Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cả tuần nay e gặp cái tivi trung quốc khó ăn wá các huynh ơi!
    tivi 17inch. giải mã 8873 HAY 22, nhớ 24c08,đèn vi tính.chết sò sáng liên tục,7 sò sáng đã ra đi, e đã thay phaybac, dóc, các diod ở công suất ngang hết rồi.có lúc lên được 1 chút nhưng hình ảnh hẹp rồi từ từ bun ra,hơặc khi chuyển đài cũng bị hình ảnh thu hẹp rồi từ từ bun ra.suất ngang chỉ có mấy linh kiện thôi mà./.
    kiểm tra các diod đường abl cũng không thấy hư gì cả./.

sò đắt đỏ mà sò ra đi nhiều wá. các huynh ai làm wa pan này rồi xin tư vấn dùm e với
    CẢM ƠN CÁC HUYNH NHIỀU LẮM./././././././.

Comment

• [QUOTE=vantienbt;801019]
      Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết

khakha e trả lời cho bác thanhhai mà không biết sao kỳ wá hà. sory bác thuancoi nhé.hihihi./.máy nhiều không mà rãnh lên dđ vậy cao thủ./. mấy bữa nay e bị máy giật muốn điên rồi huynh ơi./.
      máy giật thì rút điện ra kakakaka...có máy giật thì tay nghề mới nâng cao được bạn ơi,chứ làm cái đơn giản hoài lâu lâu gặp ca sanh khó thì ôi thôi....chuyển viện gấp...

DĐ:-
      Email:

Comment

• [QUOTE=vantienbt;801031]
        Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết

hình như là mạng bị sao ấy. bác trả lời cho e mà tên bác cũng nằm trong khung kìa,kỳ wá không hiểu nổi. thì e nhấp vào chữ reply with quocte. cảm ơn huynh.tivi trung quốc cũng giật e nữa nè .chút e đặt câu hỏi huynh giúp đỡ e nhe./.
        nhấp vào Reply With Quocte rồi bạn xóa bớt đoạn thừa ra là xong.ô mà có sao đâu có trích thêm tên của bác thuancoi củng có sao đâu nếu là ae mình thì ai chẳng hiểu....

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
          cả tuần nay e gặp cái tivi trung quốc khó ăn wá các huynh ơi!
          tivi 17inch. giải mã 8873 HAY 22, nhớ 24c08,đèn vi tính.chết sò sáng liên tục,7 sò sáng đã ra đi, e đã thay phaybac, dóc, các diod ở công suất ngang hết rồi.có lúc lên được 1 chút nhưng hình ảnh hẹp rồi từ từ bun ra,hơặc khi chuyển đài cũng bị hình ảnh thu hẹp rồi từ từ bun ra.suất ngang chỉ có mấy linh kiện thôi mà./.
          kiểm tra các diod đường abl cũng không thấy hư gì cả./.

sò đắt đỏ mà sò ra đi nhiều wá. các huynh ai làm wa pan này rồi xin tư vấn dùm e với
          CẢM ƠN CÁC HUYNH NHIỀU LẮM./././././././.

bạn thay phaybac là cái gì.đầu tiên pan này là bạn mấy cái tụ ngang,tụ méo gối.nếu k hết thì thay Fblyback,sò ngang bạn tìm mấy con chạy cho màng hình vi tính nó mạnh hơn,bật máy chạy khoảng 1 phút trở lên bạn kiểm tra ngay xem sò nóng nhiều k.nhưng tôi nhắc lại là bạn nên thay mấy cái tụ ngang trước nha...tụ này rất quan trọng...vài lời chia sẻ với bạn chúc bạn thành công

Email:

Comment

• AE ai có nhớ tivi VTB F2561 chạy OM8373RS/N3/2. 24C08 cho em xin với xin chân thành cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi quan410 Xem bài viết
              ae ai có nhớ tivi vtb f2561 chạy om8373rs/n3/2. 24c08 cho em xin với xin chân thành cám ơn
              bác thử xem
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
                bác thử xem
                cám ơn bác nhiều máy chạy ok rồi

Comment

• nhờ ae gửi giúp e file rom đầu đĩa protech model mt-612 chạy ic 8202rd ram 54 chân mã bo mt:8202rd-3.thank ae nhiều

Comment

• mình đã làm tất cả rồi:thạch anh;mạch reset; k/tr các tụ pi tranistor;diode...;cách li đường data,clock vào IC tổng...Bó tay luôn

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Kiểm tra thạch anh chưa ,,,Như vậy là vi sử lý chưa chạy rồi
                      mình đã làm tất cả rồi:thạch anh;mạch reset; k/tr các tụ pi tranistor;diode...;cách li đường data,clock vào IC tổng...Bó tay luôn Cám ơn bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi Joslong Xem bài viết
                        mình đã làm tất cả rồi:thạch anh;mạch reset; k/tr các tụ pi tranistor;diode...;cách li đường data,clock vào IC tổng...Bó tay luôn Cám ơn bạn.
                        Xem hộp kênh có phải kênh Digital không ,Nếu đúng thì nhả data-clook hộp kênh ra thử ,,,
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• các bác có rom của máy hitachi (C21-TF330SD)TDA9384-24C04 cho em xin .cảm ơn các bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi baykhanh Xem bài viết
                            các bác có rom của máy hitachi (c21-tf330sd)tda9384-24c04 cho em xin .cảm ơn các bác nhiều!
                            có cái này thôi,chép vào chạy phà phà.21IN nhé bác tại đánh số nhầm
                            Attached Files

Email:

Comment

• chào a quocdung.nt e rát ngưỡng mộ a , a có thể gơi ý cho e biết sửa lỗi fw thế nào đc không a e cảm ơn a rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vutiedat76 Xem bài viết
                                chào a quocdung.nt e rát ngưỡng mộ a , a có thể gơi ý cho e biết sửa lỗi fw thế nào đc không a e cảm ơn a rất nhiều
                                lộn địa chỉ rồi bạn ơi qua đây ngưỡng mộ nè
                                http://www.dientuvietnam.net/forums/...index2418.html

Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X