Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban ve sinh chan den di ban va thay thu duoi den xem sao nhe..

Comment

• ai có rom tivi pana 21ps76v chạy tổng tb12156 nhớ 24c16 cho em xin với

Comment

• Nguyên văn bởi nuocnguyen12 Xem bài viết
        mình nhận được một em pana model TC25FG22V màn hình bị giẳng hồi mình kiểm tra các điều kiện liên quan và các tụ mà không tìm ra nguyên nhân. giảm G2 xuống thi mất đườngng hồi nhưng hình rất mờ mình mong các bạn đồng nghiệp giúp đỡ
        bác kiểm tra lại nguồn 180v cấp bo đuôi, mạch ABL , vào mục menu chữ con đẹp thế thì làm sao mà hư cai kilo đuôi được

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          bác kiểm tra lại nguồn 180v cấp bo đuôi, mạch ABL , vào mục menu chữ con đẹp thế thì làm sao mà hư cai kilo đuôi được
          nguồn 180v tốt còn mạch abl mình chưa kiểm tra để mình thử xem sao

Comment

khi cắm dây anten vào thì có đài nhưng giản hồi trắng xoá màn hình và tắt ngay.

Comment

• chào các anh em ! chúc các anh em trong nghề gặt hái nhiều thành công !
              Nhân tiện có việc nhờ a e tư vấn hộ . Số là mình mới nhận con pana TCL21FX71V chạy tổng 49x , ic mành AD15525 ,...bệnh chết sò dòng , những con khác mình chỉ kiểm tra mấy con tụ nhựt và thay là ok , nhưng con này kiểm tra , thay thử các linh kiện có liên quan đến chân C của sò dòng , kể cả biến thế cao áp vẫn không tìm ra nguyên nhân , dao động đo tại chân b sò dòng là 15,6khz bằng đông hồ đo tần số mình vẫn dùng khá chuẩn , và mình nhớ không nhầm tần số này phải là 21=>22khz thì phải.
              Vậy có a e nào biết hoặc đã gặp xin chỉ giáo ! Đây là bệnh nay mình mới chạm nên cầu cứu anh em . Thân!

Comment

khi cắm dây anten vào thì có đài nhưng giản hồi trắng xoá màn hình và tắt ngay.
                bạn thử kiểm tra lại cái đui đèn coi , hình như minh đã làm một lần bệnh này do G2 nó bị đứt ,hoặc rò xuống mát .lâu rồi nên không nhớ rõ,

Comment

• Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
                  chào các anh em ! chúc các anh em trong nghề gặt hái nhiều thành công !
                  Nhân tiện có việc nhờ a e tư vấn hộ . Số là mình mới nhận con pana TCL21FX71V chạy tổng 49x , ic mành AD15525 ,...bệnh chết sò dòng , những con khác mình chỉ kiểm tra mấy con tụ nhựt và thay là ok , nhưng con này kiểm tra , thay thử các linh kiện có liên quan đến chân C của sò dòng , kể cả biến thế cao áp vẫn không tìm ra nguyên nhân , dao động đo tại chân b sò dòng là 15,6khz bằng đông hồ đo tần số mình vẫn dùng khá chuẩn , và mình nhớ không nhầm tần số này phải là 21=>22khz thì phải.
                  Vậy có a e nào biết hoặc đã gặp xin chỉ giáo ! Đây là bệnh nay mình mới chạm nên cầu cứu anh em . Thân!
                  bác đã thay thử lái tia chua. khí đóng sò chết ngay hay nóng mới chết. chước khi sò chết có nge FBT rít lớn không. nếu lái tia ok thì vấn đề nằm ở con ôn áp 3v3 . 5 chân con này nằm gần jac AV

Comment

nguồn 180v tốt còn mạch abl mình chưa kiểm tra để mình thử xem sao
                    mình kiểm tra hết rồi mà không tìm được bệnh không biết hư ở đâu mà độc quá, đui đèn chạy ic ba tia không đều nhau tia xanh dương 100V . giản hồi không tìm ra nguyên nhân.

Comment

mạch chạy ic có khi nào hư ic đui đèn không bạn?

Comment

mạch chạy ic có khi nào hư ic đui đèn không bạn?
                        con này của bác đang hư mạch Y sử lý CHÓI . bác co thể tét thử ic bo đuôi ,nạp lai rôm

Comment

bác đã thay thử lái tia chua. khí đóng sò chết ngay hay nóng mới chết. chước khi sò chết có nge FBT rít lớn không. nếu lái tia ok thì vấn đề nằm ở con ôn áp 3v3 . 5 chân con này nằm gần jac AV
                          cảm ơn bác quan tâm , mình rút lái ra mà , khi mình cho nguồn xuống 100v để kiểm tra thì nó chạy nhưng sò nóng , còn trả lại nguồn ban đầu cao áp lóe lên là đi luôn . minh đang nghi dao động ra bị chậm tần số còn 15khz nên giảm trở kháng của cao áp dẫn đến chết sò . chưa có tổng để thử bạn ạ !

Comment

• Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
                            cảm ơn bác quan tâm , mình rút lái ra mà , khi mình cho nguồn xuống 100v để kiểm tra thì nó chạy nhưng sò nóng , còn trả lại nguồn ban đầu cao áp lóe lên là đi luôn . minh đang nghi dao động ra bị chậm tần số còn 15khz nên giảm trở kháng của cao áp dẫn đến chết sò . chưa có tổng để thử bạn ạ !
                            bác thay con rogu nguồn 3v3 gần cham AV sau là ok. con này chân cắm 5 chân nhé

Comment

• Nguyên văn bởi minhhieu1785 Xem bài viết
                              bạn Huyphuongyen làm xong bệnh pana đó chưa xin chỉ giúp với

chua pan ak ban bi pan giông mình ak

Comment

bác thay con rogu nguồn 3v3 gần cham AV sau là ok. con này chân cắm 5 chân nhé
                                nhưng mình kiểm tra thấy vẫn đủ mà . ok để mình thử rồi báo lại nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X