Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào mọi người .tôi đang sửa một con tivi panasonic(ic tổng vct49x3f pz).khi chạy chỉ có vạch sáng ngang9ddax thay ic mành(an522).chạy 1 lúc là ngắt.xin mọi người giúp cho. xin cám ơn

Comment

• e có con pana tc-21ps74v tổng 49x , nguồn sơ cấp và thứ cấp đều làm việc tốt cho ra những mức điện áp chuẩn , nhưng máy của e ko khởi động được im tịt mong các a hướng dẫn giùm cách làm , pana e hơi lóng ngóng , ai có sơ đồ cho em xin vào gmail nhé , e xin cảm ơn
      Mr Tuấn phạm
      ĐT : 0984 044 828
      Email :
      Hạnh phúc ko phải do số phận sắp đặt mà do chính bản thân ta tạo nên

Comment

• Nguyên văn bởi Mr Tuấn phạm Xem bài viết
        e có con pana tc-21ps74v tổng 49x , nguồn sơ cấp và thứ cấp đều làm việc tốt cho ra những mức điện áp chuẩn , nhưng máy của e ko khởi động được im tịt mong các a hướng dẫn giùm cách làm , pana e hơi lóng ngóng , ai có sơ đồ cho em xin vào gmail nhé , e xin cảm ơn
        chào các a con pana này của e khả năng lỗi do nguồn 5v rồi , e đo những điện áp 1.8v ,8v , réet có=2.8v , 3.3v có ở chân 46, nguồn cấp cho ic nhớ có đủ , mất áp 5v cấp cho 49x . đo tại chân 4 ic 851 mất điện áp 5v tại đây e nghi ngờ con này chết nhưng k0 có để thay , thấy mọi người bảo lai cấy như nào đó ai biết lai bảo e với , e xin cảm ơn
        Mr Tuấn phạm
        Email :

Comment

• tivi pan chạy tắt

Nguyên văn bởi dung32 Xem bài viết
          Các Bác có sơ đồ tivi pana tc21s99 cứu dùm em. no đang bị pan. chạy lên rồi tắt. IC tổng TDA9384. IC nguồn STR F6654. em không biết chân bảo vệ, nên bó tay, các bác biết pan này giúp em với, nếu có sơ đồ cho em xin luôn, cám ơn các bác.
          chào bạn!mình cũng đang làm con giống của bạn.nó bị protec rồi đó.bạn cô lập chân 36 của tda9384 đi xem nó như thế nào,đa phần là bị hỏng vert rồi,kể cả yoke nữa.mình cũng đang bị lằn sáng ngang như lẳn kẻ mờ chứ ko sáng như tivi khác.mình cô lập và kích thử nhưng khung sáng ko bung ra mà chạy lên chạy xuống.thằng này chạy con AN5539 có ngõ vào là v+ và v-.ngõ ra yoke rồi đi xuống giữa 2 con Qkéo đẩy(mình xem trong sơ đồ) mình thấy hơi lạ nên ko biết nó chạy như thế nào.chẳng lẽ nó thoát dòng qua con Q này.vậy xin các bạn chỉ giáo.vì có lúc thì nó bung hình ra tốt lúc thì mất.mình đã chấm mạch hết rồi mà ko dc.

Comment

• Nguyên văn bởi 0984648882 Xem bài viết
            Tivi PANA TX32WG15X chân 56 của giải mã(TA880BN)rồi nó lại đi lên board đứng là board khuyếch đại tín hiệu hình,kèm theo video tổng hợp ở đó.twf đó nó sẽ ra các xung như màu,y syn,tiếng...bạn kiểm tra từ IC giả mãi ra xem có điện áp không...nếu không có màu tôi khuyên bạn một cách đơn giản nhất là bạn cấy bo màu vào(mau không được đẹp lắm)đó là trường hợp mà bạn không thể làm được nữa...chúc bạn thành công._
            cảmơn bạn đã giúp đỡ.lâu wá rồi vì ko có sử dụng vi tính rành nên chẳng biết vào trang này nên ko có trả lời bạn dc.hôm nay vô tình dọc dc trang này mới biết mình có lổi với các bạn.tha lỗi cho mình nha!con pana đó do bị chó tè vào rồi ng ta để lâu ngày mạch in 2 lớp mục hết nên mình rã xác rồi.

