Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
    E chưa có sơ đồ,bác có cho e xin với,v/đ là nguồn chưa chạy,ko nhẽ nhớ lỗi cũng ảnh hưởng tới nguồn sao,mà con này nó dùng nhớ dán nên e cũng chưa biết cách nạp,bác tư vấn giùm thêm e nhé.Thank.....
    Nhớ dán bây giờ nó có kẹp bán đấy ,,Kẹp tiện và hay lắm ,Mình cũng chưa mua nhưng Mình nhìn thấy thằng cu Em nó mua rồi .Lỗi nhớ nó cũng bị vậy mà ,Nếu không thì nhả IC ra hàn mấy cọng dây đồng vào nạp tạm
    Attached Files
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

E chưa có sơ đồ,bác có cho e xin với,v/đ là nguồn chưa chạy,ko nhẽ nhớ lỗi cũng ảnh hưởng tới nguồn sao,mà con này nó dùng nhớ dán nên e cũng chưa biết cách nạp,bác tư vấn giùm thêm e nhé.Thank.....
      Trên là sơ đồ nguồn còn đây là IC tổng,,,
      Attached Files

Comment

Nạp thử fw này Mình không nhớ nữa,,,
        Attached Files

Comment

• tôi mới nhận 1 con pana lcd model : TH- L32x10V bị pan bật nguồn dền xanh chớp chớp khoảng 30s sau đó ngắt đèn đỏ chớp 3 nhịp và lập đi lập lại liên tục ai đã làm pan này xin chỉ gùm . vì đây là lần đầu tiên nhận sửa loại màn hinh LCD nên chưa có hướng giải quyết

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdl78 Xem bài viết
            tôi mới nhận 1 con pana lcd model : TH- L32x10V bị pan bật nguồn dền xanh chớp chớp khoảng 30s sau đó ngắt đèn đỏ chớp 3 nhịp và lập đi lập lại liên tục ai đã làm pan này xin chỉ gùm . vì đây là lần đầu tiên nhận sửa loại màn hinh LCD nên chưa có hướng giải quyết
            bạn lên thay thử cao áp nhé

Comment

• mình mới vào diễn đàn cho mình hỏi tivi pana tc-21ps99 chạy tda9384 bị mấp tiếng

Comment

• Nguyên văn bởi doanhanh Xem bài viết
                mình mới vào diễn đàn cho mình hỏi tivi pana tc-21ps99 chạy tda9384 bị mấp tiếng
                hỏi kiểu này thì...potay.com, pochan.net...???...
                .... chắc chết loa đây????
                MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Mình đang gặp rắc rối với e PA NASONIC TC-21FS24V;tổng dán vuông TDA12166,chết chập IC nguồn STR-W6754,luc mở máy KT m thấy thợ trc đã hở chân d/k tắt mở nguồn từ 12166 ra,khách nói vãn xem bt,mất điện lưới sau đó có điẹn lại thì chết,m đã kt các lk ngoại vi ko thấy j bất thường,thay 6754 mới vào thì nguồn nhấp nháy,đèn đỏ chớp nháy theo,hàn lại chân lệnh khống chế nguồn vẫn vậy,đã thay thử opto,SE140 rồi mà vẫn thế,AE trên D.Đ ai đã từng làm qua pan này xin mách nc giùm với.Cám ơn nhiều....
                  trước tiên bạn cách ly hết tải ra, bỏ opto ra và thay vào đó một biến trở 10k, dùng tải giả làm cho nguồn chạy ok đã rồi mới tính tiếp đc. nguồn chạy 6754 thì mạch cũng đơn giản k đến nỗi phức tạp mà.
                  Last edited by aibietdo; 04-01-2013, 22:53.
                  MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
                    trước tiên bạn cách ly hết tải ra, bỏ opto ra và thay vào đó một biến trở 10k, dùng tải giả làm cho nguồn chạy ok đã rồi mới tính tiếp đc. nguồn chạy 6754 thì mạch cũng đơn giản k đến nỗi phức tạp mà.
                    cám ơn bạn đã quan tâm,nhưng thật sự là pan dòng pan a khó nhai lắm,nếu ko phải (chuyên gia) về pa.na thì khó lắm,các nguòn kc mình làm ngon mà,trừ khi bạn là chuyên gia về pa.na thì mình xin dc chỉ giáo,mình đã làm theo cách <thông thường> mà ko dc vậy.có thể nói đay là pan đặc chủng của pa.na nhưng mình đã xin chỉ giáo rồi mà chưa có cao nhân nào kê đơn chuẩn,,có thể họ "giấu nghề"chăng,dòng này cũng sắp đi vào dĩ vãng rồi lên mình cũng hỏi cho biết thôi,ko làm thì trả lại,làm thì giá cao chắc khách khó chấp nhận.Thú thực với AE mình mua thanh lí con này để ngâm cứu thôi,thấp nhất mình lấy đèn hình thôi mà.Tôi cũng có biết các AE trên d.đ điện tử.com chuyên về pa.na CRT nhưng họ "giấu" kĩ quá lên đành cho nó "chết mòn" thôi vậy.thợ SCDT bây j phải tính "ngày công"cơ bản đã.Thời gian là vàng mà....Dù sao cũng cám ơn bạn,nếu có chiêu chuyên dụng chia sẻ cho AE mình xin thay mặt AE trên D.Đ cám ơn bạn nhiều nhiều....
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguồn khi bạn thay vào B+ có đủ 140v kg . Nguồn cấp cho ic ổn áp đủ kg . Phải có đầy đủ thông tin mới tư vấn được chứ

