Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
    các anh có file TC-16M09,KHIỂM MN1871681TFH,tiếng anh,em vừa thay khiển vào,dò kênh ko vào,mong các anh giúp đở
    anh thử 1 trong 2 file này
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi hieusoctrang Xem bài viết
      em có ti vi panasonic tự nhiên nó bị co dọc , vậy nó hỏng phần nào xin chỉ với cảm ơn nhiều !
      ban la tho hay khach day .neu tho ban kiem tra doc đi

Comment

• minh la thanh vien moi đung vay voi toi ma

Comment

• Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
          bạn ơi PA NA l3 là mấy gì vậy?
          bạn hỏi vậy ai giúp bạn dc đây
          sao ae hoi minh pa na l3 la may gi la sao vay
          .

Comment

• tôi co 1 con pana 21gx20 bị chết sò ngang lien tục.khi cách ly joke ngang thì cao thế chạy b+140v,+ -14 có ,180v có. gắn socket joke vào ---mở nguồn--- die sò ngang(chạm ce).đã test đèn+yoke bằng vỉ TQ tốt.anh em co cao kiến gì giúp mình với.thanhks.

Comment

• các bác à em vừa nhận của khách 1 chú sony chạy tổng 2139s mành 8172 . máy chạy binh thường các bác ạ nhưng mà không có hiển thị các bác ạ em đã kiển tra hết phần mành rùi mà không phát hiên được gì . thay hết cả tụ phần mành rùi ạ . bác nào có chân sơ đồ ic 8172 không ạ ?chân nào về vi tính để tạo hiển thi a ? mong các bác chi giáo ??????????

mong các bác góp ý cho em với ?????
              ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                các bác à em vừa nhận của khách 1 chú sony chạy tổng 2139s mành 8172 . máy chạy binh thường các bác ạ nhưng mà không có hiển thị các bác ạ em đã kiển tra hết phần mành rùi mà không phát hiên được gì . thay hết cả tụ phần mành rùi ạ . bác nào có chân sơ đồ ic 8172 không ạ ?chân nào về vi tính để tạo hiển thi a ? mong các bác chi giáo ??????????

mong các bác góp ý cho em với ?????
                Chỉ là 1 chú Sony thôi mà e,viết bài vào luồng Sony hay tạo (post mới) trong luồng điện tử truyền hình là dc rồi,e "đừng post bài "loạn" cả vào luồng Sam sung hay Pa na hay j nữa,coi chừng Mod "bắt lỗi" đó=lãng phí tài nguyên diễn đàn+AE cũng ko tập trung dc(góp ý nhỏ cho e thôi nhé,giận thì giận mà thương thì thương) bệnh của e đã có trả lời trong luồng Sony rồi đó......
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                  Chỉ là 1 chú Sony thôi mà e,viết bài vào luồng Sony hay tạo (post mới) trong luồng điện tử truyền hình là dc rồi,e "đừng post bài "loạn" cả vào luồng Sam sung hay Pa na hay j nữa,coi chừng Mod "bắt lỗi" đó=lãng phí tài nguyên diễn đàn+AE cũng ko tập trung dc(góp ý nhỏ cho e thôi nhé,giận thì giận mà thương thì thương) bệnh của e đã có trả lời trong luồng Sony rồi đó......
                  em biết rui ? em cảm ơn bác nhé ? hom nào qua từ sơn em qua bác chơi nhé ? anh em giao lưu ????????????
                  ĐT:0948119255

Comment

• Chào các bác em nhận 1 con Pana21RX28 bị méo gối không dò đc kênh nào. khi không có tín hiệu vào thì màn sáng hiển thị bình thường khi cho tín hiệu AV vào thì màn hình tối mờ. Nhờ các bác giúp em các bước kiểm tra con này với em xin cảm ơn.
                    Click image for larger version

Name:	Untitled3.jpg
Views:	1
Size:	43.2 KB
ID:	1387177Click image for larger version

Name:	Untitled2.jpg
Size:	27.9 KB
ID:	1387178Click image for larger version

Name:	Untitled1.jpg
Size:	26.1 KB
ID:	1387179
                    Last edited by thanhcoi85; 18-10-2013, 13:52.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                      Chào các bác em nhận 1 con Pana21RX28 bị méo gối không dò đc kênh nào. khi không có tín hiệu vào thì màn sáng hiển thị bình thường khi cho tín hiệu AV vào thì màn hình tối mờ. Nhờ các bác giúp em các bước kiểm tra con này với em xin cảm ơn.
                      [ATTACH=CONFIG]76342[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]76343[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]76344[/ATTACH]
                      thay r889 đi bạn

Comment

• Cho em hỏi chút nữa là con điện trở này có giá trị bao nhiêu? tại con này nó bạc hết chả nhìn thấy gì cả. Em rút ra đo nó 10 ôm

Comment

Cho em hỏi chút nữa là con điện trở này có giá trị bao nhiêu? tại con này nó bạc hết chả nhìn thấy gì cả. Em rút ra đo nó 10 ôm
                          8.2om nhưng 10 om thì chắc là vẫn chạy tốt.

Comment

• CÒn Pan méo gối nữa nhờ các bác tư vấn hộ tý. Giúp cho chót đi cảm ơn 2 bác nhiều em đã thay con trở khác vào oke rồi. Đồng hồ của em bị sai nên đo không chính xác

Comment

CÒn Pan méo gối nữa nhờ các bác tư vấn hộ tý. Giúp cho chót đi cảm ơn 2 bác nhiều em đã thay con trở khác vào oke rồi. Đồng hồ của em bị sai nên đo không chính xác
                              bác cứ làm như 2 bác chỉ đi, máy chạy ok luôn
                              Muốn thành công phải trải qua thất bại
                              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Vẫn không được các bác ah. Màn hình tốt rồi còn mỗi phần méo gối nữa thôi. Bác nào còn chiêu nào nữa không giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X