Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình cần sơ đồ chân ra của ic giải mã cxa1587s hoặc sơ đồ tv sony kv-k25mf1, ACE nào có share cho mình rất cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
      loay hoay mãi vẫn chưa làm được nguồn sony weGA 25 inh chạy ic mcz3001D VÀ 2 CON IRF7N50A ,hiện tại máy ko có nguồn ra đã kiểm tra tất cả các nguồn ra đề ko chập gì cả , và thay luôn ic MCZ3001D nhưng chưa có kết quả thay luôn p817 , hiện giờ ic MCZ3001D rất nóng , bác nào giúp em sủa ban này với ạ . em cảm ơn nhiều
      tất cả máy sony wega thiết kế 2 loại nguồn
      nguồn cấp trước cho vxl 5v-7v
      nguồn chính khối quét ngang,dao động ngang,âm thanh
      bạn xem lại có nguồn cấp trước chưa
      nguồn wega hơi phức tạp,vì có thêm mạch soft start,mạch bảo vệ quá dòng
      linh kiện bố trí chặt chẽ,nên phải cẩn thận.dùng mỏ hàn công suất nhỏ hơn 30w để tránh hư lk
      hỷk;i'[o
      P

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
        loay hoay mãi vẫn chưa làm được nguồn sony weGA 25 inh chạy ic mcz3001D VÀ 2 CON IRF7N50A ,hiện tại máy ko có nguồn ra đã kiểm tra tất cả các nguồn ra đề ko chập gì cả , và thay luôn ic MCZ3001D nhưng chưa có kết quả thay luôn p817 , hiện giờ ic MCZ3001D rất nóng , bác nào giúp em sủa ban này với ạ . em cảm ơn nhiều
        mcz3001d là ic điều rộng xung
        lk ngoại vi của nó có vấn đề thì nó mới nóng
        chân 6 bạn đo có vol ko
        hỷk;i'[o
        P

Comment

• tôi đang sửa cái sony trinitron kv-HF14M80 HIỆN TƯỢNG NHƯ SAU mở máy lên nữa màn hình phía trên đòn ngang qua trái để khoảng 5' thì ok đến nhẩy 2lan nhịp trà kiểm tr thấy từ nguồn các đường vẫn vậy ai biết xin chỉ giáo ic tong CXA 1239S

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
            vẩn vậy bác ơi.nhưng bây giờ phát hiện mới là khi nó cúp lần đầu khoảng 10 giây bấm lại lần 2 thì nó chạy lâu hơn khoãng 2 giây và lần 3 thì lại lâu hơn 1 chút nửa đến lần thứ 6,7 thì nó chạy khoãng nữa tiếng..nói chung càng nóng càng chạy lâu nhưng vẩn cúp...
            nếu vân cúp lchaan 50 bảo vệ bạn loại trừ rồi đèn q004 đã cô lập thì bạn kiểm tra kỹ tại chân b đen kích có con d800 khi nóng bị rò mất xung hoặc con d310 rò nguồn 9v xông vào afc khóa dao động

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              bệnh về hiển thị thì liên quan tới xung mành ;dòng tới mạch dao động của vxl nhưng nghe bạn nói thì có hiển thị volume thì ko phải bệnh xem xét lại xem hay có thể lỗi fai nhớ
              Vâng để em nạp lại nhớ xem sao. có gì báo cáo bác sau nhé

Comment

nếu vân cúp lchaan 50 bảo vệ bạn loại trừ rồi đèn q004 đã cô lập thì bạn kiểm tra kỹ tại chân b đen kích có con d800 khi nóng bị rò mất xung hoặc con d310 rò nguồn 9v xông vào afc khóa dao động
                thay con D800 và D310 rồi.cách ly con Q400 vẩn k thay đổi bác ơi pan này chua quá

DĐ:-
                Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                  thay con D800 và D310 rồi.cách ly con Q400 vẩn k thay đổi bác ơi pan này chua quá
                  các mạch bảo vệ đã cô lập vậy thì bạn kiểm tra kỹ phần biến thế kích nguồn 9v cho ic 8844 đã có dao động tới b đèn xuất dòng chưa mình nghĩ pan này khả năng của bạn kinh nghệm nhiều sẽ tìm ra thôi goobye

Comment

• chào các bác , tình hình là em đang làm 1 em sony kv xf 21m80 ,em nó bị như sau cứ thay đế vào là lại bị đánh cháy luôn cn trở ở bên trong đế , con này trước nó cũng bị nhưng bị nhẹ rồi nó đánh chết đèn, em đang nghi nó bị cao áp mà số cao áp của nó mờ hết có bác nà biết không chỉ cho em với , cái này là điện áp focus cao nên nó mới đánh chết đèn thì phải
                    không có việc gì khó
                    chỉ sợ tiền không nhiều
                    đào núi và lấp biển
                    không làm thì đi thuê

Comment

• ai giup voi toidang sua cai sony trinitron kv_hf14m80 tongcxa 2139s hien tuong mo may hinh bi no ra ben trai veo dau kiem tra b+140v cac nguon khac co , khoang 1 phut thi on dinh. den bao 2 nhip . xin so do chan CUC CAO AP 8-589-00 nx_1912/m thinh thoang hay tu ngat

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenqtv Xem bài viết
                        ai giup voi toidang sua cai sony trinitron kv_hf14m80 tongcxa 2139s hien tuong mo may hinh bi no ra ben trai veo dau kiem tra b+140v cac nguon khac co , khoang 1 phut thi on dinh. den bao 2 nhip . xin so do chan CUC CAO AP 8-589-00 nx_1912/m thinh thoang hay tu ngat
                        qui định của diên đàn viết phải có dấu ko ai trả lời đâu nháy 2 nhịp lỗi nguồn [quá dòng] nối tắt r 2.2om nguồn 135v tới cao áp xem

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                          bạn đo nguồn b+ được mấy vol vậy,có ánh sáng,hình tiếng gì không
                          nguon 135v,15v,30v,11v,7v,9vday du nhung chi co nguon 200v thi do len 188v ban oi? hinh tieng bthuong nhung mau thi luc laukhoan 2p moi co mà màu khong dúng màu (sai màu)
                          Last edited by hongd2001; 02-12-2013, 07:25.

Comment

• hongd2001 hongd2001
                            nguon 135v,15v,30v,11v,7v,9vday du nhung chi co nguon 200v thi do len 188v ban oi? hinh tieng bthuong nhung mau thi luc laukhoan 2p moi co mà màu khong dúng màu (sai màu)
                            bạn thay thử điôt con trở ơ đường 180v thủ chưa hoăc lỗi cao áp

Comment

các mạch bảo vệ đã cô lập vậy thì bạn kiểm tra kỹ phần biến thế kích nguồn 9v cho ic 8844 đã có dao động tới b đèn xuất dòng chưa mình nghĩ pan này khả năng của bạn kinh nghệm nhiều sẽ tìm ra thôi goobye
                              trời ơi pan quái lạ nó bị lổi rôm bạn ơi chép lại rom khác chạy ok..lần đầu tiên tôi mới thấy sony bị pan kiểu này đó.cảm ơn bạn rất nhiều đã chia sẽ.

DĐ:-
                              Email:

Comment

• bac nao co so do ti vi sony KV SW 29M60K cho em xin, cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X