Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nói rõ hơn xíu. bị mất nguồn hay bị gì. cũng có khả năng nguồn tốt cho bo khiển chạy thì mất nguồn 5v coi trừng đóng lộn 5v xuống mass
    Nguyên văn bởi viponile Xem bài viết
    hihi
    em viết lại thiếu rồi

Comment

• xin các ae diễn đàn cho e bít con nhớ panasonic 29fx71v chạy con 24c bao nhiêu ko ạ .e kảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
        xin các ae diễn đàn cho e bít con nhớ panasonic 29fx71v chạy con 24c bao nhiêu ko ạ .e kảm ơn
        Pana 29fx71v ver 1.014, 24C16

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• các bác cho em xin fine nhớ pana TC 25FG22V tổng 49x với em xin cảm ơn ???????\
          ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
            các bác cho em xin fine nhớ pana TC 25FG22V tổng 49x với em xin cảm ơn ???????\
            Đây bạn................của anh em đã up
            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
              các bác cho em xin fine nhớ pana TC 25FG22V tổng 49x với em xin cảm ơn ???????\
              Đây bạn................của anh em đã up
              Attached Files

Comment

• chào các bác hôm nay em lảnh một em pana_TC_21FX20B_chạy nguồn là STR7654/TỔNG 49X3FPZF1000. ban dầu khách đem lại là ic nguồn str6754 và dz846 (8v2) .sau khi em thay mới em cắm điện 100v > nguồn ra b+ 140v tải giả bt các nguồn ra 15v 8v tốt . nhưng em vừa cắm nguồn 220v thì nó nơ một cái tec là lượm con str 6754 và r853 2.2/7w. em kt nguôi tùng cây diot và điện trở bình thường tiếp tục đưa vào em khác và củng y như đả lên đến em thứ 5 rùi hiên bây gời em củng hết ic rùi và hết cách rùi và em đưa lê để các bác và anh ai đả găp bênh trên và chỉ cho em hướng để sửa . em vô cùng biết ơn . anh hoang lông cứu em với em bó tay vói em pana này sau lai thế ic em mua loại tốt mà. huhuhuhuhu

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                  chào các bác hôm nay em lảnh một em pana_TC_21FX20B_chạy nguồn là STR7654/TỔNG 49X3FPZF1000. ban dầu khách đem lại là ic nguồn str6754 và dz846 (8v2) .sau khi em thay mới em cắm điện 100v > nguồn ra b+ 140v tải giả bt các nguồn ra 15v 8v tốt . nhưng em vừa cắm nguồn 220v thì nó nơ một cái tec là lượm con str 6754 và r853 2.2/7w. em kt nguôi tùng cây diot và điện trở bình thường tiếp tục đưa vào em khác và củng y như đả lên đến em thứ 5 rùi hiên bây gời em củng hết ic rùi và hết cách rùi và em đưa lê để các bác và anh ai đả găp bênh trên và chỉ cho em hướng để sửa . em vô cùng biết ơn . anh hoang lông cứu em với em bó tay vói em pana này sau lai thế ic em mua loại tốt mà. huhuhuhuhu
                  trước hết bạn kiểm tra tụ nguồn 330m/450v có khô ko /thay ic quang / tụ hóa quanh ic / R xuống mát đứt hoặc tăng/ loại trù tải chập trước khi lắp ic mới láy nguồn khác (bo 5 dây) cho chạy thử xem biến thế có chập ko chúc may mắn

Comment

chào các bác hôm nay em lảnh một em pana_TC_21FX20B_chạy nguồn là STR7654/TỔNG 49X3FPZF1000. ban dầu khách đem lại là ic nguồn str6754 và dz846 (8v2) .sau khi em thay mới em cắm điện 100v > nguồn ra b+ 140v tải giả bt các nguồn ra 15v 8v tốt . nhưng em vừa cắm nguồn 220v thì nó nơ một cái tec là lượm con str 6754 và r853 2.2/7w. em kt nguôi tùng cây diot và điện trở bình thường tiếp tục đưa vào em khác và củng y như đả lên đến em thứ 5 rùi hiên bây gời em củng hết ic rùi và hết cách rùi và em đưa lê để các bác và anh ai đả găp bênh trên và chỉ cho em hướng để sửa . em vô cùng biết ơn . anh hoang lông cứu em với em bó tay vói em pana này sau lai thế ic em mua loại tốt mà. huhuhuhuhu
                    thay mới các tụ, Diode từ pin 1 IC nguồn STR7654. thay ko đo.

Comment

• em cám ơn hai anh nhưng em có ra chợ mua 2 em về và có thay tụ nguồn chính và 2 tụ 561/2k , 151/2k rùi nó củng như củ hà .củng nướng hết một em nủa rùi bây giờ em ko biết còn cái gì mà nó hư như vậy nửa .nó nói tắc 2 chân 1 & 2 thui và đức diên trở 7w 2.2 . các anh và bác có cách nào nủa ko giúp em với em xin mang on nhiều lắm huhuhuhuhuh

Comment

• đúng là đo ko nguội ko chính xác em thay thử hết tấc cả diot thủy tinh và zone xunh quanh str7654 mà ko cần đo nó đả chạy hơn khoảng 2 giờ rùi mà ko xao chắc ok rùi em cám on các anh đả chỉ em

Comment

• chỉ môt cái panasonic này mà nò hành hạ em quá trời luôn các bác ơi ngày hôm qua nó chay tốt đến chiều luôn em mói dám dao cho khách . đem về hát mới được môt đêm thì lai mở máy lên chỉ có đèn xanh đỏ chớp chớp em mở máy kt thì nguồn 140v tục 135v dao động 8v 20v củng dao động theo . em đả thay se 140 và opto khác và tụ lọc ra các áp rùi củng vậy ic tổng em hàng chân lại rùi luôn củng không hết bệnh em củng hết chiêu rùi nhờ các bác và anh bắc bệnh dùm em em rất mang ơn nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• nhả bỏ đường bảo vệ diot 511 ra thử. và nhả bỏ điện trở dán 688 ra xem. đèn xanh chớp liên tục kiểm tra đường 5v. nhả bỏ 2 con mình nói ra thử
                            Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                            chỉ môt cái panasonic này mà nò hành hạ em quá trời luôn các bác ơi ngày hôm qua nó chay tốt đến chiều luôn em mói dám dao cho khách . đem về hát mới được môt đêm thì lai mở máy lên chỉ có đèn xanh đỏ chớp chớp em mở máy kt thì nguồn 140v tục 135v dao động 8v 20v củng dao động theo . em đả thay se 140 và opto khác và tụ lọc ra các áp rùi củng vậy ic tổng em hàng chân lại rùi luôn củng không hết bệnh em củng hết chiêu rùi nhờ các bác và anh bắc bệnh dùm em em rất mang ơn nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

chỉ môt cái panasonic này mà nò hành hạ em quá trời luôn các bác ơi ngày hôm qua nó chay tốt đến chiều luôn em mói dám dao cho khách . đem về hát mới được môt đêm thì lai mở máy lên chỉ có đèn xanh đỏ chớp chớp em mở máy kt thì nguồn 140v tục 135v dao động 8v 20v củng dao động theo . em đả thay se 140 và opto khác và tụ lọc ra các áp rùi củng vậy ic tổng em hàng chân lại rùi luôn củng không hết bệnh em củng hết chiêu rùi nhờ các bác và anh bắc bệnh dùm em em rất mang ơn nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                              thay dz 862 đi nhé 3.6v

Comment

• em cám ơn hai huynh để em lam có gì cho anh hay nhe

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X