Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    bạn nói rõ tí nhé ko biết có đúng ko
    đúng đời này thì lk dán nhiều, bệnh tật cũng đa dạng vui phết. Pan đặc trưng là đèn led chỉ thị 2 màu nhưng tối thui ko sáng led nào cả!

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
      đúng đời này thì lk dán nhiều, bệnh tật cũng đa dạng vui phết. Pan đặc trưng là đèn led chỉ thị 2 màu nhưng tối thui ko sáng led nào cả!
      vậy pan này bạn xử lý thếw nào chỉ cho mình với mình đang có con bị như thế

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
        Xin chân thành cảm ơn bạn...đã OK
        Minh lai gap trường hợp máy chạy được vài phút lại trở về tắt chờ, minh đã cô lập đường X ray chan 50 ic tda 8844 va mạch bảo vệ đường nguồn rồi mà vẫn ko hết. Khi máy về chế độ tắt chờ ta ấn nút chuyển kênh máy lại chạy được vài phút lại chuyển về tắt chờ. Minh cũng đã kiểm tra lệnh reset về vi xu ly vẫn ổn.
        Có ai gặp trường hợp này chia sẻ giúp với, xin cảm ơn.

Comment

vậy pan này bạn xử lý thếw nào chỉ cho mình với mình đang có con bị như thế
          Bạn làm nhiều mà cứ đùa hoài, pan bệnh tử điện mỗi nhà mỗi cảnh nếu đúng model này thì bạn đã dò mạch đến đâu... Áp các chân như sao? còn hay lỗi đời này là con C dán .1( 100000p) mạch stanby.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
            Bạn làm nhiều mà cứ đùa hoài, pan bệnh tử điện mỗi nhà mỗi cảnh nếu đúng model này thì bạn đã dò mạch đến đâu... Áp các chân như sao? còn hay lỗi đời này là con C dán .1( 100000p) mạch stanby.
            cảm ơn bạn đã để ý đến câu hỏi của mình đúng là mình có con hg21m50ml đang ở tình trạng như thế bạn ạ nguồn 1.8v /3.3v /135v đủ nhưng bấm cả khiển và phím lệnh dều ko có biểu hiện gì data /clok bình thường chỉ lệnh mở ở chân 14 lúc nào cũng ở mức cao >kocnguoonf 5v/9v/1.8 cho audio bạn biết thì chỉ cho mình với chứ biển học là vô bờ (ông 70 học ông 71 ông 71 học trẻ lên 3 mà )mình tham gia diễn đàn này mong muốn chia sẻ cùng anh em cùng nhau tiến bộ còn con tổng của mình là tda 12063 để mình kiểm tra có gì mong bạngops ý giúp nhé xin chân thành cảm ơn;

Comment

• bat may co den do ko ban?
              Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              cảm ơn bạn đã để ý đến câu hỏi của mình đúng là mình có con hg21m50ml đang ở tình trạng như thế bạn ạ nguồn 1.8v /3.3v /135v đủ nhưng bấm cả khiển và phím lệnh dều ko có biểu hiện gì data /clok bình thường chỉ lệnh mở ở chân 14 lúc nào cũng ở mức cao >kocnguoonf 5v/9v/1.8 cho audio bạn biết thì chỉ cho mình với chứ biển học là vô bờ (ông 70 học ông 71 ông 71 học trẻ lên 3 mà )mình tham gia diễn đàn này mong muốn chia sẻ cùng anh em cùng nhau tiến bộ còn con tổng của mình là tda 12063 để mình kiểm tra có gì mong bạngops ý giúp nhé xin chân thành cảm ơn;
              sdt: 0915971262
              email:
              đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

bạn nào có sơ đồ máy SONY HG 21M50 ML cho mình xin cảm ơn trước nhé ko có đèn bạn ạ mình ít va vào dòng này nên chưa có kinh nghiệm chân ic ổn áp 9v ko có điện áp ra đầu vào co11v chân 4 là lệnh thấp khoảng 0.5v ko biết chân này mấy vôn thiic này mở nguồn
                Last edited by anhnamdinh1; 22-01-2014, 01:28.

Comment

bạn nào có sơ đồ máy SONY HG 21M50 ML cho mình xin cảm ơn trước nhé ko có đèn bạn ạ mình ít va vào dòng này nên chưa có kinh nghiệm chân ic ổn áp 9v ko có điện áp ra đầu vào co11v chân 4 là lệnh thấp khoảng 0.5v ko biết chân này mấy vôn thiic này mở nguồn
                  Bác xem có được ko nha:
                  Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                    Bác xem có được ko nha:
                    cảm ơn bạn nhé nếu có đúng đời thì bạn cho mình xin tiếp nhé vì mạch tắt mở cho con ổn áp 9v nó khác một tí bỏ một số lk vì con máy này mình thanh lý lại của khách họ mang đi nhiều thợ rồi mình muốn sơ đồ chuẩn nghe chủ nói thì trước đó có tiếng nổ lách tách trong máy rồi bị thế có khả năng chết tổng cũng nên ...xin cảm ơn bạn nhé///

Comment

• con giải mả đó bạn cho mình muọn dc ko

Comment

• bạn biết chan protec của ic cxa 2130s là chân số mấy ko

Comment

• máy sony TG212M50 PAN CHẾT SÒ NGAN VÀ CON DIOT D817 .khi mình thay sò ngan và con diot vào thì máy chạy nỡ ngan và con diot thì rất nóng . vậy anh em nào biết xin chỉ giáo nhé . cam on nhieu

Comment

Bạn dùng tạm sơ đồ này nhé, tìm dòng 21" chưa ra.
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi stkcomputer Xem bài viết
                              bạn biết chan protec của ic cxa 2130s là chân số mấy ko
                              Pin18, gỡ Q503 mất protec nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                                máy sony TG212M50 PAN CHẾT SÒ NGAN VÀ CON DIOT D817 .khi mình thay sò ngan và con diot vào thì máy chạy nỡ ngan và con diot thì rất nóng . vậy anh em nào biết xin chỉ giáo nhé . cam on nhieu
                                Con zin nó C5885 ko có diode damper nhé bạn, còn d817 chết bạn nên thay luôn con C841( 0.1) con tụ này song song với con d817. Tìm trong xác rã.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X