Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    máy bác đang bị meo gối, chép wf zin mới được. bác kiểm tra con fet sửa méo gối dán dưới bo, cuôn dây sem có bị cháy ko
    tk bác đã quan tâm em làm xong rồi . nó bị hư con FET K3342 e thay con 5N60 vào chạy ok .

Comment

• chào ace trên dđ tôi gặp máy pana 32c4 bị hiện tượng như sau: bật máy để chế độ rf thì màn sáng muỗi lên chớp 2 lần rồi máy ngắt đèn đỏ nháy chu kỳ 1 nhịp. khi bật máy để chế độ av và cắm ảnh vào thì máy chạy bình thường. tôi đã kiểm tra rất kỹ phần nguồn nhưng chưa phát hiện gì cả. vậy ace nào đã gặp xin chỉ giáo. cảm ơn
      sdt: 0915971262
      email:
      đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
        em không biết úp file lên diễn đàn . bác có gmail không e gửi qua cho bác thử . bác chỉ e cách úp file lên diễn đàn đi .
        PANASONIC-21RX28V-SLIM=49X3F-P7-F1-000-STR-W6754-LA78141-LA42210=24C16 Dán-OK.zip

Comment

• các bác cho em hỏi cho hỏi em đang gặp con 29fg74 hàng thái bị rơi vỡ đèn và vỉ đuôi, em đã thay vỉ đuôi khác máy chạy bình thường nhưng màu thì rất nhạt có hiện tượng chớp màu nó chuyển màu đẹp xong mất xong lại chớp cứ vậy hoài, tổng đã thay mọi áp 1.8 3.3 5 8 bình thường các bác cho em hỏi nó lỗi ở đâu,
          đèn đã thử có áp hồi về ở đuôi về tổng thì không thấy có các linh kiện dán quang rgb và hồi bo đuôi về đã kiểm tra, không phát hiện gì, video out màn khác màu rất đẹp ah

Comment

• Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
            các bác cho em hỏi cho hỏi em đang gặp con 29fg74 hàng thái bị rơi vỡ đèn và vỉ đuôi, em đã thay vỉ đuôi khác máy chạy bình thường nhưng màu thì rất nhạt có hiện tượng chớp màu nó chuyển màu đẹp xong mất xong lại chớp cứ vậy hoài, tổng đã thay mọi áp 1.8 3.3 5 8 bình thường các bác cho em hỏi nó lỗi ở đâu,
            đèn đã thử có áp hồi về ở đuôi về tổng thì không thấy có các linh kiện dán quang rgb và hồi bo đuôi về đã kiểm tra, không phát hiện gì, video out màn khác màu rất đẹp ah
            Vỡ cả đèn cả vỉ đít mà bạn thay mỗi vỉ đít là chại lun thì quá tài roài
            Đùa thoai, bạn soi kỹ main sẽ thấy chỗ nứt mạch

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
              Vỡ cả đèn cả vỉ đít mà bạn thay mỗi vỉ đít là chại lun thì quá tài roài
              Đùa thoai, bạn soi kỹ main sẽ thấy chỗ nứt mạch
              em đã soi rất kỹ ah, nó bị rơi úp mặt xuông nên bị vỡ đuôi ah, hiện tại nó cứ chớp chớp ah

Comment

• chào các a ?
                e đang làm con panasonic TC-21FX88V máy của e bị chết lái tia , mốc đứt nhiều quá bị cả 2 cuộn trên ,dưới ko nối được nữa e cuốn lại cũng ko ổn , e có cái lái pana khác e thay vào màn ảnh bung ra nhiều quá e đang gia giảm tụ nhụt nhưng ko ưng ý lắm , tụ nhụt C sò là 752/ 1,6k , mở seevit chỉnh ko có chỉnh tâm dòng lên hình vẫn nở , a nào có kinh nghiệm khắc phục chỉ e với , e cảm ơn nhiều
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                  chào các a ?
                  e đang làm con panasonic TC-21FX88V máy của e bị chết lái tia , mốc đứt nhiều quá bị cả 2 cuộn trên ,dưới ko nối được nữa e cuốn lại cũng ko ổn , e có cái lái pana khác e thay vào màn ảnh bung ra nhiều quá e đang gia giảm tụ nhụt nhưng ko ưng ý lắm , tụ nhụt C sò là 752/ 1,6k , mở seevit chỉnh ko có chỉnh tâm dòng lên hình vẫn nở , a nào có kinh nghiệm khắc phục chỉ e với , e cảm ơn nhiều
                  e mắc thêm tụ ok rồi , hình còn co 1 tý chấp nhận được ạ, khách lấy về dùng rồi
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• chào các a
                    e đang làm con pana TC-25FG22V , nguồn str 6556 , tông 49x
                    máy của e nếu như cứ tắt bằng công tắc chính thì lúc nào mở cũng lên , còn tắt bằng đktx thì cứ để nâu hoặc qua đêm là mở ko lên được đèn báo cứ nháy đỏ , vàng
                    lúc đèn nháy e đo b+ 140 v , 12v, 15v đều nháy kim theo , e bí qua mong các bác chỉ bảo để máy kịp theo chủ về nhà ăn tết
                    em cảm ơn các bác
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Bac nao co so do may national tc--2187xr ko cho minh xin voi!thanks!

Comment

• chào các đồng nghiệp . anh em nào gặp pan này rồi xin giúp đỡ ạ. tivi panasonic TC 21FX71V chạy 5 giây tự cúp nguồn B+. đã kiểm tra B+ = 140v, các áp thứ cấp cao áp ra bình thường. vừa thấy hình là cúp nguồn, đèn báo đỏ nhấp nháy. tivi chạy tổng 49X, ver1.014. xin cảm ơn

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
                          chào các đồng nghiệp . anh em nào gặp pan này rồi xin giúp đỡ ạ. tivi panasonic TC 21FX71V chạy 5 giây tự cúp nguồn B+. đã kiểm tra B+ = 140v, các áp thứ cấp cao áp ra bình thường. vừa thấy hình là cúp nguồn, đèn báo đỏ nhấp nháy. tivi chạy tổng 49X, ver1.014. xin cảm ơn
                          thay ic nguồn đi bác 6754

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                            thay ic nguồn đi bác 6754
                            cảm ơn bác nhé e thay thử ic nguồn và tổng 49fx rồi vẫn thế ạ có bác nào biết mạch bảo vệ của nó không ạ .

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
                              cảm ơn bác nhé e thay thử ic nguồn và tổng 49fx rồi vẫn thế ạ có bác nào biết mạch bảo vệ của nó không ạ .
                              ngigjhpioryojiyrposhktiktpjyrojr9pwjhit9ejpiry
                              Q603 nhé, phải gõ nhiều chút cho nó bay tin lơn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                                ngigjhpioryojiyrposhktiktpjyrojr9pwjhit9ejpiry
                                Q603 nhé, phải gõ nhiều chút cho nó bay tin lơn
                                Em thay thử con ic ổn áp 3.3v va tụ nguồn máy chạy ok rồi ạ cảm ơn các bác nhé .

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X