Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đăc điểm cưa pana rất hay chết r nhiệt câp nguồn cho 2 con OB này .1con ổn áp 3,3v.1con ổn áp ra 5v
    chân 2 cấp nguồn
    chân 4 ra
    chân 1 sw.
    u 3,3v co ngay khi mở nguồn,u 5v có khi lệnh power on.
    các ban chú ý các r này hay tăng tri số, có màu đen và mờ trị số.
    -kt đường nguồn 8 v cấp cho chân 36 tda12166
    chúc càc ban thành công

ĐT:0917.050.886

Comment

• Chào tất cả anh em mình vừa nhan con ti vi panasonic tc 1616xem video binh thường xem ti vi thì mất cả hinh lẫn tiếng máy có muỗi nhưng như mất chói,nó chạy tổng an 5192k anh em ai có sơ đồ cho mình xin mình cám ơn rất nhiều.

Comment

• Em đang gặp con panasonic model TH-L32X20V bị hiện tượng là bật công tăc nguồn relay đóng nhưng chưa lên ánh sáng thì đã cắt đo các mức nguồn 12v,24v,5v thấy bình thường .Bác nào gặp qua pan này rồi chỉ rùm em với,bác nào có sơ đồ cho em xin luôn thì tốt biết bao.
        Xin chân thành cảm ơn !
        Telephone number : 098H882372
        YM:

Comment

• Các Bác trợ giúp em với ạ. Hiện em đang sử dụng con Panasonic TC-29FX88V bây giờ triệu chứng nó như sau: Màn hình bị nháy nháy kèm tiếng tạch tạch nhỏ mà bị thường xuyên hơn khi chuyển qua lại giữa các ngõ Video 1-3, và khi màu đen trên màn hình nhiều thì cũng xuất hiện nhiều hơn.
          Các Bác đoán bệnh giúp em xem nó bị bệnh ở đâu, nếu không quá khó khăn để em tự xử (Ban đầu em nghi nó tiếp xúc không tốt nên hàn lại tất cả các chân mấy con tỏa nhiệt cao rồi mà không hết)
          Em trình độ chưa đến A-b-c nên có gì các Bác chỉ bảo thêm ạ.
          THanks All !

Comment

• Nguyên văn bởi buidoi_44k Xem bài viết
            Các Bác trợ giúp em với ạ. Hiện em đang sử dụng con Panasonic TC-29FX88V bây giờ triệu chứng nó như sau: Màn hình bị nháy nháy kèm tiếng tạch tạch nhỏ mà bị thường xuyên hơn khi chuyển qua lại giữa các ngõ Video 1-3, và khi màu đen trên màn hình nhiều thì cũng xuất hiện nhiều hơn.
            Các Bác đoán bệnh giúp em xem nó bị bệnh ở đâu, nếu không quá khó khăn để em tự xử (Ban đầu em nghi nó tiếp xúc không tốt nên hàn lại tất cả các chân mấy con tỏa nhiệt cao rồi mà không hết)
            Em trình độ chưa đến A-b-c nên có gì các Bác chỉ bảo thêm ạ.
            THanks All !
            Bạn xem tiếng kêu phát ra từ nguồn hay cao áp ,,,,,,,Nếu không thì theo Mình Bạn lên mang cho thợ ,,,
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
              Bạn xem tiếng kêu phát ra từ nguồn hay cao áp ,,,,,,,Nếu không thì theo Mình Bạn lên mang cho thợ ,,,
              Dạ, không phải là từ cao áp. Cái tiếng nó kêu như cái kiểu relay bị chập chờn ấy em thấy chỉ có 1 con relay 5V không biết có liên quan gì đến triệu chứng này không. Theo cách nghĩ nông cạn của em thì nếu như relay đo chập chờn thì mất cả tiếng chứ không phải chỉ riêng hình chứ ạ?, sau khi em post bài thì đôi lúc nó mất hẳn hình, một màu đen thui. Khi tắt đi mở lại thì lên hình và vẫn bị như cũ, Do cái tivi nặng quá ôm đi cũng nản nên nhờ các Bác cố gắng giúp đỡ em để đỡ phải đưa đi xa (E nhà miền núi hiếm thợ lắm ạ)

Comment

• chào cả nhà ? mình có con tv panasonic TC-21FX20v ! cần giúp ! lúc mới nhận của khách , máy ko chạy ko đèn báo . mở máy kiểm tra thì sò ngang chết ,tụ b+ bị lồi ! tháo sò ra cắm điện có nguồn có đèn báo , kich ngang ok ! nguồn 135v ko tải , tải giả bóng điện 75w thì tụt xuống con 126v . mình thử 1 con sò ngang vào tèo luôn ! mình ít làm pana lên cũng ko rõ b+ chính của nó là bao nhiêu ? 115v, hay la 135 vôn 1 con se140 ,mình nghĩ nguồn ra lớn lên bị chết sò ! kiểm tra kĩ phần nguồn thi con diot ren gần con so áp bị dò (2.0v )mình thay như nguồn vẫn như lúc đầu ! nghĩ chết cao áp lên mình thử bằng cao áp tosiba ,4 chân đó là b+ , mát , c sò ,abl 4125 hà về mát , cao áp làm việc như sò rất nóng ! sau 2 phút thì sò chết ! đã thay tụ nhụt như thử sò khác vân chết ! ai biet nguồn ra bao nhieu giup voi nhe ! hoac có cao kien gi thi giúp nhe ?
                |

