Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lái tia đó bạn ?????
    ĐT:0948119255

Comment

• [QUOTE=thuancoi1974;733457]
      Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
      Nguồn - + khác nhau chút ít là ok ,không sao ...Thế thì chỉ còn ông Tổng thwr thôi
      ver + e đo đc hơn 1,3v, còn Ver - đc có 0,2v , chắc e phải kiếm tổng thay thôi, cảm ơn bác nhiều nhé.
      ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
        lái tia đó bạn ?????
        máy mới, e đã tháo và KT lái tia vẫn sáng choang ko sao bác ah, cảm ơn bác
        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
          máy mới, e đã tháo và KT lái tia vẫn sáng choang ko sao bác ah, cảm ơn bác
          lái chập thì mới thấy<đen đen,khét khét> còn nếu nó đứt<1số loại TV đời cuối cùng của thế hệ CRT>hay dùng dây nhôm=hay đứt ở điểm hàn->tháo ra nhìn vẫn sáng choang đó.........
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
            lái chập thì mới thấy<đen đen,khét khét> còn nếu nó đứt<1số loại TV đời cuối cùng của thế hệ CRT>hay dùng dây nhôm=hay đứt ở điểm hàn->tháo ra nhìn vẫn sáng choang đó.........
            em chạm tay vào chân IC mành thì vẫn thấy bung ra, nhưng mai e sẽ kiểm tra lại lái 1 lần nữa, cảm ơn bác đã chỉ bảo
            ♥ Hải Dương ♥

Comment

• chào các a !

e đang làm con tivi PANASONIC TC-21V50R , chập cháy nguồn e đã thay ic STR 6707 ,D824( thay =9v) ,Q804=1984( zin) thay mới ko đúng số , hiện nay rút riêng vỉ nguồn ra thì đã có đèn báo nhưng cứ cắm kết nối vào máy thì ko có dèn báo và nguồn ko làm việc ,ae có kinh nghiệm chỉ giúp e với ,mấy ngày hôm nay nghiên cứu vẫn chưa làm được , e có hình ảnh kèm theo
              xin cảm ơn
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• nhờ anh thuancoi1974 và các anh trên diễn đàn giúp đỡ,tivi TC-21FX71V,khiển 49X3F,hiện tượng ko có nguồn 1v8 và 3v3,em đo nguồn ic851 00BCW 5 chân,chân 2 có 10v nhưng chân 4 ko có nguồn ra,còn ic871 00BCW 5CHAN chân 2 5v chân 1 3v3 nhưng chân 4 ko ra nguồn,em đã thay 2 ic 00BCW rồi mà ko đc nguồn B+ vẫn đủ 140v.mong các anh giúp đỡ
                Last edited by truonganpq; 14-06-2013, 22:48.

Comment

• Help/////Pana-TC21RX30 mở máy còng ngang chạy rồi tắt

mình đã cách ly chân protector nhưng vẫn không hết, khi mình hút chân 61(HFLB) máy chạy được nhưng chưa kịp thấy hình thì chết D556.

Comment

• tivi panasonic model tc-14l1r chạy tổng TA8719 chạy chưa kịp lên hình đã cúp...nhờ ace giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
                      nhờ anh thuancoi1974 và các anh trên diễn đàn giúp đỡ,tivi TC-21FX71V,khiển 49X3F,hiện tượng ko có nguồn 1v8 và 3v3,em đo nguồn ic851 00BCW 5 chân,chân 2 có 10v nhưng chân 4 ko có nguồn ra,còn ic871 00BCW 5CHAN chân 2 5v chân 1 3v3 nhưng chân 4 ko ra nguồn,em đã thay 2 ic 00BCW rồi mà ko đc nguồn B+ vẫn đủ 140v.mong các anh giúp đỡ
                      Xem thử cái này xem có giúp gì không ????
                      Attached Files
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• xin chào cả nhà
                        tôi đang làm 1 em panasonic TC-21FX28V ban đầu máy bị đứt lái tia tôi thay lái tia khác vào thì máy không chạy dao động ngang nhá lên được chừng 3 giây la máy tắt máy chạy tổng TDA12166 bác nào làm qua pan này rồi chỉ giùm tôi với hoặc bác nào có sơ đồ cho tôi xin
                        xin chân thành cám ơn!
                        Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                          xin chào cả nhà
                          tôi đang làm 1 em panasonic TC-21FX28V ban đầu máy bị đứt lái tia tôi thay lái tia khác vào thì máy không chạy dao động ngang nhá lên được chừng 3 giây la máy tắt máy chạy tổng TDA12166 bác nào làm qua pan này rồi chỉ giùm tôi với hoặc bác nào có sơ đồ cho tôi xin
                          xin chân thành cám ơn!
                          loại này kén lái lắm đấy nếu quận lái cũ đứt phần lái mành bạn nên gỡ ra tìm chỗ đứt nối lại ok nếu ngắt về lí do khác bạn có thể gỡ bỏ q580 hoặc q581 xem có ngắt nữa không rồi tính tiếp bạn ạ
                          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            Xem thử cái này xem có giúp gì không ????
                            em cảm ơn anh trước,để em xem,pan này khó quá

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                              xin chào cả nhà
                              xin chân thành cám ơn!
                              bạn đóng chân 22 ic khiển xuống mass xem sao

Comment

• XIN MẠN PHÉP BÀI NÀY BÊN DIỄN ĐÀN ĐIỆN TỬ .COM ,,,Xin trích dẫn bài của tettsujp ...Để chia xẻ cùng Anh Em thợ ,,Vì lái PANASONIC bây giờ là nhôm ,,Các trung tâm bảo hành cũng rất thiếu lái tia ..Các đời sử dụng đèn phẳng ,chạy IC VTC 49xx ,,và dán 12166 .....Có rất nhiều loại thay được .Nhưng rẻ- dễ làm nhất là dòng lái LG TQ có ký hiệu 1228 ,,Sử dụng cho rất nhiều hãng trong nước và TQ .+ Cách làm như sau (cho dòng 49xx ,,) tháo bỏ L 557 .Tìm 1 lõi ferit của cao áp chết ,Quấn cách ly = dây 0,50 đến 0,55 .Quấn 70 đến 75 vòng ,,(TÙY CHỈNH ) Bỏ R522 =1 kΩ ,,thay = 5,6 kΩ /2w ,,,R này song song với L557 ....Phần mành thì cho thêm R thoát mát ,hoặc mở SERVICE chỉnh
                                Với dòng 12166 dán ,Bỏ L501 ( cách quấn như cuộn L557 dòng 49xx) R này là R560 cũng thay = 5,6KΩ /2w ,,,,
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X