Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các a?
    e đang làm con máy panasonic tc-21gx28 , tổng dán TDA 12166H1 , nguồn STR 6554 , MÁY chạy lên được khoảng 3 phút vụt tắt đèn báo cũng mất luôn , kiểm tra thì thấy mất áp B+ , TỤ lọc nguồn 400v còn tích điện
    e đã thay thử ngay ic nguồn str 6554 nhưng chưa được , trước khi tắt máy co bóp dãn nở trên dưới như bị lỗi phần mành
    e muốn tìm chân bảo vệ để cô lập xem có được ko , ai biết chân bảo vệ và cách làm giúp e tý , xin cảm ơn các bác
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
      chào các a?
      e đang làm con máy panasonic tc-21gx28 , tổng dán TDA 12166H1 , nguồn STR 6554 , MÁY chạy lên được khoảng 3 phút vụt tắt đèn báo cũng mất luôn , kiểm tra thì thấy mất áp B+ , TỤ lọc nguồn 400v còn tích điện
      e đã thay thử ngay ic nguồn str 6554 nhưng chưa được , trước khi tắt máy co bóp dãn nở trên dưới như bị lỗi phần mành
      e muốn tìm chân bảo vệ để cô lập xem có được ko , ai biết chân bảo vệ và cách làm giúp e tý , xin cảm ơn các bác
      bác sem lại con ic nguồn đóng pasonich ic nguồn thường STR675X X=3,5,6

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
        bác sem lại con ic nguồn đóng pasonich ic nguồn thường STR675X X=3,5,6

đúng rồi nó là str6754 e đánh nhầm a ạ
        mong bác minh phụng chỉ bảo
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

đúng rồi nó là str6754 e đánh nhầm a ạ
          mong bác minh phụng chỉ bảo
          Thì thay STRW chứ chỉ giáo gì nữa, xem số đuôi mai bạch thủ kìa, jijijiji

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
            Thì thay STRW chứ chỉ giáo gì nữa, xem số đuôi mai bạch thủ kìa, jijijiji

a ơi e thay 3 con ic nguồn rồi mà ko được , e thay thử cả 6756, và 6753 vẫn ko được a ạ,
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

a ơi e thay 3 con ic nguồn rồi mà ko được , e thay thử cả 6756, và 6753 vẫn ko được a ạ,
              bác đã dùng bóng đèn tét nguồn lại chưa. đừng nói thấy đại ic rồi cho chạy nhé. cô lập sò ngang lấy bóng đèn làm tại gia sửa nguồn ok mới cho máy chạy.cơ lập hút bỏ q857 ra ngoài nguồn sẽ luôn đủ 135v

Comment

• các bác chỉ giúp tivi plasma PANASONIC model TH_P42X30V trình hình là .nó không lên hình không co tiếng . nó chóp đèn xanh liên tục chừng 10 cái là nó cháy xanh luôn không chóp nữa . e lấy rơmot bấm power thì nó cung chóp y như z . rồi e bấm CH+ thì nó tắt đèn xanh . khiển trên rơmot thì đèn xanh nháy bình thường . e kiểm tra áp có 185v, 15v, 5v, 3v3 . mà nó vẫn không chạy được . mong các bác ai gặp qua xinh chỉ giúp với .

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                  bác đã dùng bóng đèn tét nguồn lại chưa. đừng nói thấy đại ic rồi cho chạy nhé. cô lập sò ngang lấy bóng đèn làm tại gia sửa nguồn ok mới cho máy chạy.cơ lập hút bỏ q857 ra ngoài nguồn sẽ luôn đủ 135v

e rút bỏ Q581 thì máy chạy ko ngắt nữa a ạ nhưng lại xảy ra bệnh 4 cạnh màn ảnh đều bị co lại 1cm , e nối tắt R 3,3 ôm cấp nguon cho cao áp vẫn chưa được a ak
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

e rút bỏ Q581 thì máy chạy ko ngắt nữa a ạ nhưng lại xảy ra bệnh 4 cạnh màn ảnh đều bị co lại 1cm , e nối tắt R 3,3 ôm cấp nguon cho cao áp vẫn chưa được a ak
                    Rút con A q581 là chưa đủ đk , bạn dò cực B con này rút thêm một co TR npn nữa máy sẽ chạy, Tuấn vtv3 cả đống sao ma 2lại hỏi vớ vỉn thật?????????????????????????????????????????????? ????????????

Comment

• các bác giúp dùm , tình hình là em mới nhận tivi panasonic 21gx28v tổng 12166 nguồn 6754 . giờ cấm điện vào fpt vừa chạy khoảng 15 giây là chết sò ngang ( sò 6073 ). hiện tại nguồn là 142v , đèn và yodk đem thử vỉ khác thì tốt,em đã kiểm tra tất cả linh kiện gần fpt và sò ngang ,nhưng vẫn không phát hiện được gì . mong các bác giúp đở thật lòng cám ơn ( em đã thay băng 6073 mà dẫn chết).

