Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Giap_YT Xem bài viết
    minh co con shap man hinh binh thuong nhung chi co 1mau do minh kiem tra grb thi van binh thuong den hinh cung ko mat tia nao ae ai biet benh nay giup minh voi c.on
    bác quay vào đèn hinh khác sem sao ? coi thử RGB ở tổng ra xem có đều không bác ?????????????
    ĐT:0948119255

Comment

• ae ơi ,ae nào đã gặp pan này làm ơn chỉ mình với ,máy JVC C-14W , ic giải mã LA7681 , hiện tượng là mở máy lên màn hình nó màu tím giăn hồi , 3 tia KR=25v ,KB=50v, KG=200v , mình đã kiểm tra và thay thử linh kiện phần đuôi đèn rất là kỹ nhưng vẫn ko tìm ra pan ,nhờ ae góp ý ho mình với.
      Tứ Hải Giai Huynh Đệ

Comment

• Nguyên văn bởi satkhi Xem bài viết
        ae ơi ,ae nào đã gặp pan này làm ơn chỉ mình với ,máy JVC C-14W , ic giải mã LA7681 , hiện tượng là mở máy lên màn hình nó màu tím giăn hồi , 3 tia KR=25v ,KB=50v, KG=200v , mình đã kiểm tra và thay thử linh kiện phần đuôi đèn rất là kỹ nhưng vẫn ko tìm ra pan ,nhờ ae góp ý ho mình với.
        như hgieenj tựong trên kinh ngieemj của mình thì bạn kiểm tra đường xung dòng đi về la 7681 để phục vụ cho giải mã màu (mất xung này về ic nên có hiện tượng này)mays lời chia sẻ

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
          như hgieenj tựong trên kinh ngieemj của mình thì bạn kiểm tra đường xung dòng đi về la 7681 để phục vụ cho giải mã màu (mất xung này về ic nên có hiện tượng này)mays lời chia sẻ
          hic ,mình ko tìm ra đường xung dòng đi về 7681 , bạn có thể cho mình biết cách làm sao tìm ra đường xung đó được ko ??
          Tứ Hải Giai Huynh Đệ

Comment

hic ,mình ko tìm ra đường xung dòng đi về 7681 , bạn có thể cho mình biết cách làm sao tìm ra đường xung đó được ko ??
            gửi bạn datasheet của nó thử kiểm tra chân 17 xem
            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
              tôi chỉ mấy ngày trời có ai thèm ngó tới đâu...nhờ ae giúp thì mình phải thường xuyên theo giỏi để phản hồi cho ae biết mà xử lý chứ,đằng này chỉ rồi ngồi chờ dài cổ luôn chán quá xóa cho rồi.đầu tiên thay con thạch anh 4.43 trước cho có màu đi rồi tính tiếp
              thành thật xin lỗi huynh.mấy ngày nay đi nuôi ông già bị bệnh nên không sửa máy,không theo dõi các bài trả lời của các huynh được.khách hối wá trời lưôn.mai e tiếp tục kiểm tra lại tivi đó có gì báo cáo với các huynh nhe./. đừng giận e nha. giận mau già lắm đó ,,,, hihihi

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                anh văn tienbt ơi anh có thay hai con xung ngang và dọc chưa nếu thay rùi mà ko hiểnn thi thì kiểm tra con mành nhé LA78040 nó hư hoặc hồi cao củng mất hiên thị đó .còn màu thi vào menu chỉnh có lẻ màu bị khóa color rùi .một vài lời góp ý cùng anh nhe. chúc anh thành công !!!!!!!
                cảm ơn huynh góp ý. mấy ngày nay mình bận wá trời luôn nên ít sửa máy và không lên d đ.để mình kiểm tra rồi báo cáo các huynh./. đừng giận mình nhé./././.

