Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuanthuan Xem bài viết
    bác nào có sơ đồ panasonic model 21p20v cho e xin với
    gửi bác nè:
    Attached Files

Comment

• Cứu em với, lại panasonic bị chậm lên tiếng. Model tc-21p30v,
      máy chạy tda9381ps/n2/3i0926, công suất tiếng tda2616Q,
      tình hình là máy bật lên hình ảnh đẹp, câm tiếng, thật lâu sau( từ 3 tiếng trở lên) thì bắt đầu rè rè ẹc ẹc một hồi khoảng 10 phút thì tiếng bình thường.
      mong các anh các chú bác chỉ giáo/./
      Học điện tử, làm nghề điện tử, mong sao đừng bị điện...xử!!!

Comment

• Nguyên văn bởi DThocviec Xem bài viết
        Cứu em với, lại panasonic bị chậm lên tiếng. Model tc-21p30v,
        máy chạy tda9381ps/n2/3i0926, công suất tiếng tda2616Q,
        tình hình là máy bật lên hình ảnh đẹp, câm tiếng, thật lâu sau( từ 3 tiếng trở lên) thì bắt đầu rè rè ẹc ẹc một hồi khoảng 10 phút thì tiếng bình thường.
        mong các anh các chú bác chỉ giáo/./
        Bệnh này của bác theo e là hỏng loa nếu k hỏng loa thì bác kt các tụ hóa về nguồn cấp cho ic tiếng hoặc bác tìm chân mute hở ra xem chúc bác thành công !
        Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
        Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
          Bệnh này của bác theo e là hỏng loa nếu k hỏng loa thì bác kt các tụ hóa về nguồn cấp cho ic tiếng hoặc bác tìm chân mute hở ra xem chúc bác thành công !
          dạ thưa loa còn tốt vì sau vài tiếng là nó hót bình thường, em đã thay thử loa khác,
          chân mute em cũng hở theo lời bác , và em nó vũ như cẫn bác ôi,
          em suy nghĩ có khi nào ảnh hưởng từ con tda9381 không ạh, vì trên đường tiếng, em kiểm tra hết ,chỉ có vài con tụ và trở, đo kiểm còn tốt, thay thử cs tiếng tda2616 khác, vẫn vậy.
          có ai vào giúp em với,

Comment

• Nguyên văn bởi DThocviec Xem bài viết
            dạ thưa loa còn tốt vì sau vài tiếng là nó hót bình thường, em đã thay thử loa khác,
            em suy nghĩ có khi nào ảnh hưởng từ con tda9381 không ạh, vì trên đường tiếng, em kiểm tra hết ,chỉ có vài con tụ và trở, đo kiểm còn tốt, thay thử cs tiếng tda2616 khác, vẫn vậy.
            có ai vào giúp em với,
            loa tốt , IC tiếng tốt , chân mute thử rồi , vậy thì chỉ còn ngay con 9381 , bác kiểm tra và nên thay thử những linh kiện phụ ở các chân phần tiếng của 9381 từ chân 27 đến chân 32 của 9381 coi có kết quả gì không , chỗ đó chỉ có vài linh kiện thôi , nếu không được nữa thì đành phải thay 9381 , nếu như mạch máy này cũ và bẩn thì nên vệ sinh sạch sấy khô thì khả quan hơn bác à .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              loa tốt , IC tiếng tốt , chân mute thử rồi , vậy thì chỉ còn ngay con 9381 , bác kiểm tra và nên thay thử những linh kiện phụ ở các chân phần tiếng của 9381 từ chân 27 đến chân 32 của 9381 coi có kết quả gì không , chỗ đó chỉ có vài linh kiện thôi , nếu không được nữa thì đành phải thay 9381 , nếu như mạch máy này cũ và bẩn thì nên vệ sinh sạch sấy khô thì khả quan hơn bác à .
              vâng, chân thành cảm ơn lời khuyên của bác, em gỡ máy ra tắm cho em nó và sấy không xem sao, sau đó kiểm tra phần 9381,
              best regards,

