Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cám ơn 2 bác thao-dt và vungtau-tv rất rất nhiều . đúng là chết ic 601 , một lần nữa cám ơn 2 bác đã quan tâm.

Comment

• Xin cac ban huong dan giup cach mo sevice Pana TC21P20V , cam on rat nhieu.

Comment

• A em cho hỏi con ti vi PANASONIC TC-29FX20V. Hiện tượng cắm điện bật công tắc nguồn, đèn nguồn sáng đỏ rồi tự chuyển sang xanh, màn hình nhá sáng rồi lại tắt, vài giây sau lại nhá sáng (thấy có muỗi) rồi lại tắt, vài giây sau lại nhá sáng rồi tắt. Sau đó đèn nguồn sáng đỏ chớp tắt. Như vậy thường là bị sao các bác? Mình chưa tháo ra.

Comment

• Nguyên văn bởi ledieu0107 Xem bài viết
          A em cho hỏi con ti vi PANASONIC TC-29FX20V. Hiện tượng cắm điện bật công tắc nguồn, đèn nguồn sáng đỏ rồi tự chuyển sang xanh, màn hình nhá sáng rồi lại tắt, vài giây sau lại nhá sáng (thấy có muỗi) rồi lại tắt, vài giây sau lại nhá sáng rồi tắt. Sau đó đèn nguồn sáng đỏ chớp tắt. Như vậy thường là bị sao các bác? Mình chưa tháo ra.
          câu chưa tháo ra, không đo đạc gì... muốn mì an liền à

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
            Hihi. Bác cứ cho mình biết nên kiểm tra phần nào là được.

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
              Mình đã tháo ra và kiểm tra rồi.

Nguồn thứ cấp :

Nguồn 12VDC tốt.

Nguồn B+145VDC tốt.

3 con IC 00B0W ổn áp 9VDC, ổn áp 5VDC, ổn áp 3,3VDC tốt.

IC rán ổn áp 3,3VDC tốt, IC rán ổn áp 1,8VDC tốt. Vậy giờ tính sao các bác?

Comment

• Bài viết lời qua tiếng lại giữa 2 thành viên vungtau_tv và tamdientudt đã được dọn dẹp. Ai tiếp tục gây sự sẽ được mời nghỉ tức khắc.

Các thành viên đăng bài hỏi mà lâu không có người trả lời nên tự xem lại cách viết của mình thay vì trách diễn đàn vắng vẻ, người khác giấu nghề, blah blah blah ... Diễn đàn là sân chơi chung miễn phí, không cố giữ ai hết cả, ai cảm thấy không thích xin mời đi nơi khác.
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Cảm ơn mod BQVIET đã cảnh cáo.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Tivi panasonic 21P20V tổng 1237 các hệ màu thì ảnh đen trắng nhưng có bóng ma còn để auto thì bị chớp màu liên tục và vẫn có bóng ma cả bên tivi và av có anh em nào làm qua xin chỉ giùm thanhk

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                      Bài viết lời qua tiếng lại giữa 2 thành viên vungtau_tv và tamdientudt đã được dọn dẹp. Ai tiếp tục gây sự sẽ được mời nghỉ tức khắc.

Các thành viên đăng bài hỏi mà lâu không có người trả lời nên tự xem lại cách viết của mình thay vì trách diễn đàn vắng vẻ, người khác giấu nghề, blah blah blah ... Diễn đàn là sân chơi chung miễn phí, không cố giữ ai hết cả, ai cảm thấy không thích xin mời đi nơi khác.
                      em cám ơn anh BQVIET đả cảnh cáo dùm ko thì nó kiếm truyện với tui quài !!!!!!

Comment

• Tivi panasonic 21P20V tổng 1237 các hệ màu thì ảnh đen trắng nhưng có bóng ma còn để auto thì bị chớp màu liên tục và vẫn có bóng ma cả bên tivi và av có anh em nào làm qua xin chỉ giùm thanhk đã kiểm tra các nguồn OK RGB 3v

Comment

• các bác giúp ca bệnh này panasonic TH-P42X30V mất nguồn VSS đèn đỏ nháy 14 nhịp
                          khi mở lệnh on replay đóng nguồn chân tụ đạt 400v có đến công suất nguồn sơ cấp VSS nhưng ko có dao động cho CS dẫn.tại chân 1 và 2 ic opto ( như hình) đo có nguồn 15v chân 3 và 4 ko có.em dùng r1 1om nối mát quẹt thử vào chân 1 và 2 ic opto nhưng bên chân 4 ic opto ko suất hiện điện áp
                          Attached Files

Comment

• xin các chỉ giáo em ạ.e đang làm con tivi panasonic TC-21KS99V chạy tổng tda9353.lúc đầu máy bị đen ở trên và dưới,ở giữa chỉ còn khoảng 1 tất do máy bị hở chì,sau khi hàn lại xong máy bt đủ hình và chạy khoảng 10 phút thì bổng nghe một tiếng tít thì màn hình chỉ con màu trắng và xuất hiện đường hồi do mất áp khuếch sắc.sau khi kt thì chết điện trở 330 ôm và chết ic tda6107jf trên bo đuôi.và e da thay thế và máy chạy lại bt nhưng ko có màu chỉ trắng và đen.e đả thay thử thạch anh dd nhưng cũng ko có kết quả.xin các bác giúp e ạ.

Comment

• cuoi cùng cũng xong rồi,là thạch anh em thay vào cũng hư luôn,em lấy con trên vỉ pana khác nữa và đã ok màu đẹp bình thường rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                mình vẫn bình thường mà /đồng hương lâu nay có về quê ko ???
                                đồng hương cơ à chú dục]

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X