Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
    bạn thay phaybac là cái gì.đầu tiên pan này là bạn mấy cái tụ ngang,tụ méo gối.nếu k hết thì thay Fblyback,sò ngang bạn tìm mấy con chạy cho màng hình vi tính nó mạnh hơn,bật máy chạy khoảng 1 phút trở lên bạn kiểm tra ngay xem sò nóng nhiều k.nhưng tôi nhắc lại là bạn nên thay mấy cái tụ ngang trước nha...tụ này rất quan trọng...vài lời chia sẻ với bạn chúc bạn thành công
    e thay fblyback rồi,sò ngang thì thay đủ loại e nghĩ không phải sò.để e thay các tụ ngang rồi báo cáo kết wả với huynh nhe!
    chắc phải tốn vài con sò nữa để thử nghiệm./.huhuhu
    tất nhiên là máy này mình sửa để rút kinh nghiệm thôi. Lỗ là cái chắc rồi./. huhuhu hix hix
    Riết rồi máy trung quốc cũng giật mình được nữa./.
    cảm ơn a thanhhai nhe

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dtu Xem bài viết
      nhờ ae gửi giúp e file rom đầu đĩa protech model mt-612 chạy ic 8202rd ram 54 chân mã bo mt:8202rd-3.thank ae nhiều
      bác thử fw này xem, có gì bác gửi fw lổi lên a e sẽ giúp bác
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
        bác thử fw này xem, có gì bác gửi fw lổi lên a e sẽ giúp bác
        e up file loi len nhờ ae sửa dùm .file này k lên gì hết mong các bác giúp gium
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dtu Xem bài viết
          e up file loi len nhờ ae sửa dùm .file này k lên gì hết mong các bác giúp gium
          bác cho e xin thêm thông tin đi, mã vfd là mấy vậy bác

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
            e thay fblyback rồi,sò ngang thì thay đủ loại e nghĩ không phải sò.để e thay các tụ ngang rồi báo cáo kết wả với huynh nhe!
            chắc phải tốn vài con sò nữa để thử nghiệm./.huhuhu
            tất nhiên là máy này mình sửa để rút kinh nghiệm thôi. Lỗ là cái chắc rồi./. huhuhu hix hix
            Riết rồi máy trung quốc cũng giật mình được nữa./.
            cảm ơn a thanhhai nhe

thì trung quốc mới giật nhiều đó chứ pan tào lao không à

DĐ:-
            Email:

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
              bác cho e xin thêm thông tin đi, mã vfd là mấy vậy bác
              mã vfd là dvd-2082-smp led 7 đoạn.cái file a gửi cho e chạy được nhưng sai đèn

Comment

• chào các sư phụ e là lính mới ,vào trang này thấy nhìu cao thủ quá thật ngưỡng mộ các a chúc các a vui khỏe va đạt được nhiêu thành công trong cuộc sống nhé .
                Last edited by vutiedat76; 30-10-2013, 17:30.

Comment

• nhờ anh em trên diến đàn anh nào có file tivi SAMSUNG model CS-21M16ML tổng TDA9381. ROM 24C08 bác nào có cho em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
                  đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                    xong chưa mà không trả lời vậy huynh????
                    nếu cúp do khiển thì nguồn 5v vẫn có,nguồn 8v hoặc 12v cấp cho giải mã thì không có.
                    huynh xem gần khu vực nguồn 5v sẽ có 1 transistor đóng mở nguồn ví dụ như a1015, a1013.hoặc b764, b772
                    phải xác định đúng là transistor đóng mở nguồn.huynh chạm thẳn chân c và chân e của transistor đóng mở này lại. nếu máy cúp do bảo vệ thì rất hiệu wả đó./.
                    Chưa xong vấn đề bây giờ là chân power(số 7 VXL) luôn ở mức thấp nên các nguồn cấp cho giải mã kg có. Mình đã làm hết cách rồi.Cụ thể :thay ic VXL đúng đuôi 51D0 luôn;thay thạch anh 32768;chép lại IC nhớ làm lại mạch reset;k/tr các l/k xung quanh;cách li dường data,clock với các IC liên quan v v v...K/tra lại toàn bộ nguồn...TÓm lại chỉ phát hiên trở r636=12k lấy đ/áp âm váo cực B Q636 bị đứt(Q636 thuộc mạch reset) đã thay nhưng vẫn kg chạy.chân power mình kẹp đồng hồ đo khi đóng mở công tắc kg nhúc nhích tí nào( nói lại lần trước thay IC VXL khác đuôi lại cũ nên khi mở máy quét ngang chạy rồi ngắt là do sốc điện).mình định mua lại để nghiên cứu sau.cám ơn ae quan tâm.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Xem hộp kênh có phải kênh Digital không ,Nếu đúng thì nhả data-clook hộp kênh ra thử ,,,
                      kênh thường kg có data clock hơn nữa mình đã cách li 2 đường đó với các IC liên quan rồi

Comment

• các bác ai co fw rom tivi lg29fs6rl ver 1.07 cho em xin với tổng rán 4 hàng chân tda12110 nhớ 24c16
                        bây giờ vẫn tay trắng bao giờ đã trắng tay

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
                          nhờ anh em trên diến đàn anh nào có file tivi SAMSUNG model CS-21M16ML tổng TDA9381. ROM 24C08 bác nào có cho em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
                          Thử cái này xem ,,
                          Attached Files
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• các bác ai co fw rom tivi lg29fs6rl ver 1.07 cho em xin với tổng rán 4 hàng chân tda12110 nhớ 24c16

Comment

• Nguyên văn bởi Joslong Xem bài viết
                              Chưa xong vấn đề bây giờ là chân power(số 7 VXL) luôn ở mức thấp nên các nguồn cấp cho giải mã kg có. Mình đã làm hết cách rồi.Cụ thể :thay ic VXL đúng đuôi 51D0 luôn;thay thạch anh 32768;chép lại IC nhớ làm lại mạch reset;k/tr các l/k xung quanh;cách li dường data,clock với các IC liên quan v v v...K/tra lại toàn bộ nguồn...TÓm lại chỉ phát hiên trở r636=12k lấy đ/áp âm váo cực B Q636 bị đứt(Q636 thuộc mạch reset) đã thay nhưng vẫn kg chạy.chân power mình kẹp đồng hồ đo khi đóng mở công tắc kg nhúc nhích tí nào( nói lại lần trước thay IC VXL khác đuôi lại cũ nên khi mở máy quét ngang chạy rồi ngắt là do sốc điện).mình định mua lại để nghiên cứu sau.cám ơn ae quan tâm.
                              nếu trật pan thì trả ic zin của nó đi huynh.huynh thay 2 tụ pi 15p, 18p nằm gần thạch anh 32768 xem sao((thay luôn chứ đừng đo nhe)./.. nếu mạch ẩm wá hoặc bụi nhiều thì huynh tắm mạch rồi phơi nắng thật khô khoảng 4h 5h. có gì báo cáo nhe huynh./.

Comment

• Gởi anh em fw mới copy.
                                Attached Files

DĐ: 0939809349

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X