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                  cảm ơn huynh góp ý. mấy ngày nay mình bận wá trời luôn nên ít sửa máy và không lên d đ.để mình kiểm tra rồi báo cáo các huynh./. đừng giận mình nhé./././.
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index904.html
                  Last edited by vungtau_tv; 20-03-2014, 01:14.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Tặng bạn và ae sơ đồ máy này, hình như cũng hơi hơi cổ. Bạn hút board Secam(17pin) hình như hay bị thối đứt mạch chỗ con tụ lọc nguồn thì phải lâu rồi nhớ mang máng???
                    Attached Files
                    Last edited by vungtau_tv; 20-03-2014, 01:13.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

ae ơi ,ae nào đã gặp pan này làm ơn chỉ mình với ,máy JVC C-14W , ic giải mã LA7681 , hiện tượng là mở máy lên màn hình nó màu tím giăn hồi , 3 tia KR=25v ,KB=50v, KG=200v , mình đã kiểm tra và thay thử linh kiện phần đuôi đèn rất là kỹ nhưng vẫn ko tìm ra pan ,nhờ ae góp ý ho mình với.
                      bác làm như tế nầy nha .bác cho máy chạy .dùng đồng hồ than x1 .1 que chấm max ,1 que còn lại bác quẹt vào RGB của chân đui đèn.xem 3 tia có sáng bằng nhau không .nếu sáng bằng nhau thì bống tốt.bác quẹt tiếp vào RGB của dây dẩn từ mạch lên coi tia nào yếu thì sửa tia đó .bác gấp thì alo nha
                      ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• thanks nhe

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
                          bác làm như tế nầy nha .bác cho máy chạy .dùng đồng hồ than x1 .1 que chấm max ,1 que còn lại bác quẹt vào RGB của chân đui đèn.xem 3 tia có sáng bằng nhau không .nếu sáng bằng nhau thì bống tốt.bác quẹt tiếp vào RGB của dây dẩn từ mạch lên coi tia nào yếu thì sửa tia đó .bác gấp thì alo nha
                          cám ơn a đã góp ý , e làm như a và đã xác định đèn còn tốt ,nhưng chỉ có 1 tia GK tốt 200v ,còn 2 tia RK,BK nó có 50v , bo đuôi e làm rất kỹ ko thấy hư , mỗi lần hút trống 2 tia RK,Bk thì nó lại đủ nguồn 3 tia,e ko biết nên làm j bước tiếp theo nữa ,hi hic
                          Tứ Hải Giai Huynh Đệ

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                            Tặng bạn và ae sơ đồ máy này, hình như cũng hơi hơi cổ. Bạn hút board Secam(17pin) hình như hay bị thối đứt mạch chỗ con tụ lọc nguồn thì phải lâu rồi nhớ mang máng???
                            Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            gửi bạn datasheet của nó thử kiểm tra chân 17 xem
                            mình kiểm tra chân 17 và linh kiện xung quanh luôn vẫn ko thấy j khả ngi , chỉ còn mỗi con ic LA7681 là chưa thay ,mà ngoài tiệm bên mình ko có bán ,hichic
                            Tứ Hải Giai Huynh Đệ

Comment

cám ơn a đã góp ý , e làm như a và đã xác định đèn còn tốt ,nhưng chỉ có 1 tia GK tốt 200v ,còn 2 tia RK,BK nó có 50v , bo đuôi e làm rất kỹ ko thấy hư , mỗi lần hút trống 2 tia RK,Bk thì nó lại đủ nguồn 3 tia,e ko biết nên làm j bước tiếp theo nữa ,hi hic
                              bác rút bỏ dây cấp RGB cho bo đui coi nó 3 tia bằng nhau không. nếu không bằng thì còn bị ở bo đui.hút bỏ mấy con tụ pi E xuống max của transitor sắt
                              ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

mình kiểm tra chân 17 và linh kiện xung quanh luôn vẫn ko thấy j khả ngi , chỉ còn mỗi con ic LA7681 là chưa thay ,mà ngoài tiệm bên mình ko có bán ,hichic
                                bạn đo điện áp ,R,G,B từ ic LA7681 cấp cho 3cực B khuếch đại sắc xem có = nhau không? thường thì 3 chân này khoảng 2.5v DC ,nếu 3 chân có điện áp =nhau thì bạn tập trung sửa lại board khuếch đại sắc,còn không = nhau thì bạn nên kiểm tra lại ic LA7681 hoặc thay ic này,vài lời góp ý chúc bạn thạnh công.

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X