Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
    e chân thành cảm ơn bác đã nhiệt tinh giúp đỡ .nếu theo bảng ma lỗi này thì bo A co lẽ lỗi rồi .vì e lắp nguồn vào máy bật lên đo thấy có nguồn vsus và 15v ra chân 1,2 rắc p25 .rồi đèn đỏ nháy 5 nhip bác ah .mong bác có kinh nghiệm xác định chính xác bo lỗi đê e thay
    thế còn điện áp ở p10 thì sao?

Comment

• em mới vào nghề mong các bác giúp đỡ. em có con Panasonic Model: TC-21FX28V chạy con ic tổng 4 hàng chân dán dưới gầm (chẳng thấy số má gì cả) hiện tượng bật máy lên máy cứ chớp sáng rồi tắt, sáng rồi tắt liên tục (và chỉ sáng vệt sáng ngang giữa màn hình thôi, em nghi là chập IC công suất mành, nhưng bỏ ra kiểm tra thì không phải) vậy mong các bác chỉ dẫn xem em nó bị hỏng phần nào và hướng giải quyết ra sao. em cảm ơn các bác rất nhiều!

Comment

• cảm ơn bác giang .nguồn ở rắc p10 có điện áp 14v bác ah .nói chung lắp vào máy bật nguồn kiểm tra nhanh thì có điện áp o các rắc nguồn bác ah .co nguồn vsus la thấp hơn so với điện áp trên sơ đồ thôi .khoảng 175v .e tách tải các nguồn ra vẫn nháy 5 nhịp

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
          cảm ơn bác giang .nguồn ở rắc p10 có điện áp 14v bác ah .nói chung lắp vào máy bật nguồn kiểm tra nhanh thì có điện áp o các rắc nguồn bác ah .co nguồn vsus la thấp hơn so với điện áp trên sơ đồ thôi .khoảng 175v .e tách tải các nguồn ra vẫn nháy 5 nhịp
          có nguồn rồi nhưng phải đến được nơi cần đến. trên đường đi qua các IC DC-DC.,các lệnh đóng mở có thông ko?
          kiểm tra cả các IC ổn áp trên bo A. nếu tât cả đã ngon thì vấn đề nan giải.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.niit Xem bài viết
            em mới vào nghề mong các bác giúp đỡ. em có con Panasonic Model: TC-21FX28V chạy con ic tổng 4 hàng chân dán dưới gầm (chẳng thấy số má gì cả) hiện tượng bật máy lên máy cứ chớp sáng rồi tắt, sáng rồi tắt liên tục (và chỉ sáng vệt sáng ngang giữa màn hình thôi, em nghi là chập IC công suất mành, nhưng bỏ ra kiểm tra thì không phải) vậy mong các bác chỉ dẫn xem em nó bị hỏng phần nào và hướng giải quyết ra sao. em cảm ơn các bác rất nhiều!
            ban kt u 5v,3,3v xem the nào.chú ý các r nhiệt cấp nguồn cho ic ổn áp 5v tăng trị số nhìn bằng mắt thường bị bạc màu..

ĐT:0917.050.886

Comment

• pan này em tổng gia đi rùi tda12166

Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
              ban kt u 5v,3,3v xem the nào.chú ý các r nhiệt cấp nguồn cho ic ổn áp 5v tăng trị số nhìn bằng mắt thường bị bạc màu..

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                cần giứp đỡ ! mình vừa nhận cái panasonic 21gx20v chạy tda 12156 .vert15525 .máy bị 1 đường sáng ngan nguồn -14v và
                +14v tot , khi mở lên máy tự động ngắc mở nguồn vài lần rồi trở về trạng thái chờ . mình đã thay ic vert rồi ma vẫn vậy . bác nao đã gặp pan này chỉ giúp mình với nha! có sơ đồ cho mình luôn ! thank !
                em chào bác, nhờ bác giúp đỡ, em mới vào nghề gặp máy bị hiện tượng giống như trên của bác. mong bác hướng dẫn cách giải quyết. cảm ơn bác nhiều!