Comment

• ĐÙa Hàng Tivi Pana khoai thật , cái tivi của em ngâm cả tháng rồi , hỏng nguồn mà nguồn chạy bằng 555 mới tởm chứ thay và đo hầu hết các linh kiện trên mạch ko thấy hỏng mà cắm nguồn vào thì B+ chỉ đc 50v , có tải là sụt còn 25 , mà khách hỏi ghê quá , tivi thì ko phải chuyên môn chính gặp phải cụ khoai này móm quá , các bác có cao kiến gì giúp em mới

Comment

• Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                  ĐÙa Hàng Tivi Pana khoai thật , cái tivi của em ngâm cả tháng rồi , hỏng nguồn mà nguồn chạy bằng 555 mới tởm chứ thay và đo hầu hết các linh kiện trên mạch ko thấy hỏng mà cắm nguồn vào thì B+ chỉ đc 50v , có tải là sụt còn 25 , mà khách hỏi ghê quá , tivi thì ko phải chuyên môn chính gặp phải cụ khoai này móm quá , các bác có cao kiến gì giúp em mới
                  Chuyển đi bạn chuyển cho cấp cao hơn ví dụ như bệnh viện trung ương ấy .................................. tham làm gì trình độ thì có hạn ..........................
                  Thân.

Comment

• em co cai pa na th p42a20v flatma hien tuong la khi bat cong tac chinh thi den xanh nhay nhay ro le nguon chinh dong nhung ko len man den bao chuyen sang do nhay moi nhip 5 lan em ko biet la loi o phan nao mong anh em biet chi giao dum

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      em co cai pa na th p42a20v flatma hien tuong la khi bat cong tac chinh thi den xanh nhay nhay ro le nguon chinh dong nhung ko len man den bao chuyen sang do nhay moi nhip 5 lan em ko biet la loi o phan nao mong anh em biet chi giao dum
                      Nháy 5 nhịp chết Bo A rồi bạn à bo chính vi sử lý đó.

Comment

• cam on ban lcdtv dung la bi o bo vi xu ly no bi mat nguon 3.3 minh lam xong roi cam on ban nhe

Comment

• [QUOTE=DThocviec;777350]dạ thưa loa còn tốt vì sau vài tiếng là nó hót bình thường, em đã thay thử loa khác,
                          có ai vào giúp em với,[/QUOTE
                          trong khi bật máy lên k có tiếng thì cắt riêng phần CS tiếng ra, đồng thời cô lập mạch mute rồi gõ thử coi CS tiếng ok chưa. nếu ok rồi thì kt từ đó ngược lên đến 9381 mà k thấy có vấn đề gì thì thay 9381 thôi bạn .
                          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                            ĐÙa Hàng Tivi Pana khoai thật , cái tivi của em ngâm cả tháng rồi , hỏng nguồn mà nguồn chạy bằng 555 mới tởm chứ thay và đo hầu hết các linh kiện trên mạch ko thấy hỏng mà cắm nguồn vào thì B+ chỉ đc 50v , có tải là sụt còn 25 , mà khách hỏi ghê quá , tivi thì ko phải chuyên môn chính gặp phải cụ khoai này móm quá , các bác có cao kiến gì giúp em mới
                            hỏng nguồn mà ngâm cả tháng ư...nếu khoai quá mà lại tivi k chuyên thì ....hai mối hàn cho một bo 3 dây vào đảm bảo nguồn chạy rầm rầm.
                            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                            MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• e đang sửa con máy giăt panasonic bị chap con đèn điều khiển van nước .mã sôT1D6 .e tra datasheet ko có sơ đồ .ai bít con đèn đó là họ gì ko? có 3 chân như tránitor thường .hay ai bit thay con nào được chỉ jum e .thanhk

Comment

• cảm ơn bác nhiều nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X