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                        các bác giúp dùm , tình hình là em mới nhận tivi panasonic 21gx28v tổng 12166 nguồn 6754 . giờ cấm điện vào fpt vừa chạy khoảng 15 giây là chết sò ngang ( sò 6073 ). hiện tại nguồn là 142v , đèn và yodk đem thử vỉ khác thì tốt,em đã kiểm tra tất cả linh kiện gần fpt và sò ngang ,nhưng vẫn không phát hiện được gì . mong các bác giúp đở thật lòng cám ơn ( em đã thay băng 6073 mà dẫn chết).
                        panasonich thường rất hiếm chết fbt nhưng tôi đã gạp mấy ca đời này chết fbt rồi. bác thử sem sao

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                          các bác giúp dùm , tình hình là em mới nhận tivi panasonic 21gx28v tổng 12166 nguồn 6754 . giờ cấm điện vào fpt vừa chạy khoảng 15 giây là chết sò ngang ( sò 6073 ). hiện tại nguồn là 142v , đèn và yodk đem thử vỉ khác thì tốt,em đã kiểm tra tất cả linh kiện gần fpt và sò ngang ,nhưng vẫn không phát hiện được gì . mong các bác giúp đở thật lòng cám ơn ( em đã thay băng 6073 mà dẫn chết).
                          6073 là dòng có damper, bạn nên thử D2499 or loại có diode damper tui hay dùng D2587 hàng rã rất tốt. Cẩn thận sò chợ. Thật fbt hư bạn rút điện sau 15s sờ vào thân cục sẽ rất ấm, dòng này khó hư fbt.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                            Rút con A q581 là chưa đủ đk , bạn dò cực B con này rút thêm một co TR npn nữa máy sẽ chạy, Tuấn vtv3 cả đống sao ma 2lại hỏi vớ vỉn thật?????????????????????????????????????????????? ????????????
                            panasonic đáng sợ thật máy của e làm mãi ko ra bệnh , máy của e thì chạy tốt rồi ko ngắt nữa , nguồn đủ , e làm sạch kt kỹ phần sơ cấp nguồn rồi , dùng bo 5 đây lai thử vào máy chạy 4 cạnh màn ảnh vẫn co mỗi bên 1 cm , cấc a giúp e tý

e lại gặp 1 con panasonic slim chết tiệt nữa , model TC-21RX20VG , TỔNG 49X , STR W6754 , máy chạy khoảng 1 đến 2 tiếng thì xảy ra hiện tượng tự tắt rồi tự lên ngay , đktx vô tác dụng ko nhận , nhiều lúc sôi và ảnh xấu như bị dò sai sóng , hoặc là như lúc chuẩn bị di tần vậy , khi bị tự tắt tự mở thì có thể bị liên tục nhiều lần trong khoảng thời gian ngắn , mong các bác cao thủ giúp đỡ chứ từ trước tới giờ e vẫn sợ panasonic rồi
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

panasonic đáng sợ thật máy của e làm mãi ko ra bệnh , máy của e thì chạy tốt rồi ko ngắt nữa , nguồn đủ , e làm sạch kt kỹ phần sơ cấp nguồn rồi , dùng bo 5 đây lai thử vào máy chạy 4 cạnh màn ảnh vẫn co mỗi bên 1 cm , cấc a giúp e tý

e lại gặp 1 con panasonic slim chết tiệt nữa , model TC-21RX20VG , TỔNG 49X , STR W6754 , máy chạy khoảng 1 đến 2 tiếng thì xảy ra hiện tượng tự tắt rồi tự lên ngay , đktx vô tác dụng ko nhận , nhiều lúc sôi và ảnh xấu như bị dò sai sóng , hoặc là như lúc chuẩn bị di tần vậy , khi bị tự tắt tự mở thì có thể bị liên tục nhiều lần trong khoảng thời gian ngắn , mong các bác cao thủ giúp đỡ chứ từ trước tới giờ e vẫn sợ panasonic rồi
                              cái panasonich silim bác chỉ cần thay con ổn áp 1v8 em này 6 chân nhé bác có thể lấy con 1v8 máy sony độ vào con bên sony 3 chân thôi (sony đòi vỉ chạy tổng vuông mới có nhe)
                              con ổn áp 6 chân dán nằm gần Jắc AV đằng sau đó bác

Comment

• mình cũng đang có cái pana này mở lên nó bị vậy đó anh em khám dùm mình với nguồn đủ ,minh cũng thay mấy cái tụ pi gần cuc playback mà chưa thấy gì thiệt là mệt quá đi hà

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X