Comment

cám ơn bạn đã quan tâm,nhưng thật sự là pan dòng pan a khó nhai lắm,nếu ko phải (chuyên gia) về pa.na thì khó lắm,các nguòn kc mình làm ngon mà,trừ khi bạn là chuyên gia về pa.na thì mình xin dc chỉ giáo,mình đã làm theo cách <thông thường> mà ko dc vậy.có thể nói đay là pan đặc chủng của pa.na nhưng mình đã xin chỉ giáo rồi mà chưa có cao nhân nào kê đơn chuẩn,,có thể họ "giấu nghề"chăng,dòng này cũng sắp đi vào dĩ vãng rồi lên mình cũng hỏi cho biết thôi,ko làm thì trả lại,làm thì giá cao chắc khách khó chấp nhận.Thú thực với AE mình mua thanh lí con này để ngâm cứu thôi,thấp nhất mình lấy đèn hình thôi mà.Tôi cũng có biết các AE trên d.đ điện tử.com chuyên về pa.na CRT nhưng họ "giấu" kĩ quá lên đành cho nó "chết mòn" thôi vậy.thợ SCDT bây j phải tính "ngày công"cơ bản đã.Thời gian là vàng mà....Dù sao cũng cám ơn bạn,nếu có chiêu chuyên dụng chia sẻ cho AE mình xin thay mặt AE trên D.Đ cám ơn bạn nhiều nhiều....
                        chuyên gia về pana và chiêu chuyên dụng thì tui đều k phải rùi. nhưng với nguồn thì tui k sợ dòng máy nào chỉ sợ ta k muốn ngâm cứu để sửa nó thôi ( vì như bạn nói thời gian.... ) nhưng tui nghĩ là hiệu quả công việc thôi chứ nếu đã là của mình thì những lúc thư giãn mình cày là sẽ ok thôi. nếu có chiêu gì thì tui đã tư vấn cho bạn rùi vì với tui k giấu để làm gì vì khi qua "bên kia" có mang dc gì đâu. bạn nói đúng có một số người giấu như .... vì họ nghĩ...tui cũng đã từng gặp những người đó nhưng mình cũng đừng trách họ làm gì vì...
                        thôi bỏ đi giờ bạn cho ae biết cụ thể là bạn đã làm những gì rồi, nó nháy là do nguồn hay do bảo vệ? ( làm thông thường như bạn nói là thế nào? đã làm như tui nói chưa và nguồn lúc đó thế nào?) tóm lại bạn cứ tả càng chi tiết cụ thể càng tốt ae cùng giúp nhau sửa thì ắt nó phải chạy thôi. ( k có việc gì khó chỉ sợ ...k nhiều)
                        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• ae có fai jvc av-k1672 chạy giải mả tb1226 cho e xin e cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                            ae có fai jvc av-k1672 chạy giải mả tb1226 cho e xin e cám ơn nhiều
                            có fw này thư xem.
                            JVC AV-K1672.zip
                            ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
                            ĐT-0917.050.886

Comment

• Ae trên diển đàn đã gặp Pan của PANA model 21GX28V chạy IC dán TDA12166H/N2, 24C08 như thế này cho ý kiến mình với.....bây h , máy mở lên , nguồn chạy khoảng 5 giây tự động khóa lại , chỉ còn nguồn 3V3, B+ còn dc 12V, đèn hiển thị màu đỏ chớp tắt, nạp ROM nhớ rồi vẫn vậy.....rút điện ra cắm lại thì lên sau đó lại khóa.....ae đã gặp bệnh này giúp với...cám ơn ae nhiều...

0934 109289
                              TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
                                chuyên gia về pana và chiêu chuyên dụng thì tui đều k phải rùi. nhưng với nguồn thì tui k sợ dòng máy nào chỉ sợ ta k muốn ngâm cứu để sửa nó thôi ( vì như bạn nói thời gian.... ) nhưng tui nghĩ là hiệu quả công việc thôi chứ nếu đã là của mình thì những lúc thư giãn mình cày là sẽ ok thôi. nếu có chiêu gì thì tui đã tư vấn cho bạn rùi vì với tui k giấu để làm gì vì khi qua "bên kia" có mang dc gì đâu. bạn nói đúng có một số người giấu như .... vì họ nghĩ...tui cũng đã từng gặp những người đó nhưng mình cũng đừng trách họ làm gì vì...
                                thôi bỏ đi giờ bạn cho ae biết cụ thể là bạn đã làm những gì rồi, nó nháy là do nguồn hay do bảo vệ? ( làm thông thường như bạn nói là thế nào? đã làm như tui nói chưa và nguồn lúc đó thế nào?) tóm lại bạn cứ tả càng chi tiết cụ thể càng tốt ae cùng giúp nhau sửa thì ắt nó phải chạy thôi. ( k có việc gì khó chỉ sợ ...k nhiều)
                                trc khi thay IC mới mình đã KT linh kiện ngoại vi ko vđ j,đã thay thử opto &se140,nguồn chạy nhưng ko đủ,đèn đỏ nhấp nháy,B+ khoang 20v,cô lập hở chân lệnh on/off nguồn vẫn vậy,3v3 vẫn BT.NHờ bạn cùng AE tư vấn thêm,thank....
                                Đỗ Ngọc Hiếu
                                Từ Sơn, Bắc Ninh
                                Điện thoai; 0989 800

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X