Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    bác thay con rogu nguồn 3v3 gần cham AV sau là ok. con này chân cắm 5 chân nhé
    tình hình là thay con đó không tác dụng b ơi

Comment

• Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
      tình hình là thay con đó không tác dụng b ơi
      bác phải đẻ nguồn đúng mà sủa. đóng sò phải đúng số.pa na ko phải sò nào cũng chay được. máy của bác có thể chét lai tia rồi.

Comment

• Anh em hỏi nhiều về dòng 49x nhỉ, tư vấn cũng khá hợp con bà lý. Nhưng quan trọng là ra Pan thì chưa thấy? Vì sao vì sao

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
          diển dàn là nơi trao đổi và học hỏi của những anh em thợ mới vào nghề. hoặc những anh chị gạo cội có nhiều kinh nghiệm. chia xẻ cho đàn em mới vào nghề, chứ ko phải là chổ để chê bay hay là chiêu chọc phá mọi người để làm thú vui . bác có xem hết nhửng bài mà bác viết chưa giúp dở thì ít chọc phá va chê bay thì nhiều mặt dù các anh em thợ ko nói ra nhưng ai củng ko ưa vì bác đâu bác quá háo thắng cho ta đây........................... một vài lời tâm sự cùng bác nhe thật lòng mà nói.
          Cao thủ ra tay giúp chúng sinh đi ạ, KAKAAAAA

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            con này của bác đang hư mạch Y sử lý CHÓI . bác co thể tét thử ic bo đuôi ,nạp lai rôm
            cảm ơn bạn nhiều nha mình làm xong rồi

Comment

• ai có rom tivi panasonic 21ps79v chạy tổng tb12156 nhóe 24c16 cho em xin với em đang rất cần thank các bác rất nhiều

Comment

• e đang nhận ti vi panasonic 21rx28v . chạy nguồn str 6754 , pan bi mo lên co đèn xanh khoang 3 giây chuyễn qua đỏ . relay vẫn đóng nhưng máy chỉ phựt chứ không lên màng hình .e đo B+ 130v khi đang ở đèn xanh ngồn 5v ,3v3 vẫn đủ , khi chuyễn qua đèn đỏ tất cả nguồn sụp hết . e đang rối quá . mong a e nào chi dùm e . e cám ơn.

Comment

• e đang nhận 1 ti vi panasonic 21rx28v , ngon str6754 , pan bị khi mở lên đèn xanh , nghe relay đóng , máy chi phựt lên rùi tắt liền , e đo các nguồn khi ở đèn xanh vẫn đủ , nhưng khi đèn chuyển qua màu đỏ là tất cả nguồn tắt hết . e đang rối mong ae giup đở .

Comment

• Nguyên văn bởi hanxuanvuong Xem bài viết
                    e đang nhận 1 ti vi panasonic 21rx28v , ngon str6754 , pan bị khi mở lên đèn xanh , nghe relay đóng , máy chi phựt lên rùi tắt liền , e đo các nguồn khi ở đèn xanh vẫn đủ , nhưng khi đèn chuyển qua màu đỏ là tất cả nguồn tắt hết . e đang rối mong ae giup đở .
                    thay thử ic nguồn. gỡ bỏ bảo vệ nguồn b+. không được hút trống d511, không được rồi tính tiếp

Comment

• ban nao co so do chan ic 49x cho minh xinh , pana tc21fx20b may bi khong mo nguon

Comment

• các bạn giúp mình với mình mới nhận được 1 con pana tc-2009 chạy tổng AN5192k điều khiển mn152811 bị tắt ở chế độ chờ. máy đã qua thợ sữa.
                        giờ mình đã hàng chân 55 của ic tổng xuống mass nhưng không lên. mình thử cấp lệnh giả cho rơle điện áp đo ở so cấp và thứ cáp vẩn có đủ 3.5v.8v.....vẩn có
                        mình làm 2 ngày ròi mà không được các bạn nào có cao kiến xin giúp đỡ mình với.

Comment

• các bác oi giúp e với

Comment

• Nhờ các anh giúp mình với: TIVI panasonic TC-21GX20V chạy IC TDA12166 (4 hàng chân dán) bị xếp dọc và rờle khử từ nhảy cạch cạch. mình đã kiểm tra nguồn 3v3 và 5v bình thường, khi rờle nhảy thì nguồn 5v sụt xuống theo. Cám ơn các anh thật nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
                              Nhờ các anh giúp mình với: TIVI panasonic TC-21GX20V chạy IC TDA12166 (4 hàng chân dán) bị xếp dọc và rờle khử từ nhảy cạch cạch. mình đã kiểm tra nguồn 3v3 và 5v bình thường, khi rờle nhảy thì nguồn 5v sụt xuống theo. Cám ơn các anh thật nhiều!
                              tda12166 dán bị xếp dọc mà bạn nhìn đc thì quá giỏi, thường dòng này chỉ sai tuyến tính chút thui đả pr roài???

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
                                Nhờ các anh giúp mình với: TIVI panasonic TC-21GX20V chạy IC TDA12166 (4 hàng chân dán) bị xếp dọc và rờle khử từ nhảy cạch cạch. mình đã kiểm tra nguồn 3v3 và 5v bình thường, khi rờle nhảy thì nguồn 5v sụt xuống theo. Cám ơn các anh thật nhiều!
                                Hay đứt lái( gió mành roài) ??????? lái gió ko phải ló dái á

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X