Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
    thay con 47mF 50V ở phần sơ cấp coi thử. Trước e có gặp trường hợp gần giống vậy. Hy vọng giúp đc bác
    em thay thử rồi nhưng ko đc bác à

Comment

• Nguyên văn bởi kimtoantn Xem bài viết
      em thay thử rồi nhưng ko đc bác à
      gay nhở! bác thử thay luôn con SE, opto xem thử. mà phải tháo hở chân B+ của cao áp ra nhé, trước e đã từng gặp một con bị chập chân B+ này.
      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
      SĐT: 0542234068

Comment

• em nghe thấy tiếng lạch tạch ở phần nguồn sơ các bác à !

Comment

• Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
          gay nhở! bác thử thay luôn con SE, opto xem thử. mà phải tháo hở chân B+ của cao áp ra nhé, trước e đã từng gặp một con bị chập chân B+ này.
          con SE 135 và opto em cũng thay thử rồi, có khi nào chêt IC nguồn STR F6267 không bác em nghe sát tai thấy có tiếng lách tách ở khu vực IC nguồn, bác giúp em thêm với

Comment

con SE 135 và opto em cũng thay thử rồi, có khi nào chêt IC nguồn STR F6267 không bác em nghe sát tai thấy có tiếng lách tách ở khu vực IC nguồn, bác giúp em thêm với
            bác đo B+ coi kim đồng hồ có nhịp theo tiếng tách tách đó ko, nếu có bác cho hở hết các tải bên thứ cấp rồi kiểm tra lại ,hở luôn cả diod nhé, vì nếu diod chập cũng sinh bệnh (nhưng phải chừa diod nắn B+ lại nhé nếu ko nó nổ cho phát thì khốn), nếu B+ ra đủ thì coi như xong. Nếu vẫn như cũ thì thay thử diode nắn áp cấp sau cho IC nguồn (diod vào tụ 47mF 50V, ở đây có thêm điện trở lấy áp cấp trước bác lưu ý nhé, mặc dù biết là đã có vôn ra). sực nhớ ra là chưa nghe bác nói thay thử diod nắn và tụ lọc B+, thử xem sao nhé.
            Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
            SĐT: 0542234068

Comment

• Các bác giúp em con sony 21m80 với. Bệnh của nó là mất hiển thị trên màn hình. các chức năng vẫn hoạt động tốt hình ảnh âm thanh ok mỗi hiển thị Volume, kênh là không có hiển thị. Bác nào làm rồi giúp em một chút. cảm ơn các bác

Comment

• con này chạy vxl CXP86449

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                  Các bác giúp em con sony 21m80 với. Bệnh của nó là mất hiển thị trên màn hình. các chức năng vẫn hoạt động tốt hình ảnh âm thanh ok mỗi hiển thị Volume, kênh là không có hiển thị. Bác nào làm rồi giúp em một chút. cảm ơn các bác
                  bệnh về hiển thị thì liên quan tới xung mành ;dòng tới mạch dao động của vxl nhưng nghe bạn nói thì có hiển thị volume thì ko phải bệnh xem xét lại xem hay có thể lỗi fai nhớ

Comment

• nhờ ae giúp đở..mình đang làm cái SONY HA21M80/L xử lý CXP85224A-TDA8844 tình trạng máy chạy khoãng 10 cúp STANBY ấn CH+ máy chạy lại rồi lại cúp.mình đã tắm mạch sạch sẽ,thay D310,D500,,SE135 nốt tắt R B+ thay tụ nguồn 160v100mf máy vẩn k thay đổi.ae ai đã làm qua pan này rồi vui lòng chỉ giúp tôi với.cảm ơn ae rất nhiều

DĐ:-
                    Email:

Comment

bạn thử kiểm tra thay hết diot nắn phần khởi đong dao động nguồn bên sơ cấp[nhớ là thay bàng điot xung] và kiểm tra con zene d 629 phần so áp xem

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                        nhờ ae giúp đở..mình đang làm cái SONY HA21M80/L xử lý CXP85224A-TDA8844 tình trạng máy chạy khoãng 10 cúp STANBY ấn CH+ máy chạy lại rồi lại cúp.mình đã tắm mạch sạch sẽ,thay D310,D500,,SE135 nốt tắt R B+ thay tụ nguồn 160v100mf máy vẩn k thay đổi.ae ai đã làm qua pan này rồi vui lòng chỉ giúp tôi với.cảm ơn ae rất nhiều
                        tử kiểm tra chân bảo vệ chân 50 của ic chói hoặc kiểm tra mạch stop q004 cắt dao đông dòng[ dò từ chân b đèn thúc qua r 800=1k]

Comment

• loay hoay mãi vẫn chưa làm được nguồn sony weGA 25 inh chạy ic mcz3001D VÀ 2 CON IRF7N50A ,hiện tại máy ko có nguồn ra đã kiểm tra tất cả các nguồn ra đề ko chập gì cả , và thay luôn ic MCZ3001D nhưng chưa có kết quả thay luôn p817 , hiện giờ ic MCZ3001D rất nóng , bác nào giúp em sủa ban này với ạ . em cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            tử kiểm tra chân bảo vệ chân 50 của ic chói hoặc kiểm tra mạch stop q004 cắt dao đông dòng[ dò từ chân b đèn thúc qua r 800=1k]
                            vẩn vậy bác ơi.nhưng bây giờ phát hiện mới là khi nó cúp lần đầu khoảng 10 giây bấm lại lần 2 thì nó chạy lâu hơn khoãng 2 giây và lần 3 thì lại lâu hơn 1 chút nửa đến lần thứ 6,7 thì nó chạy khoãng nữa tiếng..nói chung càng nóng càng chạy lâu nhưng vẩn cúp...

DĐ:-
                            Email:

Comment

• anh em d dan oi cho minh hoi minh gap con sony kv-tf21m80 benh la bị flyback minh da thay nhung no bi sai mau minh da chinh num cua flyback nhung van khg het den bao nhay 5 nhay 1 lan ; ae ai da lam wa roi giup minh voi ????

Comment

• Nguyên văn bởi hongd2001 Xem bài viết
                                anh em d dan oi cho minh hoi minh gap con sony kv-tf21m80 benh la bị flyback minh da thay nhung no bi sai mau minh da chinh num cua flyback nhung van khg het den bao nhay 5 nhay 1 lan ; ae ai da lam wa roi giup minh voi ????
                                bạn đo nguồn b+ được mấy vol vậy,có ánh sáng,hình tiếng gì không

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X