Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi parpol Xem bài viết
    1 : đã mở service chỉnh H ship về -128 thì vẫn còn thiếu 2cm....
    2 : nó đã sai cả màu da mặt người thì màu tím nữa chứ...
    thanks các bạn đã quan tâm .. các bác nào gặp pan này rồi xin chỉ giáo,,,,
    bác thử kiểm tra lại nguồn 3.3 và 1.8v cấp cho ic tổng xem . pana hay bị lỗi mấy nguồn làm máy hay bị bệnh lung tung lắm.

Comment

• chào cả nhà ! em có ý tưởng này mong các bác ngó qua và hưởng ứng dùm nhé ! dạo này lcd cũng thấy hỏng nhiều nhiều , mà đồ hãng thì mắc quá , em muốn tạo luồng này để ae điện tử có thể tương trợ nhau về linh kiện lcd ,khi ai cần bo nguồn , bo cao ap , bo tín hiệu ........có thể hỏi ở đây ! tạo một kho dữ liệu những linh kiện lcd mà anh em sẵn có , mua dược đồ cũ , đồ bể đèn ,panel ....v ..v.............! vì giờ làm lcd mà ko có mối linh kiện thì thật khó để giải quyết ! có thể những đồ ae vứt xó chưa dùng đến lại rất có ích cho tôi hoặc cho mọi người ! do đó mình muốn tạo luồng này để tiện ae điện tử tìm những bo linh kiện mình cần mà giá cả phải chăng , giúp công việc thuận lơi ! mong ae ủng hộ !
      |

Comment

• Nguyên văn bởi luanlc86 Xem bài viết
        chào cả nhà ! em có ý tưởng này mong các bác ngó qua và hưởng ứng dùm nhé ! dạo này lcd cũng thấy hỏng nhiều nhiều , mà đồ hãng thì mắc quá , em muốn tạo luồng này để ae điện tử có thể tương trợ nhau về linh kiện lcd ,khi ai cần bo nguồn , bo cao ap , bo tín hiệu ........có thể hỏi ở đây ! tạo một kho dữ liệu những linh kiện lcd mà anh em sẵn có , mua dược đồ cũ , đồ bể đèn ,panel ....v ..v.............! vì giờ làm lcd mà ko có mối linh kiện thì thật khó để giải quyết ! có thể những đồ ae vứt xó chưa dùng đến lại rất có ích cho tôi hoặc cho mọi người ! do đó mình muốn tạo luồng này để tiện ae điện tử tìm những bo linh kiện mình cần mà giá cả phải chăng , giúp công việc thuận lơi ! mong ae ủng hộ !
        đây là luồng PANA,bạn tạo luồng mới đi,ý này hay đấy,AE sẽ nhiệt tình ủng hộ..tất cả để "cùng nhau tỏa sáng" mà....
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

• cho em xin luoc do tivi pa na sonic 14s99
          Last edited by phchucdtcl66; 04-02-2013, 10:49.

Comment

• khong biet ly do gi ma nguon ra 110 cao qua no tu loc luon

Comment

• R889 =8,2 ohm

Comment

• Nguyên văn bởi huy201258 Xem bài viết
                r889 =8,2 ohm
                r889= 3.3 ôm
                Attached Files

Comment

• chào cac anh,cho em hỏi cách đoán bệnh tivi LCD panasonic đèn nguồn nhịp mấy lần là bệnh gì hay lỗi phần nào,mong các anh chỉ giáo cho,em cảm ơn

Comment

• Nhờ anh em giúp đở. Máy mình TV Panasonic TC-21PS79V bị tình trạng là: Khi chuyển qua Video thì máy hát bình thường, nhưng mở Tivi thì không có hình, tiếng thì nghe se se. Không biết sửa phần nào, nhờ anh em giúp đở. Xin cảm ơn.

Comment

• TIVI PANA TC- 21gX28VS IC TỔNG DÁN 12166, IC VERT 15525 CẦN GIÚP ĐỠ

Lúc đầu khách đem lại hiện tượng máy có lằn sáng ngang chớp tắt liên tục. e đã thay ic vert thử rồi máy vẫn như cũ. kiểm tra thấy R680 cấp nguồn 8v, R850 bị đứt,Q850 chạm, IC851 chạm, em đã thay rồi nguồn 3v3, 5v, 8v đều có đủ nhưng máy mở lên hình bị nhiều sọc ngang như hình dưới lúc thì 7 sắc cầu vòng . mong a e giúp đỡ
                      Attached Files

Comment

• Không bác nào biết tình trạng máy của em hết vậy "TV Panasonic TC-21PS79V " , máy vẫn đang đấp chiếu.

Comment

• TIVI PANA TC- 21gX28VS IC TỔNG DÁN 12166, IC VERT 15525 CẦN GIÚP ĐỠ

Lúc đầu khách đem lại hiện tượng máy có lằn sáng ngang chớp tắt liên tục. e đã thay ic vert thử rồi máy vẫn như cũ. kiểm tra thấy R680 cấp nguồn 8v, R850 bị đứt,Q850 chạm, IC851 chạm, em đã thay rồi nguồn 3v3, 5v, 8v đều có đủ nhưng máy mở lên hình bị nhiều sọc ngang như hình dưới lúc thì 7 sắc cầu vòng . mong a e giúp đỡ

Comment

• Mình đang sửa máy Panasonic TC - 2997R màn hình của máy nó cứ hiện lên cái màu đỏ này nhìn rất là xấu,có bạn nào biết bệnh này bị ở phần nào không,chỉ cho mình cách sửa chữa với,mình có chụp ảnh của nó đây,nhờ các bạn coi thử xem :

Click image for larger version

Name:	WP_20130214_001.jpg
Views:	1
Size:	76.3 KB
ID:	1374460

Comment

• Nguyên văn bởi phinhung17 Xem bài viết
                              Mình đang sửa máy Panasonic TC - 2997R màn hình của máy nó cứ hiện lên cái màu đỏ này nhìn rất là xấu,có bạn nào biết bệnh này bị ở phần nào không,chỉ cho mình cách sửa chữa với,mình có chụp ảnh của nó đây,nhờ các bạn coi thử xem :

[ATTACH=CONFIG]60617[/ATTACH]
                              Có lẽ là do đèn quá già rồi , tia Xanh lá GREEN bị yếu quá nên màu đỏ (hồng) trội lên quá nhiều do mất cân bằng trắng rồi đó, chỉ thay đèn thôi, nếu đèn còn khá mới thì kiểm tra lại bo đuôi đèn hình xem các ngõ ra của công suất sắc chạy có đồng đều hay không(áp ở 3 chân đền hình R,G,B) nếu đồng đều thì đèn kém rồi , nếu không không đồng đều, Cực G áp hơi cao thì do mạch bị trở ngại rội Vài ý với bạn vậy nhé

Comment

• AE GIÚP MÌNH VỚI . mình mới nhận con PANA model TC-21FS22V . nó chạy chừng 10phút là cúp mất nguồn luôn . mình đã hút bổ đường H rồi mà cũng không hết cúp . minh cũng bỏ zơne đường B+ rồi nhưng cũng vậy . AE nào biết giúp mình với . Thank's trước ....

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X