Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết

TDA12166 có nhiều, 1266 tìm ko thấy
    mình nhìn nhằm bạn ơi . nó la TDA12166H1/N2... 4 hàng chân bác ạh . làm không ra pan con mắt cũng bị mờ nhìn không rõ

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
      mình nhìn nhằm bạn ơi . nó la TDA12166H1/N2... 4 hàng chân bác ạh . làm không ra pan con mắt cũng bị mờ nhìn không rõ
      Có có, Nhai đi cho nó lên cấp nà,,,, kakakakakkkk
      Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

các bác ai có sơ đồ tivi pana model TC-21GX28V . tổng TDA1266H1/N2.. STR 6754 cho e xin với . hiện e nhân con này bị mất nguồn . bật công tắt lên nguồn B+ ra 150v là mất liền . không có đèn báo gì hết . e đã thay nguồn khác vào vẫn không chạy . bác nào gặp qua xin chỉ giúp e với . thank các bác nhiều
        Diễn đàn ĐTVN riết độc thoại như thằng ngáo. ***???

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Diễn đàn ĐTVN riết độc thoại như thằng ngáo. *****???
          gi mà nóng thế bác..............................................?

Comment

Chời chời sư thầy nóng quá nói bậy ko à,kkkkkkkkkkkkkk
            diển dàn là nơi trao đổi và học hỏi của những anh em thợ mới vào nghề. hoặc những anh chị gạo cội có nhiều kinh nghiệm. chia xẻ cho đàn em mới vào nghề, chứ ko phải là chổ để chê bay hay là chiêu chọc phá mọi người để làm thú vui . bác có xem hết nhửng bài mà bác viết chưa giúp dở thì ít chọc phá va chê bay thì nhiều mặt dù các anh em thợ ko nói ra nhưng ai củng ko ưa vì bác đâu bác quá háo thắng cho ta đây........................... một vài lời tâm sự cùng bác nhe thật lòng mà nói.

Comment

các bác ai có sơ đồ tivi pana model TC-21GX28V . tổng TDA1266H1/N2.. STR 6754 cho e xin với . hiện e nhân con này bị mất nguồn . bật công tắt lên nguồn B+ ra 150v là mất liền . không có đèn báo gì hết . e đã thay nguồn khác vào vẫn không chạy . bác nào gặp qua xin chỉ giúp e với . thank các bác nhiều
              đã làm đc chưa bạn

phone: 0962.04.8638
              email:
              Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• AE có so dồ tivi PANASONIC model:tc25ps79v cho mình xin cảm ơn AErất nhiều

Comment

• các anh chỉ giáo em pan này với ạ
                  máy panasonic tc-21rx20B tổng 49x chạy bình thường khoảng 1h là tự tắt đi bật lại tắt như kiểu tắt chờ
                  em đã thay r889 ic nguồn 6754 hút bỏ q603 thay diot gần cao áp
                  mà vẫn bị
                  mong các bác chỉ giáo ạ
                  ĐIỆN TỬ IT NINH BÌNH UY TÍN LÀ VÀNG
                  không biết phải hỏi...muốn giỏi phải học
                  Email:dientuit@gmail.com
                  Web:

Comment

• Nguyên văn bởi dientuIT Xem bài viết
                    các anh chỉ giáo em pan này với ạ
                    máy panasonic tc-21rx20B tổng 49x chạy bình thường khoảng 1h là tự tắt đi bật lại tắt như kiểu tắt chờ
                    em đã thay r889 ic nguồn 6754 hút bỏ q603 thay diot gần cao áp
                    mà vẫn bị
                    mong các bác chỉ giáo ạ
                    Bạn xem R511, D511 nha!
                    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                    Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                      Bạn xem R511, D511 nha!
                      anh ơi em đã hút hở d511 nhưng chạy sau 1h vẫn bị hiện tượng đấy
                      khách bảo bị từ ngày mua nhưng ngày ấy thì bật quạt chĩa vào vẫn đc bây giờ thì bật quạt cũng ko được nữa
                      Web:

Comment

• minh đang gặp con pana 21gx28v chậy ic tổng tda12166h1 máy khách mang tới không có đèn báo , em kiểm tra vẫn có nguồn 140v đủ, sò dòng không chết, máy có dung 2 con ic oobcow 5 chân , em chưa thay thử lên vẫn chưa ra bệnh mong các anh em ai gặp pan này đã xử lý được xin chỉ giúp em cảm ơn rất nhiều.

Comment

• bạn thay con ic dọc chưa,nguồn 3v3 có đủ không ,nhả đường bảo vệ R513 D520 ra xem máy có chạy không,regu 851máy chạy mới có 5v còn regu 880 chạy 3v3 khi bẠN BẬT CÔNG TẮT NGUỒN xem 3v3 nhá lên bao nhiêu vol nếu thiếu là nó không chạy đâu,đời ic dán này thường tăng trị số mấy con điện trở màu trắng lắm ,,,,máy mà chạy khoảng vài phút hoặc vài tiếng rồi cúp là do R518 (3R3)và R519(2R2)đưa về flyback tăng trị số

Comment

• Nguyên văn bởi vietludan Xem bài viết
                            bạn thay con ic dọc chưa,nguồn 3v3 có đủ không ,nhả đường bảo vệ R513 D520 ra xem máy có chạy không,regu 851máy chạy mới có 5v còn regu 880 chạy 3v3 khi bẠN BẬT CÔNG TẮT NGUỒN xem 3v3 nhá lên bao nhiêu vol nếu thiếu là nó không chạy đâu,đời ic dán này thường tăng trị số mấy con điện trở màu trắng lắm ,,,,máy mà chạy khoảng vài phút hoặc vài tiếng rồi cúp là do R518 (3R3)và R519(2R2)đưa về flyback tăng trị số
                            anh nói pan của em phải ko ạ
                            Web:

Comment

• chào a e .e có con Panasonic 21 inch chay ic tổng 49x ic mành AN 5525 cắm điện ,máy báo đèn xanh . zơle khử từ không đóng. đo có nguồn 3.3v ,1.8v vao ic tổng chân 47 ic có nguồn 3.3v nhưng con IC 4 chân ra nguồn 5v thi không co nguồn 5v .xin a e giúp đỡ.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết
                                chào a e .e có con Panasonic 21 inch chay ic tổng 49x ic mành AN 5525 cắm điện ,máy báo đèn xanh . zơle khử từ không đóng. đo có nguồn 3.3v ,1.8v vao ic tổng chân 47 ic có nguồn 3.3v nhưng con IC 4 chân ra nguồn 5v thi không co nguồn 5v .xin a e giúp đỡ.thanks
                                bạn kiểm tra kỷ nguồn 1,8v 3,3v . thay thử máy con tụ gần con ổn áp 3,3v xem sao .

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X