Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chào các ae chúc buổi sáng tốt lành ae nào có fw panasonic TC25FG28V cho em xin cảm ơn rất nhiều

Comment

• hào các bác . Nhờ các bác giúp con Panasonic Nguồn STR6754 .tổng TDA 12166h..gián 4 hàng chân
      mành AN 15525 ?bị bệnh máy vẫn hoạt động các loại áp đo vẫn đủ nhung màm hình tối om mất chói tăng G2 lên thấy ánh sáng mịn mờ .Ko điều khiển được gì .đo điện áp lên suất sắc R,G,B chỉ có 1,5v ?xin điễn đàn giúp
      Có cao nhân nào chỉ cho bệnh nhân trên với?
      SEE LESS | TỚI BÀI VIẾT

Comment

• hào các bác . Nhờ các bác giúp con Panasonic Nguồn STR6754 .tổng TDA 12166h..gián 4 hàng chân
        mành AN 15525 ?bị bệnh máy vẫn hoạt động các loại áp đo vẫn đủ nhung màm hình tối om mất chói tăng G2 lên thấy ánh sáng mịn mờ .Ko điều khiển được gì .đo điện áp lên suất sắc R,G,B chỉ có 1,5v ?xin điễn đàn giúp

Có phải con này chết tổng ko các bác ,vì áp chói ra nhỏ quá .con IC nhớ thì mờ ko đọc được gì cả ? biết làm sao đây .chắc đầu hàng bệnh nhân này quá ,vì tổng mà đi thì cũng bỏ máy luôn thôi?

Comment

• cao ap da chay chua. kiem tra abl va r889 nguon 5v 3v3 1v8 du ko

Comment

• Nguyên văn bởi ngvv01 Xem bài viết
            hào các bác . Nhờ các bác giúp con Panasonic Nguồn STR6754 .tổng TDA 12166h..gián 4 hàng chân

Có phải con này chết tổng ko các bác ,vì áp chói ra nhỏ quá .con IC nhớ thì mờ ko đọc được gì cả ? biết làm sao đây .chắc đầu hàng bệnh nhân này quá ,vì tổng mà đi thì cũng bỏ máy luôn thôi?
            Bác nạp lại nhớ đi

Comment

• tv pana model tc 21rx28v.số là tv em bị méo gối công hai bên màn hình,nhưng em k mở và chỉnh lại đc.a e ai biết giúp em với, e xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
                tv pana model tc 21rx28v.số là tv em bị méo gối công hai bên màn hình,nhưng em k mở và chỉnh lại đc.a e ai biết giúp em với, e xin cảm ơn.
                bác thay con rôm >ok

Comment

• bạn Huyphuongyen làm xong bệnh pana đó chưa xin chỉ giúp với
                  ĐIỆN TỬ HÙNG KHANH
                  THẠCH THÀNH THANH HÓA

Comment

• tv pana model 21rx28v dèn xanh sáng máy không chạy. role khử từ dóng ngắt liên tục.đã kt nguồn 5v,3.3v,1.8v thay thử r889.thay tổng 49x. mọi người ai làm qua xin chỉ giúp
                    ĐIỆN TỬ HÙNG KHANH
                    THẠCH THÀNH THANH HÓA

Comment

• ai vào giúp em với.....???
                      ĐIỆN TỬ HÙNG KHANH
                      THẠCH THÀNH THANH HÓA

Comment

• Xin các bác trợ giúp với ạ.! Em gặp con tivi pana TC - 25FG74V . Máy chạy nguồn W 6556A , ic Tổng VCT 49x3f ..IC mành :STV 9325 ..Hiện tượng : Khi bật máy role đóng ,sau đó khu vực nguồn có tiếng kêu két két khoảng 3 đến 5 giây sau máy chạy bình thường...nhiều lúc máy đang chạy thì lại phát ra tiếng kêu như vậy nhưng máy vẫn chạy và hình tiếng bình thường.. Em kiểm tra nhưng không phát hiện được gì.. Xin các bác trợ giúp cho cho vài lời với ạ.!

Comment

• kt lõi biến áp nguốn có bị vỡ không
                          ĐIỆN TỬ HÙNG KHANH
                          THẠCH THÀNH THANH HÓA

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                            bác thay con rôm >ok
                            mấy ngày nay bận quá k lên diễn đàn.em cảm ơn bác nhưng trước đó e đã thay thử rom rồi nhưng vẫn vậy,em lấy con rom đó từ một tivi cùn model với nó,rồi đóng vào lun.để em lấy rom mới và tìm file đúng đời như vậy nạp lại rom thử xem sao cảm ơn bác quan tâm nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi minhhieu1785 Xem bài viết
                              tv pana model 21rx28v dèn xanh sáng máy không chạy. role khử từ dóng ngắt liên tục.đã kt nguồn 5v,3.3v,1.8v thay thử r889.thay tổng 49x. mọi người ai làm qua xin chỉ giúp
                              mình đảm bảo là ic tổng ko chết.theo mình nghĩ là bị hư vxl hoặc vững mạnh nền kt tất cả các diot ở vùng đó.mình đã bị hai con rồi điều giống nhau,rơle dog ngất liền và đèn xanh cùng chớp,kết quả là hư diot nhỏ ở vùng manh.kb máy bạn có bị hiện tượng giống như mình gặp ko,vài ý kiến đóng góp mong là có ít cho bạn.

Comment

• mình nhận được một em pana model TC25FG22V màn hình bị giẳng hồi mình kiểm tra các điều kiện liên quan và các tụ mà không tìm ra nguyên nhân. giảm G2 xuống thi mất đườngng hồi nhưng hình rất mờ mình mong các bạn đồng nghiệp giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X