Comment

• chào các kaka các ka cho đệ hỏi nhé? đệ có nhận con pân 14inch có vỉ nguồn ở 2 bên kaka ah. khi nhận về thì nó tịt ko nên đệ kiểm tra thấy điện trở nguồn chết đệ thay và chạy ok 1 ngày không sao, để vài hum cắm điện chạy được mấy phút thì nổ tiếp điện trở đó. xin các kaka giúp đệ xin cảm ơn.

Comment

• xin chào các bác , các bác giúp e ca này với e đang om 2 con rồi mà chưa làm được , e nhận 2 con pana cùng 1 pan như nhau : model tc-21fx17v , chạy tổng 49X... IC ver 15525. máy bị co dọc về giữa , chỉ còn 1 chút xíu.vẫn có hình ảnh trong khoảng đó , hình méo mó. e đã đo nguồn cấp +,- cho ic mành ok, thay ic mành, các linh kiện xung quanh Ic mành vẫn không thay đổi gì .chỉ chưa có ic tổng và lái tia để thay thử .e tháo lái ra thì quan sát không thấy gì bất thường. xin các bác giúp e ca này . xin cảm ơn .

Comment

• Nguyên văn bởi kien898989 Xem bài viết
                  Các anh em giúp hộ cái Panasonic TC-21FJ71V với Mở là nó réo rất to,vẫn có hình bình thường,khởi động lại 2,3 lần mới có tiếng,để qua đêm lại bị như thế.mình đã KT kỹ từ IC tổng ra đến loa bình thường,Xin anh em chỉ giáo Cảm ơn anh em nhiều !
                  a kt và thay con tụ 330m/6.3v bên thứ cấp nguồn xem có hết ko , e tham khảo được bệnh này trên dd a làm thử xem nhé có gì thì báo lại
                  Mr Tuấn phạm
                  Email :

Comment

• Nguyên văn bởi anhkien1009 Xem bài viết
                    xin chào các bác , các bác giúp e ca này với e đang om 2 con rồi mà chưa làm được , e nhận 2 con pana cùng 1 pan như nhau : model tc-21fx17v , chạy tổng 49X... IC ver 15525. máy bị co dọc về giữa , chỉ còn 1 chút xíu.vẫn có hình ảnh trong khoảng đó , hình méo mó. e đã đo nguồn cấp +,- cho ic mành ok, thay ic mành, các linh kiện xung quanh Ic mành vẫn không thay đổi gì .chỉ chưa có ic tổng và lái tia để thay thử .e tháo lái ra thì quan sát không thấy gì bất thường. xin các bác giúp e ca này . xin cảm ơn .
                    Bạn thay lái tia xẽ hết ,nhìn không thấy đâu
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• KIEN898989 :bệnh này đơn giản thôi bạn ạ.Bạn kt kỹ(tốt nhất là thay mới) các tụ lọc nguồn 3v3 và 5v + điện trở cấp nguồn cho bọ nó.Mình vừa làm xong,cùng model với máy bạn luôn,nhân tiện bạn có thể cho mình xin file ROM của máy đó được ko,máy mình đang bị lỗi ROM.Cảm ơn bạ trước!Địa chỉ mail của mình là vutoanhp@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi Sakurama Xem bài viết
                        KIEN898989 :bệnh này đơn giản thôi bạn ạ.Bạn kt kỹ(tốt nhất là thay mới) các tụ lọc nguồn 3v3 và 5v + điện trở cấp nguồn cho bọ nó.Mình vừa làm xong,cùng model với máy bạn luôn,nhân tiện bạn có thể cho mình xin file ROM của máy đó được ko,máy mình đang bị lỗi ROM.Cảm ơn bạ trước!Địa chỉ mail của mình là vutoanhp@gmail.com
                        Nếu bị lỗi rôm thì co ít và ko MÉO MÓ
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• vâng, e cảm ơn các bác . e sẽ làm theo bác .kiếm cái lái tia thay thử. e sẽ báo kết quả sau
                          Last edited by anhkien1009; 17-10-2012, 23:04.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            Nếu bị lỗi rôm thì co ít và ko MÉO MÓ
                            bác hiểu sai ý của a ý rồi . a ý trả lời bạn ''kiên898989'' ở trang trước đấy ạ.

Comment

• cac bac cho em hoi chan 36 cua ic 12166h la bao vol ?
                              cho em cam on truoc !

Comment

• minh dang sua con pa na tc2009 mang hinh còn một lằn sáng ngang .minh kích tay chân in thì khung sáng bung tốt .minh đã thử hết linh kiện quanh phần vetican va thay thư ic giai mã an 5192 ma van khong ra benh mong ae chi giup.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X