Comment

• em cảm ơn bác nhiều. các mức điện áp kia vẫn ổn định bình thường bác ah. và tổng em nghĩ vẫn OK vì lúc mang đến vẫn trong tình trạng tắt bằng điều khiển và phải ấn nút trước màn hình thì máy mới chạy, em đang nghi bị phần bảo vệ phần mành. tại khách mang đến bảo đang xem thì máy nổ lẹt đẹt ở trong, màn hình tối xuống rồi lại lên bình thường một tí lại nổ (như kiểu hở ** cao áp ấy) nhưng đến em cắm điện lại bị hiện tượng như trên em tả, chứ không thấy nổ ở đâu cả. nhìn mắt thường không thấy chỗ nào bị đánh nửa
                  Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết

Comment

• cảm ơn bác nhiều. tổng em nghĩ vẫn ok tại lúc mới mang đến thì đang trong chế độ tắt bằng điều khiển, và phải ấn nút trước màn hình mới lệnh mở nguồn được
                    Nguyên văn bởi vanhaoty@ Xem bài viết
                    pan này em tổng gia đi rùi tda12166

Comment

• e mới nhận tivi pấnonic tc-21ps70v.tinh hình là nguồn b+ chỉ có 15v thôi.máy chạy nguồn 6754 giải mã tda9590.e đã thay octo ic nguồn se140 và cô lập sò ngang va vert nhưng vẫn vậy.khi hút hở chân q852 ra thì nguồn b+ đủ nhưng không có dao dông.ae nào có cao kiến hay giúp e với

Comment

• kảm ơn bác wan tâm .e sẽ kt lại .vì e bận đi làm thi công điều hòa ở quân khu nên tranh thủ rỗi e làm .e đã hỏi 1 anh ở trạm bảo hành pana thi bảo lỗi nguồn .bác mạnh tiến có nickname( linhmoi ) cũng pảo vẫn do lỗi nguồn .vậy e bit làm sao đây .vi chẳng có bo nguồn thử để loại trừ bác ah

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                          có nguồn rồi nhưng phải đến được nơi cần đến. trên đường đi qua các IC DC-DC.,các lệnh đóng mở có thông ko?
                          kiểm tra cả các IC ổn áp trên bo A. nếu tât cả đã ngon thì vấn đề nan giải.
                          Thôi bạn tha cho em nó đi, vào đến bo A thì bố anh nào đủ trình để tư và vấn, cờ lót sờ là vừa. tui cho rằng bạn cũng ko đủ trình? bàn về kt ít ra cũng phải có tư liệu sơ đồ mổ thịt, toàn thấy chữ ko mấy ai quan tâm??????? Nói phét
                          Last edited by khacvietvt; 01-08-2013, 21:30.

Comment

• nếu chạy tổng tda12166 nhu pan bạn đang gặp mà ko đi tổng thì tôi lấy đầu mình cho bạn ngồi???????????? khi thay tổng thì thay luôn con đi ốt ổn áp 8v theo máy nhưng mình thay = con 7v5 thoi cho an toan ( loại trừ pan mành = cách hút chống chân invet của ic mành rồi gõ vào đấy nếu bung mành theo mình gõ là cs mành tốt thay tổng ok chú ý nguồn + - 14v nha ) chúc bạn thành công

Nguyên văn bởi anhtuan.niit Xem bài viết
                            cảm ơn bác nhiều. tổng em nghĩ vẫn ok tại lúc mới mang đến thì đang trong chế độ tắt bằng điều khiển, và phải ấn nút trước màn hình mới lệnh mở nguồn được

Comment

• Nguyên văn bởi vanhaoty@ Xem bài viết
                              nếu chạy tổng tda12166 nhu pan bạn đang gặp mà ko đi tổng thì tôi lấy đầu mình cho bạn ngồi???????????? khi thay tổng thì thay luôn con đi ốt ổn áp 8v theo máy nhưng mình thay = con 7v5 thoi cho an toan ( loại trừ pan mành = cách hút chống chân invet của ic mành rồi gõ vào đấy nếu bung mành theo mình gõ là cs mành tốt thay tổng ok chú ý nguồn + - 14v nha ) chúc bạn thành công
                              bác hơi chủ quan rồi, 12166 nóng bỏng chỉ hỏng tiếng khi mode tv thôi, với lại dòng Pana chẳng khi nao cao áp phóng lửa đâu ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.niit Xem bài viết
                                cảm ơn bác nhiều. tổng em nghĩ vẫn ok tại lúc mới mang đến thì đang trong chế độ tắt bằng điều khiển, và phải ấn nút trước màn hình mới lệnh mở nguồn được
                                Pan này bạn phải kiểm tra cả yoke.Mình đã gặp máy bị cháy yoke ngang rồi chập sang ver làm chết cả 5525 và tda12166.Tiếng nổ lách tách có thể phát ra từ yoke.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X