Comment

• Nguyên văn bởi luanlc86 Xem bài viết
                  chào cả nhà ? mình có con tv panasonic TC-21FX20v ! cần giúp ! lúc mới nhận của khách , máy ko chạy ko đèn báo . mở máy kiểm tra thì sò ngang chết ,tụ b+ bị lồi ! tháo sò ra cắm điện có nguồn có đèn báo , kich ngang ok ! nguồn 135v ko tải , tải giả bóng điện 75w thì tụt xuống con 126v . mình thử 1 con sò ngang vào tèo luôn ! mình ít làm pana lên cũng ko rõ b+ chính của nó là bao nhiêu ? 115v, hay la 135 vôn 1 con se140 ,mình nghĩ nguồn ra lớn lên bị chết sò ! kiểm tra kĩ phần nguồn thi con diot ren gần con so áp bị dò (2.0v )mình thay như nguồn vẫn như lúc đầu ! nghĩ chết cao áp lên mình thử bằng cao áp tosiba ,4 chân đó là b+ , mát , c sò ,abl 4125 hà về mát , cao áp làm việc như sò rất nóng ! sau 2 phút thì sò chết ! đã thay tụ nhụt như thử sò khác vân chết ! ai biet nguồn ra bao nhieu giup voi nhe ! hoac có cao kien gi thi giúp nhe ?
                  Kể ,,Bạn cho thêm thông tin ,Máy chay IC tổng là gì thì phải ,,,,Không biết cái này có giúp ích gì Bạn không ,,,,
                  Attached Files
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• híc ! pana củ chuối này ko có đường ABL lên thử cao áp khác cũng khó phán đoán , chắc phải chờ mua cao áp thử thôi ! đã thử lái mà sò vẫn chết ! híc híc !
                    |

Comment

• nếu có thêm thông tin mong anh em giúp đỡ nhé ! thank nhiều 1
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi buidoi_44k Xem bài viết
                        Dạ, không phải là từ cao áp. Cái tiếng nó kêu như cái kiểu relay bị chập chờn ấy em thấy chỉ có 1 con relay 5V không biết có liên quan gì đến triệu chứng này không. Theo cách nghĩ nông cạn của em thì nếu như relay đo chập chờn thì mất cả tiếng chứ không phải chỉ riêng hình chứ ạ?, sau khi em post bài thì đôi lúc nó mất hẳn hình, một màu đen thui. Khi tắt đi mở lại thì lên hình và vẫn bị như cũ, Do cái tivi nặng quá ôm đi cũng nản nên nhờ các Bác cố gắng giúp đỡ em để đỡ phải đưa đi xa (E nhà miền núi hiếm thợ lắm ạ)
                        Báo cáo là em đã tìm ra bệnh ạ, lý do đơn giản hơn em nghĩ, do bị rỉ chân đèn hình. Em thay cái chân khác giờ OK rồi ạ, thanks các Bác nhiều

Comment

• CHÀO Các A,E trên diên đàn. ai có sơ đồ panasonic TC-25P80V cho Em xin với nhé, cảm ơn các bác rất nhiều!

Comment

• CHÀO Các A,E trên diên đàn. ai có sơ đồ panasonic TC-25P80V cho Em xin với nhé, cảm ơn các bác rất nhiều!

Comment

• chào các cao thủ trên dd.em có nhận 1 máy pana 29inch modern tc 29rx20v.tổng là cct 49x3f

máy mở lên là relay khử từ đóng mở liên tục.nguồn 5v và 3v3 khi relay mở thì đủ cả nhưng khi relay tắt là 2 nguồn kia bị sụt áp.trống nguồn 3v3 cấp cho ic tổng thì máy bình thường.tức là các nguồn và relay bình thường

em đã thử cấp 2 nguồn 5v và 3v3 khác thế vô nhưng không thành.khi relay tắt thì máy chạy dc 1s 2s thì ngủm.

mong các bác giúp đỡ,khách hối quá

Comment

• AE sửa qua bệnh này giúp mình với
                                TC 25FG22V chạy tổng 49x3f ver 1014 nguồn 135v nhấp nháy lên xuống đèn báo nguồn nháy theo chuyển màu vàng đỏ, mất nguồn 3v3 và 5v(nguồn này có khi power on)
                                .hút nguồn 3v3 và 1v8 (nguồn cấp trước) ở ic tổng hoăc ic nhớ ra thì nguồn B+ .. bình thường.
                                mình nghi hỏng nhớ , bạn nào có cho mình xin luôn với.

thanks! nhiều...
                                Last edited by Dtamax; 31-01-2013, 08:32.

ĐT:0917.050.886

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X