Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình cũng bị dính 1 con pana mode :tc-21fs20v Chạy 2 IC dán Tổng TDA 9541H .Mành AN 15525,Nó chĩ có hình 1 phần ỡ trên còn ỡ dưới den thui.đã kiễm tra rất kỹ phần mành rồi mà cũng không ra bệnh .IC an 15525 cũng đã ,lái tia cung thữ rồi,nhớ cũng chép rồi, mà không được mình bó tay luôn.Mong mấy bạn tim pan giúp mình.Chân thành biết ơn mấy bạn nhùi nhùi !!!!!!!!!!!!!!!!!Click image for larger version

Name:	11082012407.jpg
Views:	2
Size:	72.3 KB
ID:	1364938
    Quốc Hùng
    0907369979
    Tân Uyên Bình Dương. Mail :

Comment

• Theo tôi bạn nên kiểm tra kỹ lại phần công suất mành, nhất là điện trở.

Comment

• Nguyên văn bởi DANTHSL Xem bài viết
        Theo tôi bạn nên kiểm tra kỹ lại phần công suất mành, nhất là điện trở.
        rất kỹ ùi bạn thậm chí hút từ em ra đo
        Quốc Hùng
        0907369979

Comment

• AE DD có sơ đồ con PANASONIC TX-29P150X cho mình xin với.con này khiển nó chạy trên bo đứng. hiện tượng, vừa bật lên nó tắt..xin chỉ giáo..cảm ơn

Comment

• Bạn nhắn địa chỉ mail, tôi gửi sơ đồ cho.

Comment

• không có bạn nào giup mình sao
              Quốc Hùng
              0907369979

Comment

• mong bạn DANTHSL giúp cho mình xin sơ đồ con PANASONIC TX-29P150X , cảm ơn bạn nhiều. nếu bạn có gặp pan như trên ( bật nguồn nó phà lên vài giây lại tắt, đèn power chớp chớp) chỉ giáo cho , cảm ơn....địa chỉ mail của mình là hoailongdientu@yahoo.com mong bạn sớm giúp đở cho ....

Comment

• AE DD có sơ đồ con PANASONIC TX-29P150X cho mình xin với.con này khiển nó chạy trên bo đứng. hiện tượng, vừa bật lên nó tắt..xin chỉ giáo..cảm ơn

Comment

• sao ko ai giúp đở mình hết vậy..huuuuuu

Comment

• Nguyên văn bởi hoailongdt Xem bài viết
                      sao ko ai giúp đở mình hết vậy..huuuuuu
                      Bạn phải cho thêm thông tin: chạy những ic nào, chassis... Chứ có mỗi cái model ko ai biết đâu mà giúp.

Comment

• Cảm ơn sự giúp đở của mọi người . Mình đã làm xong đc rồi , ngoài 2 lk R&D như mình đã nêu thì đã thay luôn STR 6754 . Máy chạy ổn định . Mấy hôm có việc nhà nên chưa báo cáo sớm đc . Chúc mọi người vui , khỏe !!!

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                          Mình gửi qua mail cho bạn rồi đó.
                          ban cho mình xin lược đồ panasonic TC-21PS70V rất cám ơn mail NGUYENVANSOCCT@YAHOO.COM.VN

Comment

• Các bác cho em hỏi chút, em có con Pana TC-21FX71V có hiện tượng sau:
                            - Màn hình bị co theo chiều dọc (như hình đính kèm)
                            - Tiếng có
                            - Hình có

Em đang nghi nó bị chết ở con công suất mành AN15525.
                            Nhờ các bác phán bệnh và cách sửa giúp em, em xin cảm ơn.
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi fangtomat Xem bài viết
                              Các bác cho em hỏi chút, em có con Pana TC-21FX71V có hiện tượng sau:
                              - Màn hình bị co theo chiều dọc (như hình đính kèm)
                              - Tiếng có
                              - Hình có

Em đang nghi nó bị chết ở con công suất mành AN15525.
                              Nhờ các bác phán bệnh và cách sửa giúp em, em xin cảm ơn.
                              đầu tiên bạn phải đo thử xem đã đủ nguồn cho em nó chưa đã nếu có đủ nguồn +- 15v rồi thì bạn thử cắt mạch theo hình sau và kích thử vào 2 chân này xem hình có bung ra không (kích về phía ic mành)
                              Attached Files
                              Telephone number : 098H882372
                              YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                                đầu tiên bạn phải đo thử xem đã đủ nguồn cho em nó chưa đã nếu có đủ nguồn +- 15v rồi thì bạn thử cắt mạch theo hình sau và kích thử vào 2 chân này xem hình có bung ra không (kích về phía ic mành)
                                Mình kiểm tra nguồn rồi, chân 2 và 4 có đủ nguồn +15v và -15v.
                                Cho mình hỏi sau khi cắt mạch như hình rồi thì kích làm sao, bạn có thể nói rõ hơn không (thông cảm nhé, mình là lính mới)
                                Cảm ơn bạn đã giúp đỡ!

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X