Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban do va thao nua cuon do ra do ra no dut o phia trong sat voi ferit chi can noi lai va cuon lai nhu cu

Comment

• em xin chao cac bac.em dang lam cai tv panasonic tc-21gx20v no bi mat nguon. moi cam dien thi co den xanh bao chay.nhung vai giay sau thi no bao den do.cu nhay mai.va nguon b+ con lai la 12v nguon 15v va nguon 9v suc giam tat ca.em da kiem tra tat ca tranistor dan deu on nguon 3v3 on.may chay ic dan tda12166 em ngi la no rui roi.mong cac bac chi giao

Comment

• tc21gx20 em kt con Q857 thao ra thi nguon du tat ca nhu ko co giao dong zener cho Q857 no ri rat cao va cho opto cung co con zener cung ri tuong tu.nhan tien cho em hoi con ic doc 5522 co thay the nhu 7804 hay ko.mong cac bac giup gium.tk

Comment

• Nguyên văn bởi khanhnhanw22 Xem bài viết
          tc21gx20 em kt con Q857 thao ra thi nguon du tat ca nhu ko co giao dong zener cho Q857 no ri rat cao va cho opto cung co con zener cung ri tuong tu.nhan tien cho em hoi con ic doc 5522 co thay the nhu 7804 hay ko.mong cac bac giup gium.tk
          Lần sau chịu khó gõ có dấu vào Bạn ơi!Cho dù Bạn lên = di động 5522 thay thế = LA78040 ,,78045 khỏe hơn giá cả gần như không thay đổi ,,,,,,,Vào diễn đàn từ năm 2011 ,,,Chắc Bác mới đi du lịch về ,,,Có quà cáp gì cho ae dđ không ?????
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• mong bac giup do gium pan tren

Comment

mong bac giup do gium pan tren
              Vì bây giờ máy đời cao cùng 1 Model nhưng IC khác nhau lên Bạn cho thêm thông tin đầy đủ ,càng nhiều càng tốt ,,,Không sợ ,,,htif có sơ đồ dễ giải quyết nhanh hơn
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• bác giang có bo nguồn con này không để cho e 1 bo .con này có lẽ nguồn vẫn lỗi bác ah .e tách nguồn vsus ra vẫn ngắt .đo nguồn vsus khoảng 170v bac ah .

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                  bác giang có bo nguồn con này không để cho e 1 bo .con này có lẽ nguồn vẫn lỗi bác ah .e tách nguồn vsus ra vẫn ngắt .đo nguồn vsus khoảng 170v bac ah .
                  Bo này mình ko có .Hôm nọ sửa máy của khách có bo thử giờ giả khách rồi .nhưng áp vsus 180v là chuẩn đó,mà lỗi 5 nháy chưa chắc ở bo P,mình gửi luôn cho bạn< hướng dẫn tìm bo hỏng lcd và plasma>. của pana vào mai

Comment

em xin chao cac bac.em dang lam cai tv panasonic tc-21gx20v no bi mat nguon. moi cam dien thi co den xanh bao chay.nhung vai giay sau thi no bao den do.cu nhay mai.va nguon b+ con lai la 12v nguon 15v va nguon 9v suc giam tat ca.em da kiem tra tat ca tranistor dan deu on nguon 3v3 on.may chay ic dan tda12166 em ngi la no rui roi.mong cac bac chi giao
                    Bạn bỏ mạch bảo vệ thử xem(nối chân 22 ic tda 1266 xuống mass).Nếu không được thì thay ic nguồn w6754.Chúc Sớm tìm ra bệnh nhé.
                    Last edited by manthanhtam; 31-07-2013, 22:06.

Comment

• anh cho em xin 1 bản vao < vanhaoty@yahoo.com.vn > em cam on anh rất nhiều . em có bản 2009 chua có bản mới

Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                      Bo này mình ko có .Hôm nọ sửa máy của khách có bo thử giờ giả khách rồi .nhưng áp vsus 180v là chuẩn đó,mà lỗi 5 nháy chưa chắc ở bo P,mình gửi luôn cho bạn< hướng dẫn tìm bo hỏng lcd và plasma>. của pana vào mai

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                        Hic định lắp máy lại trả thì lắp xong thử máy chết sò dòng! giờ thay em nào vào cắm lên cái lại chết sờ sò rất nóng! cách ly tải lấy cái bóng đèn do thử thì chân C vẫn chỉ có 140V chả nhẽ lại sai dao động!
                        Đời này hay hư yoke lắm.Theo bạn nói thì máy bạn hư yoke ngang,nếu nó đứt thì không sao nhưng nó chập vài vòng chết sò ngang là phải rổi,có nhiều cái cuộn ngang bị cháy rồi chập với cuộn ver làm chết luôn ic ver và ic tổng luôn.Yoke này khó kiếm zin thay thế, bạn có thể thay bằng yoke lg 17 hoặc sámung 20 đời đèn cong chạy cũng tương đối .

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                          Bác giangtr ơi bác cho e xin 1 bản với nhe vanhienmytho@yahoo.com.vn. thành thật cám ơn bác
                          Muốn thành công phải trải qua thất bại
                          Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            chào các a ?
                            e đang làm con pấnonic TC-21FX20B ( thái lan) , tổng 49X , máy của e mở máy lên chỉ được khoảng 5-10 giây là vụt tắt ,đèn báo nguồn cũng tắt theo , kt khi máy tắt thì thấy B+ cũng tụt mất và tụ lọc 400v vẫn còn ngậm điện áp ,kt chưa ra pan , ai gặp rồi xin hướng đẫ giúp e với
                            Nếu máy đã chạy được khoảng 5-10 giây rối tắt hẳn đèn báo nguồn là do hỏng ic nguồn w6754 hoặc hỏng flyback đó bạn ơi.

Comment

• mình đã gửi rồi đó,

Comment

• e chân thành cảm ơn bác đã nhiệt tinh giúp đỡ .nếu theo bảng ma lỗi này thì bo A co lẽ lỗi rồi .vì e lắp nguồn vào máy bật lên đo thấy có nguồn vsus và 15v ra chân 1,2 rắc p25 .rồi đèn đỏ nháy 5 nhip bác ah .mong bác có kinh nghiệm xác định chính xác bo lỗi đê e thay

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X