Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh goi fi thử

minh goi fi thử
    Attached Files

Comment

• cuối cùng thì mình cũng gởi đươc thanks các bạn nhiều.

Comment

• nhớ bấm cảm ơn cho mình với nhé
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
          TiẾp ĐÂy nỬa
          Bạn thanhtam2010 ơi , bạn xem lại mạch nạp nhé ! Tất cả các fw chạy rom lớn mà bạn up lên đều bị lỗi hết .Fw chạy rom 29040 chưa nén có dung lượng 512kb , sau khi nén còn trên 450kb . Còn fw chạy rom 25t80 chưa nén là 1024kb , sau khi nén còn trên 750kb .
          Last edited by datphamthanh; 14-09-2010, 19:01.

Comment

• minh thu gui file

thong cam nha
            Attached Files

Comment

• thu gui file

thong cam nha ban
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                Bạn thanhtam2010 ơi , bạn xem lại mạch nạp nhé ! Tất cả các fw chạy rom lớn mà bạn up lên đều bị lỗi hết .Fw chạy rom 29040 chưa nén có dung lượng 512kb , sau khi nén còn trên 450kb . Còn fw chạy rom 25t80 chưa nén là 1024kb , sau khi nén còn trên 750kb .
                ưh nhỉ sao vậy nhỉ
                Attached Files

Comment

• bạn xem thử con ácent chép lai nay xem sao

Comment

• Bác Dũng ơi cho em hỏi chút em sử dụng bo nạp PCB5.0 nap cho rom 25t80 xong thì nó túi thui luôn ,mà file đó đang chạy,em thử mấy file khác cũng như vậy .nhờ bác chỉ cho em với .mail của em langbiang74@gmail.com

Comment

• các bạn thân mếm chước khi gửi fai các bạn phải lạp thử cho các đầu mình lấy phai chu ý đừng sóa rom cũ nhe

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
                        bạn xem thử con ácent chép lai nay xem sao
                        Lỗi luôn bạn ơi ! Mình ko có nạp mà chỉ dùng STK để mở thử , nó báo lỗi ko mở được . Có phải bạn dùng mạch nạp đa năng PCB5.0 không ? Nếu dùng mạch này thì hãy kiểm tra kỹ xem DIP SW có gạt đúng giao diện trong phần mềm chưa , nếu đúng rồi thì đo xem các SW có tiếp xúc tốt ko ? Chú ý SW 5 và 6 và cả jump A18 nữa xem đã gài đúng chưa . Đôi lời góp ý . Chúc vui .
                        Chú ý : sau khi đọc chip xong hãy nhấp" verify " và xem lại dung lượng fw có phải là 512kb ko?
                        Last edited by datphamthanh; 14-09-2010, 22:18.

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                          Lỗi luôn bạn ơi ! Mình ko có nạp mà chỉ dùng STK để mở thử , nó báo lỗi ko mở được . Có phải bạn dùng mạch nạp đa năng PCB5.0 không ? Nếu dùng mạch này thì hãy kiểm tra kỹ xem DIP SW có gạt đúng giao diện trong phần mềm chưa , nếu đúng rồi thì đo xem các SW có tiếp xúc tốt ko ? Chú ý SW 5 và 6 và cả jump A18 nữa xem đã gài đúng chưa . Đôi lời góp ý . Chúc vui .
                          Chú ý : sau khi đọc chip xong hãy nhấp" verify " và xem lại dung lượng fw có phải là 512kb ko?
                          vậy là pcb50 của mình bị lổi rồi đê mình kiểm tra lại cảm on bạn nhé

Comment

• Lỗi luôn bạn ơi ! Mình ko có nạp mà chỉ dùng STK để mở thử , nó báo lỗi ko mở được . Có phải bạn dùng mạch nạp đa năng PCB5.0 không ? Nếu dùng mạch này thì hãy kiểm tra kỹ xem DIP SW có gạt đúng giao diện trong phần mềm chưa , nếu đúng rồi thì đo xem các SW có tiếp xúc tốt ko ? Chú ý SW 5 và 6 và cả jump A18 nữa xem đã gài đúng chưa . Đôi lời góp ý . Chúc vui .

@ datphamthanh . bạn có thể chỉ cho anh e mới như tụi mình cách sử dụng STK để xem và so sánh rom nó bị lổi được ko vậy .thành thật cám ơn bạn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tambtre Xem bài viết

@ datphamthanh . bạn có thể chỉ cho anh e mới như tụi mình cách sử dụng STK để xem và so sánh rom nó bị lổi được ko vậy .thành thật cám ơn bạn nhiều
                              Bạn thông cảm nha vì trình độ check rom của mình còn giới hạn nhiều lắm .Mình chỉ biết khi dùng STK và MTK mà nó không nhận dạng được là rom bị lỗi , còn như rom của bạn thanhtam2010 vì thiếu dung lượng nhiều quá nên mình kết luận bị lỗi , đơn giản thế thôi .

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X