Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
    Em cũng vừa nhận 1 em PanaGX20V cũng bị hiện tượng như trên. bật máy cao áp chạy rơ le đóng là mất luôn đèn led nguồn đỏ tắt bật... e đã rút sò ngang ra đo ok. cắm điện đo chân C lúc đầu có điện áp sau khj role đóng là điện áp tụt luôn. mong các bác chỉ giáo
    Bận kiểm tra xem (lúc rút sò ngang ra) có dao động ngang không, nếu có thì hay kiểm tra cuộn flayback + cuộn lại tia và các đưòng ra của flayback xem có bị chập không, và phải chắc chắn 1 điều là B+ phải vừa đủ - không cao, không thấp đấy.
    [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

• cảm ơn bác. e rút sò ngang, hở hết chân cao áp rút zắc lái tia. cắm điện đo tại chân C ko có điện áp. e đo chân 9 cao áp có điện áp 150v rơle đóng điện áp xuống còn 12v. đèn nguồn vẫn nháy đỏ. 1 chú diot zener D862(gần con opto) bị dò. cho em hoi con điot ổn áp bao nhiêu v vậy? con này mờ chả bjt bao nhiêu nữa hjz
      Last edited by thanhcoi85; 02-01-2012, 13:15.

Comment

• bạn nên kiểm tra mấy chân nguồn của ic vi xử lý/dao động xem có đủ hết ko nên xem trên sơ đồ,rút thử chân standby ra xem nguồn còn tụt ko,(chân c Q875).
        còn ko được thì rút protect ra xem còn ngắt ko chân C Q581.(PANA GX20)
        mail

Comment

• hjz bác ơi em tìm toét mắt ra mà không thấy con Q875 . E chỉ hở mỗi chân C của Q857 ra thôi thì nguồn cấp cho C công suất dòng không bị tụt nữa. cảm ơn Bác. bước tiếp theo thì làm thế nào mong bác giúp đỡ

Comment

• tivi panasonic TC-29RX20V cần giúp đỡ

chào các bác e vừa nhận con panasonic nó bị co mành lúc co lúc dãn e đo nguồn cấp VCC+ từ chân 7 và VCC- từ chân 2 chỉ có 20v còn qua diot chỉ còn 13V. do nguồn cấp cho công suất sắc là hơn 200VDC. khi cho tín hiệu AV vào có tiếng không có hình. như vậy có phải bị cao áp không mong các bác chỉ giáo giúp e ca này e cảm ơn nhiều.

Comment

• bạn dò chân đốt tim từ flyback ra nó có con điện trở R513,didot D512 và con zenner D511 tiếp nữa là Q874 và Q875,mà model máy phải 21gx20 có 1 ic dán là vi xử lý+dao động ko mình xem theo sơ đồ thì có mà.
              mail

Comment

• panasonic21fg71v loa hú kinh dị....

em gặp pan panasonic 21fg71v. tổng 49x. mays pan bật lên tiếng nổ lụp bụp ở loa. đôi lúc còn hú rất mạnh, vài phút sau mới hết. em kt thay tụ lọc 3,3v và 1,8v. nhưng không hết. em chưa tìm ra nguyên nhân . mong các bác giúp đỡ.

gmail_______thengoc323
                tel__________+84947015750
                mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• bác cho em ké tý nhé em cũng đang làm con này nó cũng như bác chủ bài nhưng có thêm bệnh nữa là để lâu cắm vào thì khong có kênh phải để máy chạy chán sau đó dùng điều khiển tắt đi bật lại thì có kênh , ai làm qua cứu bộn em với!!!!!!!!!!

Comment

• bạn kiểm tra kỷ các tụ lọc nguồn của tiếng và tụ lọc của volume xem sao....

Comment

• bạn kt các đường 5v và 8v của ic tổng,kt tụ xung quanh phần trung tần ,thường thì hay bị tụ phần fliter hoặc vref
                      mail

Comment

• bạn kiểm tra các nguồn khác xem có đúng kh.... kiểm tra áp ABL hoặc IC tổng nữa... chúc bạn thành công....

Comment

• Ta tách làm hai phần.
                          1 là thay tụ lọc nguồn phần cs tiếng
                          2 là thay tụ liên lạc mang họ tiếng (audio). Pan này do tụ mà gây nên. chúc thành công

Comment

• bạn kiểm tra đường nguồn 5v,8v của ic tổng xem có đủ ko.
                            mail

Comment

• em không tìm ra con Q874, Q875 đâu cả. R513 D512 D511 em đã đo vẫn okie. máy em là GX20 chạy IC tổng là TDA12166H1/N1/3. và IC1103 mờ số không đọc được. con này chắc là IC nhớ

Comment

• em không tìm ra con Q874, Q875 đâu cả. R513 D512 D511 em đã đo vẫn okie. máy em là GX20 chạy IC tổng là TDA12166H1/N1/3. và IC1103 mờ số không đọc được. con này chắc là IC nhớ

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X