện đều có một tính chất là khi ta sử dụng một dòng điện nhỏ quá thì nó sẽ .... không quay .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X