Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    các bác cho em hỏi trong máy TCL 21m62sax trên bo công suất sắc có mấy con BF 423 /BF422 đo thì như đèn thường nhưng khi thay c2482 hoặc A1013 vào thì ko được bác nào đã làm qua pan này rồi xin giúp hay phải thay đúng như vậy có thay loại khác được ko???
    Bác tìm trong bo đuôi xác màn vi tính có rất nhiều mấy con này, thường dọn luôn mấy con trở cho hoàn hảo.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Em đang ôm con máy Pana TC-25P86V, con này hư bên đài rf (video tốt) Hình có nhưng cong vẹo uốn éo. Tổng TB1251CN máy 2 mạch in nên nhìn oải quá bác nào giải quyết ca này rồi xin ít chỉ giáo( các nguồn 5vIF, 9v, tuner lọc saw em dọn rồi) av OUT cũng bị.

Comment

các bác cho em hỏi trong máy tcl 21m62sax trên bo công suất sắc có mấy con bf 423 /bf422 đo thì như đèn thường nhưng khi thay c2482 hoặc a1013 vào thì ko được bác nào đã làm qua pan này rồi xin giúp hay phải thay đúng như vậy có thay loại khác được ko???
        mẤy con ĐÓ ĐÂu cÓ gi ĐẶc biỆt ĐÂu anhnamdinh1 anh xem sƠ ĐỒ nha
        Attached Files
        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

các bác cho em hỏi trong máy TCL 21m62sax trên bo công suất sắc có mấy con BF 423 /BF422 đo thì như đèn thường nhưng khi thay c2482 hoặc A1013 vào thì ko được bác nào đã làm qua pan này rồi xin giúp hay phải thay đúng như vậy có thay loại khác được ko???
          thay đúng zin đi bác ơi.mà máy bác bị gì mà thay mấy con này

DĐ:-
          Email:

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
            Em đang ôm con máy Pana TC-25P86V, con này hư bên đài rf (video tốt) Hình có nhưng cong vẹo uốn éo. Tổng TB1251CN máy 2 mạch in nên nhìn oải quá bác nào giải quyết ca này rồi xin ít chỉ giáo( các nguồn 5vIF, 9v, tuner lọc saw em dọn rồi) av OUT cũng bị.
            nguồn 32V có không bạn,cần thiết thì tìm lock đúng thay vào để loại trừ..

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
              nguồn 32V có không bạn,cần thiết thì tìm lock đúng thay vào để loại trừ..
              Cảm ơn bạn quan tâm, nó chết con D120 mạch khuếch đại IF.
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                thay đúng zin đi bác ơi.mà máy bác bị gì mà thay mấy con này
                máy của mình bị hiện tượng khi bật lên dao động dòng rít khác thường mình ko dám thủ tiếp kiểm tra phând dòng cao áp /kích dòng các nguồn sau cao áp tụ nguồn phần kich các thứ đều tốt nhìn lên dế đèn thì có con R =1k bị hơi ngả màu nó ở phần 1k mình bật máy đo nhanh tại R này có điện áp khoảng gần 150v lạ quá đường 1k mà 150v thì tổng dẽ ra đi ngược về tổng đường 1k này có con d sang nguồn 3.3v mình hút R:541=1k ra thì máy chạy êm ko rít nữa nhưng ko có hình mất chói vậy mình độc lập phần công suất săc ra tháo mấ y con bf 422/bf423 xem thấy bị ngoáng ở chân (nhìn kĩ ở phần bụng của nó mới thấy)mình lấy đèn c2842 và a 1013 thay vào nhưng ko được tại con r 541 vẫn co điện áp cao lẽ ra 1k=2/3v thôi chứ sau đó mình tìm xác máy tcl cũ mấy con bf thay vào thì ok //// làm xong rồi mình muốn hỏi a/e xem BF422/423 giống như c2842/a 1013 sao thay vào ko được còn ai chưa gặp phải pan này biết mà rút k/n anh em nhé, thân...

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
                  Cho e xin lạc đề mốt chút ae thông cảm...e đang làm monitor LG model W2253TQ ae nào có FW cho e xin với ...e xin cám ơn...
                  ae nào có fw này cho e xin với....

0934 109289
                  TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

pó tay Liêm ơi

Email:

Comment

Lục hết ổ cứng>>>pó tay rồi em trai,đầu năm làm đuọc ko em trai?

Comment

• ae ai có file máy LG 21FU6RG LV76213 24C16 cho em xin với
                        Xin cảm ơn trước ạ!

Comment

• ae ai có ic nhớ LG-29F86RL .TỔNG DÁN (TDA12110) CHO MÌNH XIN XIN CẢM ƠN AE

Comment

• các bác ơi ? xin giúp em mí . chú LG 21FB70 xử lý 9381 ? hiên tượng máy chạy bình thường : nhưng mỗi khi chuyển kênh thì màn hinh lại chớp chớp vài cái rồi mới ổn định . hoặc khi chuyển cảnh là lại chớp chớp như đèn sân khấu vài cái ? em đã thay thử cao áp , tụ 180v , KĐS 6107 , TỤ G2 . rùi mà vẫn không phát hiên ra bệnh : xin các bác giúp em ạ ???? em xin cám ơn ??????????
                            ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi zodiacal001 Xem bài viết
                              ae ai có file máy LG 21FU6RG LV76213 24C16 cho em xin với
                              Xin cảm ơn trước ạ!
                              thử fw này nhé
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                                Lục hết ổ cứng>>>pó tay rồi em trai,đầu năm làm đuọc ko em trai?
                                dạ cũng tạm thôi a trai ơi, đồ chưa có nhiều ,,a trai làm đỡ hk...

0934 109289
                                TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X