Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE trên diển đàn cho mình hởi chúc , mình mới nhận máy panasonic TC 2009 chạy tổng AN 5192K-B khiển MN152811TJS .lúc mới nhận thì bấm công tắc nguồn máy chạy khoảng 2 phút là tự động ngắt,tắt đợi đèn báo mất hẳn bấm công tắc thì máy chạy lên khoảng 2 phút lại ngắt.( máy chạy thấy hình và tiếng đều tốt mới ngắt)để qua đêm bây giờ bấm công tắc fpt vừa chạy là ngắt mặc dù mình dù mình chưa động phạm gì đến máy .tình trạng máy lúc ngắt đèn báo đỏ còn ,các mức điện 90v ,27v 12v , 5v còn
    vậy máy bị gì các AE có ai làm qua xin chỉ giáo cám ơn rất nhiều

Comment

• Chan 50 ! Chuc ban thanh cong !

Nguyên văn bởi dung32 Xem bài viết
      các bác có sơ đồ tivi pana tc21s99 cứu dùm em. No đang bị pan. Chạy lên rồi tắt. Ic tổng tda9384. Ic nguồn str f6654. Em không biết chân bảo vệ, nên bó tay, các bác biết pan này giúp em với, nếu có sơ đồ cho em xin luôn, cám ơn các bác.
      chan 50 chuc ban thanh cong !

Comment

• chân 55 ic AN5192 có tu hóa nối tắt chúc thành công.....
        ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• ai có sơ đồ IC TB1251CN cho mình xin ,cám ơn trước.

Comment

• cám ơn thuongbl nhiều , chúc bạn vui khỏe

Comment

• xin mọi người chỉ giúp e đang gặp con pana 29fx71v bị bệnh như sau .vẫn xem bình thường nhưng tắt chờ bằng đk để qua đêm hoặc 4,5 tiếng bấm đk là ko mo lại đươc đèn báo nguòn ko chuyển xanh ,phải tăt ctac chính rồi bật lại rồi bấm đk là chạy bt

Comment

• Các bác giúp em mới , nguồn con pana của em chưa sửa đc khách họ đòi riết quá , TC-25GF72H nó chạy 555+C4581 em thay 555 và con C 5287 vì ko có 4581 , cấp điện nguồn rít e e và B+ đc 50v có tải sụt còn 25v em đã kiểm tra hết các linh kiện rồi ko con nào bị hỏng , bí quá nhờ anh em giúp mới xin đa tạ

Comment

• Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                  Các bác giúp em mới , nguồn con pana của em chưa sửa đc khách họ đòi riết quá , TC-25GF72H nó chạy 555+C4581 em thay 555 và con C 5287 vì ko có 4581 , cấp điện nguồn rít e e và B+ đc 50v có tải sụt còn 25v em đã kiểm tra hết các linh kiện rồi ko con nào bị hỏng , bí quá nhờ anh em giúp mới xin đa tạ
                  dung 3210 thay cho 4581 di bac.Chuc thanh cong.

Comment

• [MENTION=226074]manthanhtam[/MENTION] cảm ơn bác đã quan tâm , em nghe nói dòng pana này phải thay đúng linh kiện mới chạy liệu có đúng ko bác , con C4581 là Q801 , còn con Q802 em thay bằng C2383 liệu ổn ko bác ? thank's bác ( em Online bằng Dđ nên chưa bấm thank đc bác thông cảm )

Comment

• xin trợ giúp em với em làm máy pana LCD TX-32LE7M hêinj giò đang bị nháy 2 nháy xin các anh chỉ giúp là bị hỏng bo nào và khắc phục thế nào ạ em cảm ơn trước nhé

Comment

• các bác à en có chú lg 29 chay tổng tda 12011pq do đèn hình yếu . nên em thay đèn khác . chạy ổn định binh thường , nhưng khi tắt đi lại xuất hiện dấu chấm sáng ỏ giữa màn hình mong các bác chỉ giáo em xxin cám ơn nhiều ?????????? em đã thay tu 180v . tụ g2 ???
                        ĐT:0948119255

Comment

• hỏng mạch dập điểm sáng rồi

Comment

• e đang làm con máy pấnonic TC-21FX20B { thái lan) nguồn STR-W6754 ,tổng 49x , e đang đau đầu với nó bệnh tật oái oăm , có lúc mở lên máy chạy cả ngày ko sao , thông thường để qua đêm hôm sau bật công tắc chính thì đèn xanh nháy nháy ko làm việc , có lúc lại lên xem vô tư trong cùng 1 ngày có thể sáng xem thoải mái nhưng chiều mở máy ko có gì đèn báo cũng ko thấy , có lúc lên rồi tự tắt sau 1phut , rút ra cắm lại tịt ngỏm nói chung là máy chạy hay ko , ko theo 1 quy luật nào cả .khi tháo máy kiểm tra , mở máy len nhưng ko cắm ăng ten thì lắc vỉ máy tịt luôn , cũng như vậy nhưng có cắm ăng ten thì lắc đến tối cũng vẫn chạy . e đang nghi bị lỗi ic nhớ , con này nhớ là ic 8c dán nhưng lạ thay kích thước nó nhỉnh hơn ic 8c dán mua ngoài chợ hoặc máy pana trong nước các bác ạ .Pan này hóc búa quá e chưa làm được mong các a chỉ bảo
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                              e đang làm con máy pấnonic TC-21FX20B { thái lan) nguồn STR-W6754 ,tổng 49x , e đang đau đầu với nó bệnh tật oái oăm , có lúc mở lên máy chạy cả ngày ko sao , thông thường để qua đêm hôm sau bật công tắc chính thì đèn xanh nháy nháy ko làm việc , có lúc lại lên xem vô tư trong cùng 1 ngày có thể sáng xem thoải mái nhưng chiều mở máy ko có gì đèn báo cũng ko thấy , có lúc lên rồi tự tắt sau 1phut , rút ra cắm lại tịt ngỏm nói chung là máy chạy hay ko , ko theo 1 quy luật nào cả .khi tháo máy kiểm tra , mở máy len nhưng ko cắm ăng ten thì lắc vỉ máy tịt luôn , cũng như vậy nhưng có cắm ăng ten thì lắc đến tối cũng vẫn chạy . e đang nghi bị lỗi ic nhớ , con này nhớ là ic 8c dán nhưng lạ thay kích thước nó nhỉnh hơn ic 8c dán mua ngoài chợ hoặc máy pana trong nước các bác ạ .Pan này hóc búa quá e chưa làm được mong các a chỉ bảo
                              Bác rút hoặc cắm ăng ten lắc nhiều lần nếu vẫn còn ngắt thì chắc chắn lỏng mạch

Comment

• bác nào có sơ đồ panasonic model 21p20v cho e xin với

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X