Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ae cho e xin fw pana tc1409_mn152811_an5192, thanks.

Comment

• [QUOTE=Quang Dũng;758701]e tháo bo nguồn ra kt .tao lệnh mở nguồn đo thấy không có nguồn vsus ra chân p2 và p11 ah.không có nguồn 15v từ q555 ra regu 5v vào chân 1,2 rắc p25 .nguồn vsus có ngay khi đóng rơle nguồn chính hay mở từ vsl vậy bác .mong bác giúp e[/QUOTE
      ]

có thể tạo lệnh chưa đúng,cắm vào máy kiểm tra nhanh khi đèn đỏ chưa nháy mà vẫn ko có thì nguồn chính ko chạy.
      Last edited by giangtr; 30-07-2013, 09:59.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
        chào các a ?
        e đang làm con pấnonic TC-21FX20B ( thái lan) , tổng 49X , máy của e mở máy lên chỉ được khoảng 5-10 giây là vụt tắt ,đèn báo nguồn cũng tắt theo , kt khi máy tắt thì thấy B+ cũng tụt mất và tụ lọc 400v vẫn còn ngậm điện áp ,kt chưa ra pan , ai gặp rồi xin hướng đẫ giúp e với
        Bênh này hình như đã nói rùi mà ................ Nếu con này chú đã thay tổng thì chỉ có VER 3.000 mới trị được còn nếu lắp VER 1.004 vào thì bệnh sẽ như vậy.
        không biết có phải như vậy không nữa ........................ chỉ góp ý được như vậy thui.
        Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
        ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
        DT: 0435587576_0903454939

Comment

• [QUOTE=giangtr;758813]
          Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
          e tháo bo nguồn ra kt .tao lệnh mở nguồn đo thấy không có nguồn vsus ra chân p2 và p11 ah.không có nguồn 15v từ q555 ra regu 5v vào chân 1,2 rắc p25 .nguồn vsus có ngay khi đóng rơle nguồn chính hay mở từ vsl vậy bác .mong bác giúp e[/QUOTE
          ]

có thể tạo lệnh chưa đúng,cắm vào máy kiểm tra nhanh khi đèn đỏ chưa nháy mà vẫn ko có thì nguồn chính ko
          chạy.
          Heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
          Vất vả quá bác nhỉ...........................................
          Nếu bo nguồn đã làm tốt ........................... có 5v và 12v mà nháy 5 nháy thì có lẽ bo A ra đi rùi.
          Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
          ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
          DT: 0435587576_0903454939

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
            Hình thang là lái tia rồi Bạn à ,,Đánh dấu cẩn thận song tháo lái ra có thể cứu được đấy ,,
            thank anh! em tháo đầu cọc kiểm tra đúng là đứt mất nửa cuộn phía dưới cơ mà tháo ra nhìn mỏi mắt chưa tìm thấy chỗ đứt ! cỏ thể nó đứt ngậm trong phần bọc của gôm , anh thường thấy nó đứt chỗ nào vậy ạ! mà em ko có lái của nó thay lái khác thì cái nào hợp với nó ạ! em có lái LG và Toshiba với lái tàu 21 in phẳng!
            Thank hai bạn hùng và lính mới! đúng là đứt lái thật

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
              thank anh! em tháo đầu cọc kiểm tra đúng là đứt mất nửa cuộn phía dưới cơ mà tháo ra nhìn mỏi mắt chưa tìm thấy chỗ đứt ! cỏ thể nó đứt ngậm trong phần bọc của gôm , anh thường thấy nó đứt chỗ nào vậy ạ! mà em ko có lái của nó thay lái khác thì cái nào hợp với nó ạ! em có lái LG và Toshiba với lái tàu 21 in phẳng!
              Thank hai bạn hùng và lính mới! đúng là đứt lái thật
              thường chỗ nào đứt phải có gỉ xanh chứ.

Comment

• bác giang ah.các mức nguồn chính có luôn khi lệnh đóng rơle phải ko bác .và nguồn vsus có luôn khi rơle nguồn chính đóng phải ko ah .ic mcu có liên quan đến mở nguồn vsus không ah

Comment

• không thấy chỗ nào gỉ bác ạ!

Comment

• Hic định lắp máy lại trả thì lắp xong thử máy chết sò dòng! giờ thay em nào vào cắm lên cái lại chết sờ sò rất nóng! cách ly tải lấy cái bóng đèn do thử thì chân C vẫn chỉ có 140V chả nhẽ lại sai dao động!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhson Xem bài viết
                      Bênh này hình như đã nói rùi mà ................ Nếu con này chú đã thay tổng thì chỉ có VER 3.000 mới trị được còn nếu lắp VER 1.004 vào thì bệnh sẽ như vậy.
                      không biết có phải như vậy không nữa ........................ chỉ góp ý được như vậy thui.
                      ko phải đâu a con này con khác cùng model thôi e làm được rồi thay ic nguồn là ok , còn con trước ko làm được e chả máy cho khách rồi mạch 49x đâu phải hút ra hàn vào mãi được đâu a , 2 lần là toe toét hết rồi chỗ e cứ chết tổng mà làm giá 400- 500 là khách nó nói thợ ngay , giải tán sớm ngủ cho ngon a ạ
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Hic định lắp máy lại trả thì lắp xong thử máy chết sò dòng! giờ thay em nào vào cắm lên cái lại chết sờ sò rất nóng! cách ly tải lấy cái bóng đèn do thử thì chân C vẫn chỉ có 140V chả nhẽ lại sai dao động!
                        hơ hơ, chết sò dòng là 1 pan, còn toi thêm con IC ver nữa là đủ bộ. Tui khuyên bạn lên đây hỏi nên tự trang bị một số kỹ năng nghề lận lưng tương đối. đồ rằng bạn đã hàn sai vị trí 4 dây trên cuộn Yoke rồi.

Comment

• kảm ơn bác thanh sơn quan tâm .e cắm vỉ vào máy cách ly 2 rắc nguồn vsus bật lên đo thì thì thấy có nguồn vsus175v j đó và nguồn 12v vào chân 1,2 rắc p25 rồi ngắt .đèn đỏ nháy 5 nhịp bác ah .vậy xin bác cho biết nháy 5 nhịp la lỗi bo nào .và nếu lỗi bo A như bac nói bây giờ đổi giá bao nhiêu vậy bác .e cũng chỉ mún xác định rõ bo nào hỏng để thay thế thôi chứ xác định nhầm mua về kô được thì bít làm sao?

Comment

• ấy bác cứ nói quá! làm gì gà đến thế em thay con lai mới nó ko được nên đinh trả lại, lắp lại lái cũ rồi đóng hộp thử máy cái nó chết chứ me có hàn sai gì đâu ạ! hehe em tháo đầu cọ đo lái xong hàn lại luôn ko nhầm đâu bạn! Giờ cứ bật lên nếu lên dao động lag sò dòng rất nóng

Comment

ấy bác cứ nói quá! làm gì gà đến thế em thay con lai mới nó ko được nên đinh trả lại, lắp lại lái cũ rồi đóng hộp thử máy cái nó chết chứ me có hàn sai gì đâu ạ! hehe em tháo đầu cọ đo lái xong hàn lại luôn ko nhầm đâu bạn! Giờ cứ bật lên nếu lên dao động lag sò dòng rất nóng
                              Nếu Bạn muốn thay lái thì tìm lại mấy trang trước tôi đã viết rồi mà ,Cách của
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• ???????????????????????

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X