Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi batau Xem bài viết
    Ok bác, con của mình khi cắm sò dòng vào thì đèn đỏ nhấp nháy liên tục ko đc sáng đèn xanh như trước.
    bạn cho email đi mình cùng nhau trao đổi cho nẹ
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

• Chiều nay mang cao áp ra thử xem có bị sao ko? Nhưng ko sao, chán ngồi đo 1 lượt nữa ko thấy hỏng gì , mình quyết định đóng tivi lại ko sửa nữa rùi. Cả 1 tuần ngồi sửa mãi ko được nên đóng lại. Mất thời gian quá, lương cơ quan trả tiền cho mình thừa tiền mua con tivi khác
      Email của mình là phancuong@gmail.com

Comment

• Có thêm trang này anh em tra thử datasheetcatalog.com

Comment

• Chào mọi người ! Hiện mình đang gặp máy Pana TC 21 FJ 20V chay IC nguồn STR 6754 , IC tổng dán ở mặt dưới 4 hàng chân.
          Máy bị pan sau: Cắm điện , mở công tắc , máy chạy,hình ảnh bị co giãn và chớp tắt liên tục. Kiểm tra nguồn B+ dao động lien tục từ 139,5v xuống 115v rùi lên lại. Sau 5' thì không bị chớp tắt hình nữa, nhưng đo nguồn thấy B+ dao động trong khỏang 125-136v liên tục. Bác nào gặp qua và làm pan này rùi xin chỉ giúp mình với . Chân thành cảm ơn trước !

Comment

• Nguyên văn bởi NamGia Xem bài viết
            Chào mọi người ! Hiện mình đang gặp máy Pana TC 21 FJ 20V chay IC nguồn STR 6754 , IC tổng dán ở mặt dưới 4 hàng chân.
            Máy bị pan sau: Cắm điện , mở công tắc , máy chạy,hình ảnh bị co giãn và chớp tắt liên tục. Kiểm tra nguồn B+ dao động lien tục từ 139,5v xuống 115v rùi lên lại. Sau 5' thì không bị chớp tắt hình nữa, nhưng đo nguồn thấy B+ dao động trong khỏang 125-136v liên tục. Bác nào gặp qua và làm pan này rùi xin chỉ giúp mình với . Chân thành cảm ơn trước !
            Bạn cô lập nguồn rồi gắn tải giả xem nguồn còn như vậy ko? thay tụ lọc B+ và opto xem sao
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Cảm ơn dinh.dt đã cho ý kiến , mình cũng đã thử gắn tải giả rùi . Nhưng máy báo dèn đỏ nháy liên tục , B+ không có .
              Mình cũng đã thay tụ nguồn rồi ko hết pan !

Comment

• Nguyên văn bởi NamGia Xem bài viết
                Cảm ơn dinh.dt đã cho ý kiến , mình cũng đã thử gắn tải giả rùi . Nhưng máy báo dèn đỏ nháy liên tục , B+ không có .
                Mình cũng đã thay tụ nguồn rồi ko hết pan !
                Bạn chú ý đến con tụ hóa ở phần cấp trước thử xem mình thấy con tụ này bị khô thì nguồn ra nhiều lỗi lắm(tụ 47-100M/50v)
                Telephone number : 098H882372
                YM:

Comment

• Cảm ơn hieubangnb đã gợi ý , mình đã thử vẫn chưa đúng pan . Khi mới bật công tắc B+ vọt lên 139,5v sau đó hạ xuống 115v rồi cứ lặp lại như vậy trong khoảng 5' . Trong khi đó phần hình ảnh có hiện tượng co ngang nhẹ đồng thời giãn dọc rồi tắt màn hình rồi lại bật lên cứ tắt bật như vậy trong 5'. Sau đó ko tắt nữa , khung sáng vẩn co giãn theo nguồn B+ dao dộng trong khoảng 125-135 v .

Comment

• Pal này tôi gặp đã lâu nên không nhớ rõ, nhưng là nó bị đứt 1 con trở dán ở nguồn sơ cấp. Anh kiểm tra thử xem.

Comment

• Trong lúc thay thử mấy tụ nhỏ ben sơ cấp , ko biết đụng phải lk nào mà giờ nguồn ko chạy lun . K\t kỹ phát hiện diot ở vị trí chân số 7 STR 6754 đo 1 chiều ko lên, 1 chiều lên gần hết . Thêm 1 em R \\ C ở đường từ opto về STR khi đo chỉ số nhảy lung tung , dù xã mối hàn ra rùi đo vẫn vậy . Tiếc là màu trên R bị bay gần hết nên ko biết chính xác trị số , bác nào có sơ đồ nguồn hay biết trị số con trở đó thì cho mình xin (con diot có mã hiệu K440 có thể thay = con diot khác tương đương đc ko, ai bit chỉ dùm với ).
                      @DANTHSL : Cảm ơn bác đã gợi ý , tiếc là bên sơ cấp hoàn toàn ko có lk dán . Bác ráng nhớ lại giúp mình với , cảm ơn bác nhìu !!!

Comment

• Địa chỉ mail của anh đâu tôi gửi sơ đồ cho

Comment

• Ồ hay quá ! Cảm ơn bác DANTHSL nhìu !
                          Đ/c mail của mình : namgia2008@yahoo.com .

Comment

• chào các bạn. mình dang cần gap file nhớ panasonic TC29FG20M bạn nào có xin cho mình gắp.thx
                            call 01223824477

Comment

• Tôi đã gửi cho bác namgia2008 rồi nhé.

Comment

• @DANTHSL : Đã nhận đc file bác gửi . Cảm ơn bác , mình đang dò xem . Nếu chưa đc thì lại lên đây nhờ các bác tiếp !

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X