Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào ae trên diễn đàn . xin ae trợ giúp giùm . mình đang làm con tivi sony 42w674 . hiện tượng cổng HDMI khi có tín hiệu. Khi thì ko.( có thể chạy luôn tục cả ngày ok, nhug nếu mất tín hiệu thi luôn tuc) cáp kết nối HDMI mình cũng đã thay , đã thay bo mạch chủ nhưng vãn vậy. Có khi nào 2 bo mạch hỏng cùng 1 pan ko vậy.? Mong ae giúp đỡ mình. Thanks all

Comment

• Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      đang gặp sony KLV-32EX330 Hiện tượng khởi động màn hình chớp sáng nổi logo SONY rồi tự khởi động lại (việc này lặp đi lặp lại 2-3 lần ) rồi tự ngắt đèn đỏ nháy 6 nhịp. ae có cao kiến gì giúp với
      Máy hư led bạn ơi

Comment

• Các ae giúp em con SonyXA21m83. Mỏ nguồn lên rele cứ dóng mở cách cách liên tục,lúc đầu có osc chưa lên sáng cúp luôn. Các nguồn đều đủ. Nhổ Q503 ra vẫn vậy,nối tac rele lại thì lên sáng nhưng mất vert,em đả thay ic dọc và kt nguồn âm dương 13v và các lk phần dọc đều tốt. Máy chạy ic cxa2159 ,an5522.cac1 ae cứu dùm .em thành thật biết ơn!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Giúp em với các a ơi...

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
            Các ae giúp em con SonyXA21m83. Mỏ nguồn lên rele cứ dóng mở cách cách liên tục,lúc đầu có osc chưa lên sáng cúp luôn. Các nguồn đều đủ. Nhổ Q503 ra vẫn vậy,nối tac rele lại thì lên sáng nhưng mất vert,em đả thay ic dọc và kt nguồn âm dương 13v và các lk phần dọc đều tốt. Máy chạy ic cxa2159 ,an5522.cac1 ae cứu dùm .em thành thật biết ơn!!!!!!!!!!!!!!!
            Hay các anh ai có fw cho em xin em nghi no lỗi khiển bởi vì chân 7 của nó cứ lệnh tắt mở liên tục. Xa 21m83,vsl cxp86449 tổng cxa2159 nhớ 24c08 viert an 8822 cho em xin chân thành cám ơn!,,,,,Trước đó nó bị xì cao áp em thay cao áp rin luôn rồi...

Comment

• Buồn quá không có cao thủ nào giúp mình hết. Mình củng đà hét cách rồi.

Comment

• Các bác giúp mình với. TV SONY 40EX430 bị lỗi nguồn. Tắt bằng điều khiển để qua đêm đến sáng hôm sau đèn LED vẫn đỏ nhưng không bật lên được. Rút dây nguồn ra để 1 lúc cắm vào thì mất LED đỏ -> vẫn không bật được. Lại rút dây nguồn để một lúc cắm vào mới lên LED đỏ, lúc này bật TV lại lên dùng bình thường.

Túm lại cứ qua đêm lại phải rút ra cắm vào vài ba lần, mỗi lần cách nhau tầm 1 phút thì mới bật được TV. Bỏ thì thương mà vương thì tội.
                Mình có biết chút ít về điện tử, mong bác nào cao thủ chỉ dẫn nên dò bắt đầu từ đâu.

Cảm ơn các bác!

Comment

• Chào cả nhà,
                  Hiện em đang có con TV 32EX520 bị hiện tượng: có âm thanh, các phím điều khiển âm lượng, CH bình thường nhưng không lên hình. Có đèn nền bình thường. Màn hình lúc đầu sáng xong đen dần đen dần, nhưng đèn nền vẫn sáng bình thường.
                  Vậy các bác cho em hỏi nó bị hỏng T-board hay hỏng Panel ạ?
                  Và chi phí sửa tại Hà Nội tầm bao nhiêu ạ?

Thanks các bác!

Comment

• cứ mang ra thợ thôi, mấy con này thay ic cũng khó tìm ic đúng với mã, mà giờ giá thay cũng mắc, a e nên tìm mua tivi mới giá cũng rẻ

Comment

• Tivi Sony KDL-40R470B màn hình ửng sáng cúp đèn đỏ chớp 5 nhịp. Mong anh em giúp mình với? Xin chân thành cảm ơn!

Comment

• sony 32r410b bị lỗi 2 nháy anh em chỉ mình khắc phục với xin cảm ơn

Comment

• Sony 32w600d không có hình chỉ có nền sáng trắng khi bật lên nó bị sao vậy cả nhà ơi

Comment

• mình có nhận của khách 1 tivi sony 49w660e,mình tháo máy ra thấy hiện tượng là cuộn cảm 220uh bị rớt ra khối mạch,mình tiến hành hạn vào mạch lại chạy một hồi thì cuộn cảm ấy lại rớc ra nữa,như vậy mấy có tượng gì vậy?,ae có làm qua hay thấy qua tượng trên chỉ giup mình trân thành cám ơn!

Comment

• Dạ chú lấy chì hàn lại cho chắc rùi lấy mì tôm với keo con vòi dán nó lại cho khỏi rớt ạ. Nếu nó vẫn hông chịu thì chú sang nhà chị hàng xóm nào đang xây chát rình rình bốc lấy 1 nắm xi măng bỏ vào túi rùi đi ra đồng kiếm 1 con trâu to khỏe hứng lấy 1 nắm phân của nó trộn với xi măng rùi đổ vào mạch ạ. Sau 7 ngày đảm bảo chắc chắn ạ...

Comment

• Chào mọi người, Mình là thành viên mới. Rất mong được giúp đỡ để học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X