Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
    Không được bác Sơn ơi, vẫn méo y trang và cũng không mở service được bác ạ!
    Có khi nào phai đó lỗi không ạ?
    -tivi cũa bạn ko hư nhớ đâu. bạn xem lại LR402S, TS412, CB406, và CB408S mà bạn đã thay tụ C499 chưa ?
    Những linh kiện nầy là quang trọng trong bộ phận sữa méo gối đó. và bạn phải chắc chắn là 9D5N20P(Q404) còn tốt nhé.
    chào bạn và chúc thành công !
    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• [QUOTE=linhmoi.vp;378231]Không được bác Sơn ơi, vẫn méo y trang và cũng không mở service được bác ạ!
      Có khi nào phai đó lỗi không ạ?[/Q
      mỡ sểvic cho em nó đây:
      bấm P.OFF >> SLEEP >>> INFO>>>MUTE>>> P.ON. là OKE.
      Chỉ có thể là tương đối

Comment

• Cảm ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ, để em thay thử hết linh kiện phần meo xem sao, có gì em báo cáo sau nhé.
        Cách mở service của các bác đều không được các bác ạ.
        email:

Comment

Cảm ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ, để em thay thử hết linh kiện phần meo xem sao, có gì em báo cáo sau nhé.
          Cách mở service của các bác đều không được các bác ạ.
          -bạn bấm nhanh nhé: bấm P.OFF >> SLEEP >>> INFO>> MENU> >MUTE>>> P.ON

mỡ đi và báo cho mình nhé !
          Chỉ có thể là tương đối

Comment

Bác nao có Rom SAMSUNG model:CS-29Z50ML
            model code :CS-29Z50ML8XXSV
            Cho em xin với. Máy của em bị méo gối,khônh nhận khiển.
            one chíp:TDA12156H/N3/3
            nhớ: 24c16
            mành: LA78045
            đèn meo gối:9D5N20P
            Bác nào biết mở service giúp em luôn, cảm ơn các bác nhiều nhé!
            Bạn nói rõ hơn tình trạng máy lúc bạn nhận là thế nào. IC 12156 còn Zin hay là đã bị thay IC nhớ còn Zin hay là đã bị thay. Nếu cả 2 món này đều đã bị thay thì cho dù các phần linh kiện liên quan đến méo gối đều tốt cả thì vẫn cứ bị méo gối.Cho dù nạp rom lại vẫn bị. Lúc này giải pháp duy nhất là mở sẻvice ra chỉnh lại thôi.Cách mở sẻvice chính xác đây
            Mở cho máy chạy sau đó power off trên remote >> Display>>Menu>>Mute>>Power On
            Nhớ là phải bấm nhanh đều tay. Sau khi đã vào service bạn vào kiếm 2 dòng EHT H và EHT V chỉnh 2 dòng này về 0 sau đó hãy chỉnh các mục về méo gối sẽ OK. Nếu ko chỉnh 2 thông số EHT H và V thì kô cách nào chỉnh méo gối cho như ý đươc đâu

Comment

• Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
              -bạn bấm nhanh nhé: bấm P.OFF >> SLEEP >>> INFO>> MENU> >MUTE>>> P.ON

mỡ đi và báo cho mình nhé !
              Khiển này không có SLEEP bác ạ,bác có chắc là ROM chuẩn không?
              email:

Comment

• Nguyên văn bởi LongDaNang Xem bài viết
                Bạn nói rõ hơn tình trạng máy lúc bạn nhận là thế nào. IC 12156 còn Zin hay là đã bị thay IC nhớ còn Zin hay là đã bị thay. Nếu cả 2 món này đều đã bị thay thì cho dù các phần linh kiện liên quan đến méo gối đều tốt cả thì vẫn cứ bị méo gối.Cho dù nạp rom lại vẫn bị. Lúc này giải pháp duy nhất là mở sẻvice ra chỉnh lại thôi.Cách mở sẻvice chính xác đây
                Mở cho máy chạy sau đó power off trên remote >> Display>>Menu>>Mute>>Power On
                Nhớ là phải bấm nhanh đều tay. Sau khi đã vào service bạn vào kiếm 2 dòng EHT H và EHT V chỉnh 2 dòng này về 0 sau đó hãy chỉnh các mục về méo gối sẽ OK. Nếu ko chỉnh 2 thông số EHT H và V thì kô cách nào chỉnh méo gối cho như ý đươc đâu
                Máy của em đã thay one chip và nhớ rồi mới bị méo bác ạ.để em cố mở service xem.
                email:

Comment

Khiển này không có SLEEP bác ạ,bác có chắc là ROM chuẩn không?
                  100% là ROM chuẫn. vì máy nầy mới khui thùng giao cho khách mua. vừa treo lên rớt bễ đèn luôn. máy chưa xài quá 3 ngày.
                  -bạn xem kĩ lại đi loại nầy dễ mỡ service lắm mà !
                  Chỉ có thể là tương đối

Comment

• Cảm ơn các bác em mở được rồi: power off->pre-ch->inof->menu->mute->power on
                    Nhưng em chưa chỉnh méo bao giờ các bác hướng dẫn em với ạ.
                    Last edited by linhmoi.vp; 09-07-2011, 22:27.
                    email:

Comment

Cảm ơn các bác em mở được rồi: power off->pre-ch->inof->menu->mute->power on
                      Nhưng em chưa chỉnh méo bao giờ các bác hướng dẫn em với ạ.
                      -hãy lấy đầu phát hình và lựa cảnh có những cột đứng nhiều, bấm pause bạn chỉnh sẽ dễ hơn. cứ mạnh dạn mà chỉnh. hơi khó, nhưng nếu sai nhiều quá thì chép lại nhớ nhé !
                      Chỉ có thể là tương đối

Comment

• Em mở service ra nhưng không lựa chọn hoặc di chuyển được các mục bác ạ, em bấm thử hết các nút rồi.Bác xem ảnh rồi nghiên cứu giúp em với ạ.
                        Attached Files
                        email:

Comment

• Em mở được rồi các bác ạ! Phải sử dụng các phím chức năng trên mặt máy mới có tác dụng.
                          Phai Rom mà bác H_SON up lên là phai chuẩn đó bác ạ!
                          Em chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em,chúc các bác mọi đièu tốt lành!
                          email:

Comment

• Bác Sơn ơi làm ơn cho em hỏi file ROM bác gửi cho em là chép đuôi pin hay là đuôi gì vậy?cảm ơn bác!
                            email:

Comment

Bác Sơn ơi làm ơn cho em hỏi file ROM bác gửi cho em là chép đuôi pin hay là đuôi gì vậy?cảm ơn bác!
                              đúng rồi tất cả thường là *.bin
                              Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                              Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

• anh em ai có dữ liệu dvd C&q model678D chạy 82o2L cho em xin.!!!

gmail_______thengoc323
                                tel__________+84947015750
                                mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X