Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=anhnamdinh1;816387]
    Nguyên văn bởi vutiedat76 Xem bài viết
    nhưng sai dao động thì av cũng bị lun chứ đằng này bị đài....
    av mà ko bị thì bạn kiểm tra loc saw[ thay thử ]kênh / nguồn câp 3.3v/.5.0v chân 19/20/21. và linh kiện chân 14/15 xem neus ko được thì cóp nhớ xem
    e chạm tay vào con nguồn 5 chân cấp trước thì nó hết, nhưng tắt máy mở lại vẫn bị, để e ktra lại phần nguồn thanks bác nhé

Comment

• [QUOTE=dpdat567;816499]
      Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      e chạm tay vào con nguồn 5 chân cấp trước thì nó hết, nhưng tắt máy mở lại vẫn bị, để e ktra lại phần nguồn thanks bác nhé
      ah//// kiểm tra tu loc nguồn 100mf
      Last edited by anhnamdinh1; 06-12-2013, 15:25.

Comment

• [QUOTE=anhnamdinh1;816711]
        Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
        ah//// kiểm tra tu loc nguồn 100mf
        THANKS BÁC E LÀM XONG CON NÀY RỒI, NẠP FW KHÁC CHẠY OK....

Comment

• chào tất cả a,e diễn đàn !
          e đang sửa 1 con pana slim TC-21RX20V IC TỔNG VCT 49X3F nó bị mất tiếng AV ( tiếng tivi thì bị nghẹt ) còn ngõ OUT thi ra tiếng bình thường . đã kiểm nguồn 5v , 8v nguồn 25v cấp ic tiếng cũng tốt . a,e ai đã từng gặp pan này hay ai có cao kiến gì không giúp em với , em xin cảm ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
            chào tất cả a,e diễn đàn !
            e đang sửa 1 con pana slim TC-21RX20V IC TỔNG VCT 49X3F nó bị mất tiếng AV ( tiếng tivi thì bị nghẹt ) còn ngõ OUT thi ra tiếng bình thường . đã kiểm nguồn 5v , 8v nguồn 25v cấp ic tiếng cũng tốt . a,e ai đã từng gặp pan này hay ai có cao kiến gì không giúp em với , em xin cảm ơn !
            Bác đã nạp lại nhớ chưa ?,,,Xem VER của nó bao nhiêu VD 100,,,Mấy .....Hình như Bác xem có con Tụ khác với mọi tụ .Gần IC VXL Nó mầu đỏ Bác thay =2200µ/50v thử xem ,,,
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
              Bác đã nạp lại nhớ chưa ?,,,Xem VER của nó bao nhiêu VD 100,,,Mấy .....Hình như Bác xem có con Tụ khác với mọi tụ .Gần IC VXL Nó mầu đỏ Bác thay =2200µ/50v thử xem ,,,
              e chua nap ic nho nua . De em thay tu thu xem . Co gi e thong bao lai . Cam on anh nha

Comment

e chua nap ic nho nua . De em thay tu thu xem . Co gi e thong bao lai . Cam on anh nha
                VER là số nó in trên giấy dán trên lưng Con 49Xxx,,Đấy
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                  VER là số nó in trên giấy dán trên lưng Con 49Xxx,,Đấy
                  em kiểm rồi mà không thấy con tụ nào màu đỏ anh ơi ( toàn tụ đen không ah )
                  em cũng đo lại nguồn 5v , 8v , 20v , +- 16v , 1v8 điều ok hết
                  giờ chắc phải chép lại rom xem sao , model TC-21RX20V ic tổng 49X3F ROM 24C16 còn VER là miếng giấy dán trên IC giờ nó mất số hết rồi anh , trắng xóa luôn mờ mờ cũng không thấy nửa . giờ có cách nào không , mong a,e giúp đở !

Comment

b lên kiểm tra kỹ phần công suất tiếng điot ,tụ , nguôn cấp 5v của phần công suất ý cô lập ra dễ làm hơn b ạ

Comment

Bạn thay IC tổng đi cho nó nhanh.
                      (và k/t mấy con R từ chân av vào đến tổng nhé)
                      Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                      ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                      DT: 0435587576_0903454939

Comment

• Nguyên văn bởi vutiedat76 Xem bài viết
                        b lên kiểm tra kỹ phần công suất tiếng điot ,tụ , nguôn cấp 5v của phần công suất ý cô lập ra dễ làm hơn b ạ
                        về phần AUDIO mình đã test rồi ( hút 2 chân audio out từ ic tổng và đưa tín hiệu từ CD vào âm thanh bình thường )
                        còn phần audio từ jack đến ic tổng chắc cũng không vấn đề ( bởi vì ngõ audio out vẫn tốt , âm thanh rất chuẩn )
                        chỉ còn rom là mình chưa chép
                        cũng chưa kiểm mấy con C va R xung quanh IC thôi ( mong là không hư cái này )

Comment

• ae diễn đàn ai có file rom cho mình xin luôn nha pana model TC-21RX20V ic tổng 49X3F ROM 24C16 còn VER do máy cũ nên mất hết số rồi

Comment

ae diễn đàn ai có file rom cho mình xin luôn nha pana model TC-21RX20V ic tổng 49X3F ROM 24C16 còn VER do máy cũ nên mất hết số rồi
                            thử fw này xem
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              thử fw này xem
                              file có bị lổi không anh , sao giải nén ra mà máy chép không nhận dạng được vậy anh

Comment

• [QUOTE=vietquoc1981;817331]file có bị lổi không anh , sao giải nén ra mà máy chép không nhận dạng được vậy anh[/QbanUOTE] bạn cứ thử xem fw này mình có khi mua mini pro nên chưa thử thử tiêp fw này nữa nhé mình thử vào minipro của mình thì vẫn đoc được mình mới tập úp fw lên diễn đàn hay còn thiếu sót gì
                                Attached Files
                                Last edited by anhnamdinh1; 07-12-2013, 21:31.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X