Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cám ơn bạn đã giúp đỡ! mình kiểm tra lái và thay IC dọc rồi, nhìn màn hình chỉ có một đường ngang rồi cúp và nghe rờle khử từ cúp nhảy cọc, rồi máy chạy lại cũng lên một đường ngang và cúp cứ vậy làm hoài. nhờ anh em giúp dùm?

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
      Nhờ các anh giúp mình với: TIVI panasonic TC-21GX20V chạy IC TDA12166 (4 hàng chân dán) bị xếp dọc và rờle khử từ nhảy cạch cạch. mình đã kiểm tra nguồn 3v3 và 5v bình thường, khi rờle nhảy thì nguồn 5v sụt xuống theo. Cám ơn các anh thật nhiều!
      Các anh ơi giúp mình với? mình nhận của khách lâu rồi!

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
        Các anh ơi giúp mình với? mình nhận của khách lâu rồi!
        thay thư ic tổng đi

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
          thay thư ic tổng đi
          Mình chưa thay thử, chết rồi tìm IC này chưa có nữa!

Comment

thay thư ic tổng đi

Comment

thay thư ic tổng đi

Comment

thay thư ic tổng đi

Comment

thay thư ic tổng đi

Comment

• Nhờ ae giúp đở tivi panasonic Model TC-21PS72V máy tất cả nguồn đầy đủ nhưng mất dao động ngang nguồn 140v bật lên khoảng 2 giây rele khử từ đá cạch cạch nguồn nhịp nhịp ae ai đã làm qua pan này rồi giúp mình với

DĐ:-
                    Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                      Nhờ ae giúp đở tivi panasonic Model TC-21PS72V máy tất cả nguồn đầy đủ nhưng mất dao động ngang nguồn 140v bật lên khoảng 2 giây rele khử từ đá cạch cạch nguồn nhịp nhịp ae ai đã làm qua pan này rồi giúp mình với
                      bác nói trung trung anh em khó phân tich ban.. để em vi dụ thử nhé. ic nguồn tên dì. ic khiển, ic mành. ko co dao động nhung ic khiển chạy chua. co ngồn cuôn lái sò ngang chua. máy chạy mất dao động hay dao động không có. tắt mở bằng romot đèn let có thay đổi không, càng nhiều thông tin càng tốt. vài lời góp ý với bác. diên đàn váng bong cũng 1 phần nhiều người chỉ biết hỏi ko 1 lời hồi âm

Comment

• các bác ai có sơ đồ tivi panasonic 21ps50v có hai ic dán nhưng số mờ không thấy. cho em xin cám ơn rất nhiêu lắm lắm .máy đang bị mở lên thì số kênh nhảy liên tục 1,2,3....rồi đảo lại,các phiếm bấm không ăn.mong các sư huynh chỉ giúp đở ..

Comment

• tình hình máy bạn sao rồi ... bạn tách hết các phím và mắt nhận ra xem sao dã nhé ... cả đường 5vol nũa
                          Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

• Nguyên văn bởi thao_dt Xem bài viết
                            tình hình máy bạn sao rồi ... bạn tách hết các phím và mắt nhận ra xem sao dã nhé ... cả đường 5vol nũa
                            cám ơn bác nhiều lắm đã bỏ thời gian giúp đở. nhưng máy có lẻ chết ic 601 bác có biết nó số mấy không chỉ dùm cám ơn nhiều lắm.vì chân số 1 của ic 601 bị chạm mase rồi, một lần nữa cám ơn bác nhiều lắm.hoặc có anh em nào biết số ic 601chir dùm cám ơn.

Comment

• [QUOTE=tri thuc;n1647183]
                              cám ơn bác nhiều lắm đã bỏ thời gian giúp đở. nhưng máy có lẻ chết ic 601 bác có biết nó số mấy không chỉ dùm cám ơn nhiều lắm.vì chân số 1 của ic 601 bị chạm mase rồi, một lần nữa cám ơn bác nhiều lắm.hoặc có anh em nào biết số ic 601chir dùm cám ơn. Giong sơ đồ này ko bạn.
                              couehqvuiehbuetoqinrwjbietljhtei0quhjqiyrojh[t6rebjipdfb
                              Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                                cám ơn bác nhiều lắm đã bỏ thời gian giúp đở. nhưng máy có lẻ chết ic 601 bác có biết nó số mấy không chỉ dùm cám ơn nhiều lắm.vì chân số 1 của ic 601 bị chạm mase rồi, một lần nữa cám ơn bác nhiều lắm.hoặc có anh em nào biết số ic 601chir dùm cám ơn.
                                may sao rồi bạn tri thưc ? đã làm đc chua
                                Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X