Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tivi PANASONIC MODEL TC-2950R ngắt dao động cần giúp đỡ

chào các ae mình đang làm con tivi panasonic TC-2950R máy chạy ic AN 5607 VÀ MN 152810 bị hiện tượng ngắt dao động mình đã kt nguồn hàn kỹ lại mạch nhưng vẫn ko dc khi bật cho máy chạy chỉ nghe tiếng rít nhẹ của cao áp rồi ngắt ngay đã kt tải sau cao áp khi cao áp rít thì đo tim đèn có điện áp .máy ngắt mất dao động nguồn b+ cấp cho cao áp vẫn còn mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn

Comment

muốn nó chạy thì sấy nhưng ko tìm ra bệnh

Comment

máy ngắt bảo vệ,bạn thử cô lập các nguồn từ cao áp ra(bỏ bớt tải cho cao áp),rút bỏ lái tia ra nữa xem máy có ngắt ko?,như thế cô lập tìm pan dễ hơn,nếu vẫn ngắt thì có thể cao áp chập,chúc bạn nhanh khỏi pan!!!!

Comment

tôi co con 29 p180v gần tháng rồi đã sửa đc đâu nó cũng bị thế

Comment

bạn kiểm tra kỹ mạch bảo vệ, mấy con diode zenner ở phần vỉ nguồn xem sao nhé. tôi up sơ đồ lên diễn đàn cho bạn mhuwng ko được bạn cho địa chỉ mail tôi gửi cho .
            chúc bạn thành công
            sdt: 0915971262
            email:
            đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

cảm ơn ae đã nhiệt tình giúp đỡ emal của mình là xincongoitennhau_hp@yahoo.com.vn mình vẫn chưa tìm dc pan chờ hồi âm của các ae giúp đỡ

Comment

tôi đã gửi sơ đồ cho bạn qua mail rồi đó
                sdt: 0915971262
                email:
                đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
                  chào các ae mình đang làm con tivi panasonic TC-2950R máy chạy ic AN 5607 VÀ MN 152810 bị hiện tượng ngắt dao động mình đã kt nguồn hàn kỹ lại mạch nhưng vẫn ko dc khi bật cho máy chạy chỉ nghe tiếng rít nhẹ của cao áp rồi ngắt ngay đã kt tải sau cao áp khi cao áp rít thì đo tim đèn có điện áp .máy ngắt mất dao động nguồn b+ cấp cho cao áp vẫn còn mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn
                  theo mình thì máy của bạn đang bị mạch bảo vệ.nếu nguồn vẫn ra đủ thì bạn nên ngắt mạch bảo vệ tia X,mạch này lấy điện từ chân đôt tóc qua 1 con diot rồi vào 1 con đèn C mình cũng ko nhớ rõ lắm.nếu ko hết thì thay tụ lọc 5V.nhưng mà lúc máy mắt giao động thì ở chế độ chờ hay ở chế độ bình thường bạn có thể nói rõ hơn được ko

Comment

bạn thử kiểm tra quét mành và phần méo gối xem sao...

Comment

mình đang có con pana tc-21p20v hình ảnh tất cả bình thường nhưng bị mất màu, anh em nào biết xin chỉ giùm

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                        Mình gửi qua mail cho bạn rồi đó.
                        mÌNH CỦNG ĐANG CẦN SƠ ĐỒ NÀY (PANA TC-21PS70V)H-TUAN CHO MÌNH XIN MỘT BẢN NHA .XIN CÁM ƠN
                        tuyel595@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi tuyel-595 Xem bài viết
                          mÌNH CỦNG ĐANG CẦN SƠ ĐỒ NÀY (PANA TC-21PS70V)H-TUAN CHO MÌNH XIN MỘT BẢN NHA .XIN CÁM ƠN
                          tuyel595@yahoo.com.vn
                          Tặng bạn nè.
                          Attached Files
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                            Tặng bạn nè.
                            cám ơn ae đã nhiệt tình .Mình xin sơ đồ tivi PANA model TC -21PS70V,còn bạn gửi tặng mình là File ROM .Ae nào có cho mình xin với máy bị sét đánh nên nó tê liệt .nguồn chạy tốt.Chân thành cám ơn

Comment

Máy bạn bị sao rồi đó !mình thử tải về đúng mà !!!Thử lại nhé !
                              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
                                máy bạn bị sao rồi đó !mình thử tải về đúng mà !!!thử lại nhé !
                                xin lỏi bạn mình nhầm ,một lần nửa thành thật cám ơn bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X