Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp em với, nhà em có con tivi plasma panasonic TH-42X30V. Dạo này nó bị cái bệnh, đang xem thì tắt ngóm rồi bật không lên nữa, khi cố thử bật lên thì nó nháy đèn đỏ đều 12 lần và không lên nữa. Để nó im 1 thời gian thì bật lại lên được. Em ở hải dương thử gọi một thợ vào họ bảo model cũ quá phải tìm đồ. Các bác biết nó bị bênh gì không ah, có bác nào ở TP. Hải Dương sửa được con này không ah. Em xin cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi quantran87 Xem bài viết
      Các bác giúp e,con pana tc-21fx71v chạy x49 4 hàng chân bị giãn hình lên trên khoảng 1cm ,e chỉnh service cũng không được.
      Kiểm tra thử đường B+ xem bạn. Mình vừa cấy nguồn 5 dây 1 em lg29, khi B+ chưa đủ 120 thì thấy mành bị dãn dọc.

Comment

• Board nguồn em có con MIP3E4MY này bị cháy. Các bác có biết linh kiện nào thay thế nó được xin chỉ giúp em. Thanks các bác

Comment

• Lời đầu e xin kính chào các cao thủ đầu chảy mủ
          E là thành viên mới cũng là thợ vườn thôi ạ xin được ra mắt và có đôi việc mạo muội nhờ các cao thủ chỉ bảo
          Tình hình e đang làm 1 con pana 21fx71v chạy tổng 4 hàng chân .máy cấp nguồn im ru k có đèn báo .kiểm tra sơ bộ các nguồn sau diot thứ cấp có đủ .b+ có đủ .thiếu nguồn 3v3 và 1v8 ở 2 con ổn áp chỗ gần rắc av sau đít .nguồn vxl k có .vậy e nên làm từ phần nào mong các cụ chỉ giáo cho .à 2 con ấy e bóc thử bên phần ổn áp 5v sang cùng số nên có khả năng k chết ợ

Comment

• Câc cụ cho cháu hỏi cái này vs ạ. Trả là cháu có đang tập tành sửa tv, nhưng cháu k hiểu cái đoạn đo chân R,G,B trên ic 64 chân mà đ.ap không bằng nhau ạ, cụ thể là chân R=0.12 chân G=0.22 chân B=0.12. Trên boad đuôi đèn thì đo kR=192, kG= 127, kB= 172 là sao taaa, màn hình tivi lúc bật thì bên trái xanh lè bên phải chuẩn hơn. Vào service của sony kv-25mf1 thì chỉnh GMT mức 1 thì toàn bộ màn chuyển sang xanh dương, BMT mức 1 thì toàn màu xanh lá, RMT mức 1 thì chả thấy thay đổi gì ạ, mong các cụ có kinh nghiệm tương tác sớm ạ.
            Attached Files

Comment

• Tivi panasonic 21P20V tổng 1237 các hệ màu thì ảnh đen trắng nhưng có bóng ma còn để auto thì bị chớp màu liên tục và vẫn có bóng ma cả bên tivi và av có anh em nào làm qua xin chỉ giùm thanhk đã kiểm tra các nguồn OK RGB 3v

Comment

• Nhờ Anh Em giúp ..
                Mình có con Pana Plasma 50ST30V ..lỗi nháy đèn đỏ 8 nháy ,,,cho hỏi nó bị lỗi gì và cách sửa Mình ở Saigon cần tìm chỗ sửa uy tín ..
                cám ơn Anh Em

Comment

• Chào các bác, các bác cho em hỏi em làm tivi panasonic p42x30v mở nguồn chỉ lên đèn vàng không có hình với tiếng, khi ấn chọn chức năng trên điều khiển thìddenf vàng chớp rồi tắt, tivi mở nguồn để lâu bị nổi đèn đỏ nháy 13 nhịp là bị gì ạ

Comment

• mình có tivi crt pana 29icnh hiện tượng là khởi động lên hiển thị xong bi co mà rồi tắt xong tự khởi động lại cứ lặp lại hư vậy kt nguồn đầy đủ rồi khi co màn tắt 135v tụt xuông dưới 100 v tắt cái lại hồi đủ mong mọi người chỉ giúp

Comment

• Dạ chú xem nguồn ic mành đủ hông ạ. Hok được thi Thay ic mành nữa...

Comment

• Mình đang sửa tv pana cổ lỗ sĩ chạy ic khiển 49x ……… bị mất tiếng hình bình thường.tầng công suất tốt. Bác nào biết chỉ giúp xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X