Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
    kiểm tra thay tụ và điện trở.nguồn 3v3 và 5v....điện trở abl....bác úp hình lên lúc nó bị xem
    Cám ơn anh nhiều lắm. Em hàn lại toàn bộ chạy tốt rồi. Dù sao thì em cũng cám ơn het1 tất cả các ae trên diễn đàn. Chúc cac1ae có một ngày mới tốt lành và vui vẽ trong công việc.Thank!!!!!!!

Comment

• anh em ai có bo cao áp PANASONIC PLASMA TH42A20 hoặc 42X20 nhượng lại cho tôi 1 bo ai có nhắn lại cho tôi nhé xin cảm ơn DT 0904602727

Comment

• Nguyên văn bởi khiemnga Xem bài viết
        anh em ai có bo cao áp PANASONIC PLASMA TH42A20 hoặc 42X20 nhượng lại cho tôi 1 bo ai có nhắn lại cho tôi nhé xin cảm ơn DT 0904602727
        Cao thu hải dương................... Sao không sửa em nó đi lại phải.............................thế!
        Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
        ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
        DT: 0435587576_0903454939

Comment

• ae diễn đàn giúp em con pana model TC-21KS99V chạy ic tổng TDA9353PS/N1/3S0309
          mở máy chạy ở chế độ tivi thì bình thường ( hình rõ , đẹp , chuyển kênh tốt , âm thanh tốt )
          khi mở chế độ AV khi không có tín hiệu VIDEO ( màn ảnh xanh bình thường ) nhưng khi vừa cấm dây VIDEO vào là máy cúp ngay ( khi không mở đầu đĩa ) . khi cúp cái đèn đỏ chớp chớp giống như bị protec vậy ! còn khi mở đầu đĩa cho chạy trước rồi cấm vào tv có tính hiệu thì nó chạy luôn . a,e diễn đàn ai có sơ đồ chân protec của con ic này không chỉ em với ( TDA9353PS/N1/3SO3O9 . mong nhận được hồi âm của a,e . thanks

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
            ae diễn đàn giúp em con pana model TC-21KS99V chạy ic tổng TDA9353PS/N1/3S0309
            mở máy chạy ở chế độ tivi thì bình thường ( hình rõ , đẹp , chuyển kênh tốt , âm thanh tốt )
            khi mở chế độ AV khi không có tín hiệu VIDEO ( màn ảnh xanh bình thường ) nhưng khi vừa cấm dây VIDEO vào là máy cúp ngay ( khi không mở đầu đĩa ) . khi cúp cái đèn đỏ chớp chớp giống như bị protec vậy ! còn khi mở đầu đĩa cho chạy trước rồi cấm vào tv có tính hiệu thì nó chạy luôn . a,e diễn đàn ai có sơ đồ chân protec của con ic này không chỉ em với ( TDA9353PS/N1/3SO3O9 . mong nhận được hồi âm của a,e . thanks
            gửi bác cái này...
            Attached Files

Comment

• cảm ơn bạn dpdat567 đã giúp . nhưng máy vi tính của mình không thể xem được file của bạn , bạn có thể gởi file nào đơn giản hơn được không , hay bạn có thể nói chính xác chân protec cho mình luôn được không !

Comment

• Mấy ace trong diễn đàn cho e hỏi,, e có cái tivi panasonic..nãy e lỡ bấm nút standby giờ nó ko lên hình nữa dù em đã cố thử mọi cách thì vẫn chỉ có cái đèn màu đỏ nhấp nháy thui ạ

Comment

• Nguyên văn bởi mtv1211 Xem bài viết
                  Mấy ace trong diễn đàn cho e hỏi,, e có cái tivi panasonic..nãy e lỡ bấm nút standby giờ nó ko lên hình nữa dù em đã cố thử mọi cách thì vẫn chỉ có cái đèn màu đỏ nhấp nháy thui ạ
                  bạn ko phải là thợ à .....bệnh ở trong máy phải mang ra thợ thôi

Comment

ae diễn đàn giúp em con pana model TC-21KS99V chạy ic tổng TDA9353PS/N1/3S0309
                    có ai biết làm ơn giúp dùm em với . nó xài mạch 2 lớp + không có sơ đồ , em lên alldata tìm ic cũng không thấy
                    hiện e bế tắc rồi

Comment

• cái này không phải bị protec rồi , tại bị sai dao động ngang nên protec mới cúp . có điều không hiểu là khi có tín hiệu hình vào thì chạy bình thương còn nếu chỉ ghim dây ko ( đầu kia để trống ) thì bị sai dao động và cúp ngay . lâu lâu gặp nhiều pan khó hiểu thật . làm thì không được bao nhiêu tiền mà thấy hại não quá . ăn không ngon , ngũ không yên với nó

Comment

cái này không phải bị protec rồi , tại bị sai dao động ngang nên protec mới cúp . có điều không hiểu là khi có tín hiệu hình vào thì chạy bình thương còn nếu chỉ ghim dây ko ( đầu kia để trống ) thì bị sai dao động và cúp ngay . lâu lâu gặp nhiều pan khó hiểu thật . làm thì không được bao nhiêu tiền mà thấy hại não quá . ăn không ngon , ngũ không yên với nó
                        bạn kt cổng AV ĐI THẲNG VÀO TỔNG HAY CÓ IC 4053 VẬY

Comment

• PANASONIC TC-21FS22V ic tổng chân xỉa mở lên cúp ,đèn báo chớp chớp anh em có lược đồ cho xin với

Comment

cái này không phải bị protec rồi , tại bị sai dao động ngang nên protec mới cúp . có điều không hiểu là khi có tín hiệu hình vào thì chạy bình thương còn nếu chỉ ghim dây ko ( đầu kia để trống ) thì bị sai dao động và cúp ngay . lâu lâu gặp nhiều pan khó hiểu thật . làm thì không được bao nhiêu tiền mà thấy hại não quá . ăn không ngon , ngũ không yên với nó
                            Mình thấy pan này xương đấy không dễ nhai đâu. Theo mình thì bạn dò mạch xem từ cổng AV chạy về đâu. có ic đảo không.? hút trống từng đoạn một và thử đưa đường ghim ( đầu kia để trống) để xem nó bị từ đoạn nào,để thu hẹp phạm vị gây pan. có thể các tụ lọc nhiễu(tụ pi,tụ gốm..) trên đường đi bị suy giảm nên nhiễu từ đường AV tồn tại và gây bệnh.Bạn thử bật đầu lên và cho tiếp masse thật tốt giữa đầu và tivi ( không cho tín hiệu hình vào) xem nó có bị cúp không.? Bệnh khó đấy bạn làm đi ,có gì thông báo anh em cùng chia sẻ. Chúc bạn sớm thành công.!

Comment

• Nhờ Anh ,em diễn đàn giúp dùm tôi con pana model TC-21KS99VQ chạy ic tổng TDA9384PS/N2/2/0730 IC nhớ 24C08
                              khi mở chế độ AV khi không có tín hiệu VIDEO ( màn ảnh xanh bình thường )kiễm tra đường tín hiệu đi thẳng vô con tổng không bị gián đoạn ,trường hợp hư tổng nầy có thể độ sử dụng lại tổng nầy kô? xin cảm ơn

Comment

có ai biết làm ơn giúp dùm em với . nó xài mạch 2 lớp + không có sơ đồ , em lên alldata tìm ic cũng không thấy
                                hiện e bế tắc rồi
                                chân protec là chân 36

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X