Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• như bạn hiêusoctrang hỏi máy của bạn bị co dọc.như vậy phần cs vertica tốt rùi chứ,lỗi này là phần dòng,có thể lái dòng hoặc tụ nhụt,đệm

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
      fw chạy ok, mà fw này zin fx20v ko bác
      zin 100%....

Comment

• viết có dấu đi bạn ơi mọi người đọc ko hiểu đâu

Comment

• Nguyên văn bởi hihi007 Xem bài viết
          minh moi nhan dc ! tivi pana 21fx20b chay len hinh tieng binh thuong roi khoang 5 giay ai gat va mat luon den do giup minh voi
          viết có dấu đi bạn ơi

Comment

• mình có con pana 25 bị chết 49x3f ai có pm cho mih nhé

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
              zin 100%....
              OK thanks bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dan nguyen Xem bài viết
                Tình hình là en có nhận 1 con pana tc21rx28v chạy tổng vct49x3 bị mất dao động dòng . Em kiểm tra nguồn cấp cho tỏng thì đầy đủ , rờ le đóng mở khử từ vẫn đóng tốt , em đang bế tắc quá ! Nhờ các cao thử giúp đỡ. huhuhu em ôm nó cả tuần rồi !
                bác này có ban giống e có con dèn xanh rơ le khư từ dóng liên tục. nguồn đủ dã thay thử thạch anh với nhớ ko ra pan bác làm ra chưa bác chỉ giáo e

Comment

• e cũng đang gặp con pana 29rx20v bị pan bật nguồn rơle đóng rồi nhả liên tục .xin ae cho ý kiên sửa chữa .e chưa kt j

Comment

• panasonic

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                    cám ơn bác đã quan tâm tôi làm được rồi thú thật tôi ít làm pana lắm đây có thể nói là con đâu tiên . nó bị chết con trở 889 . mà không hẳn là nó chết tháo nó ra đo nguội đuoc 27om nghĩ nó vẫn còn sống rối đi tìm phần khác hom nay đụng đến sơ đồ nó có 8.2 om thôi lấy 2 con trở 15om mắc // lại lắp vào nó chạy liền . đây là bài học cho riêng tôi rồi
                    xin chân thành cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo!
                    thiệt tình em cảm ơn bác quá . em có cái như của bác mò hôm qua giờ . hôm nay thì đã ok . em thay con trở sứ 6.7om . chúc bác thành công .

Comment

• Các bác cho hỏi một chút về thông tin sửa chữ và giá thay thế link kiện con TV Plasma TH-P46x20v.
                      Hiện tượng:
                      - Đang xem với PC nghe tiếng nổ lụp bụp và mất hình.. sau đó ko nhận tín hiệu từ PC nữa.
                      - Ti vi vẫn bật tắt, chuyển kênh, tăng giảm âm lượng bình thường (tivi vẫn báo cổng vào PC, HDMI nhưng ko có tín hiệu)
                      - Mấy lần sau em có bật lại có nghe tiếng nổ lụp bụp nhẹ!
                      - Em chưa có điều kiện thử với tín hiệu AV đầu KTS nên ko bít đường đó có bị lỗi ko!
                      Mong các bác giúp! Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi Maxcita Xem bài viết
                        Các bác cho hỏi một chút về thông tin sửa chữ và giá thay thế link kiện con TV Plasma TH-P46x20v.
                        Hiện tượng:
                        - Đang xem với PC nghe tiếng nổ lụp bụp và mất hình.. sau đó ko nhận tín hiệu từ PC nữa.
                        - Ti vi vẫn bật tắt, chuyển kênh, tăng giảm âm lượng bình thường (tivi vẫn báo cổng vào PC, HDMI nhưng ko có tín hiệu)
                        - Mấy lần sau em có bật lại có nghe tiếng nổ lụp bụp nhẹ!
                        - Em chưa có điều kiện thử với tín hiệu AV đầu KTS nên ko bít đường đó có bị lỗi ko!
                        Mong các bác giúp! Thanks!
                        Không bác nào giúp e ah!! hix hix

Comment

• Nguyên văn bởi Maxcita Xem bài viết
                          Không bác nào giúp e ah!! hix hix
                          lỗi bo A rồi, đổi bo alo để lấy giá
                          hotline: 0938888333
                          0944999598
                          sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                          địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                          cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• PANA 25P20V chạy khiển MN1873284TF1 , giải mã TB1237 , đời có vĩ AV cắm ở đằng sau : mỡ máy còn 1 đường sáng ngang mành hình, khiển ko chạy . đã tra điện áp cho khiển , ic TB1237 đềutốt. đã thay nhớ , ic khiển , ic TB1237 nhưng vẫn ko có kết quả . các ANH làm bịnh này rồi xin giúp đỡ EM !

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnhat Xem bài viết
                              PANA 25P20V chạy khiển MN1873284TF1 , giải mã TB1237 , đời có vĩ AV cắm ở đằng sau : mỡ máy còn 1 đường sáng ngang mành hình, khiển ko chạy . đã tra điện áp cho khiển , ic TB1237 đềutốt. đã thay nhớ , ic khiển , ic TB1237 nhưng vẫn ko có kết quả . các ANH làm bịnh này rồi xin giúp đỡ EM !
                              nhấc 2 zener từ đường scl/sda lên 5v. Dọn kỹ abl nhánh về con dán osc ver. nhấc nhánh pro Xray chỗ ghép chung lệnh P on, thay board AV. Con này tiền ve chai ko đáng nhưng sửa đc nó ko dễ.

Comment

• Nguyên văn bởi badaobendinh Xem bài viết
                                nhấc 2 zener từ đường scl/sda lên 5v. Dọn kỹ abl nhánh về con dán osc ver. nhấc nhánh pro Xray chỗ ghép chung lệnh P on, thay board AV. Con này tiền ve chai ko đáng nhưng sửa đc nó ko dễ.
                                ANH ƠI em sữa lại bài viết : đã làm theo 3 cách của anh , khiển chuyển kênh được rồi , đả thay luôn ic dán OSD ver, ic ver nhưng vẫn bị làn sáng ngang . chắc bó tay .com !
                                Attached Files
                                Last edited by phuongnhat; 09-10-2013, 19:51.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X