Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cũng tốt mà, mọi đóng góp đều quý báu,dù là muộn màng.... để dùng cho lần sau đi

phone: 0962.04.8638
    email:
    Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• cảm ơn anh thuancoi1974 đã góp ý ,đúng là máy bị bo tecom , nhưng khổ thay em ở quãng ngãi em có nhờ người mua giùm con max 9590 ở chợ nhật tảo nhưng con này hông có bán anh ah , anh coi nghiên cứu giúp em giải bài toán này được hông cảm ơn anh nhiều , anh em trên diễn đàn ai đã làm pan này rồi xin chỉ giúp giùm mình với nhé mình xin cảm ơn truóc ?

Comment

• Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
        cảm ơn anh thuancoi1974 đã góp ý ,đúng là máy bị bo tecom , nhưng khổ thay em ở quãng ngãi em có nhờ người mua giùm con max 9590 ở chợ nhật tảo nhưng con này hông có bán anh ah , anh coi nghiên cứu giúp em giải bài toán này được hông cảm ơn anh nhiều , anh em trên diễn đàn ai đã làm pan này rồi xin chỉ giúp giùm mình với nhé mình xin cảm ơn truóc ?
        Ở Hải Phòng thì Mình cứ mua IC thay 80K 1 con ,Mấy hãng thay cho nhau được tất đấy ,,,cứ thử đại đi ,,,ngu ý của Mình
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• ui thế ah, máy em chạy con max 9590 vậy thay con as15g được ko anh em rất cảm ơn anh đã góp ý giúp em ?

Comment

• Nguyên văn bởi dt_đucphe Xem bài viết
            ae giúp mình với mình có con sony ha 21m80_85224_8844 ,hiện tượng là máy chạy nhưng ko lên màn sáng ko điều khiển đc cả bằng phím và đk từ xa cũng ko nhận, hiển thị ko có, tăng g2 lên màn hơi sáng và có tia ngược (đã nạp lại nhớ rồi).xin đc trợ giúp cảm ơn ae.

a chớ vội thay vxl , a thử rút bỏ mắt nhận của nó ra xem sao có áp 5v đủ ko sau đó tính tiép , mấy lần e gặp sony chập mắt nhận đấy a ạ
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Chào các đồng nghiệp . H đang gặp tivi sony TG21M80 . Bật nguồn , máy chạy khoảng 1 phút thì tắt ở chế độ standby . Bạn nào gặp pan này rồi , xin chỉ dùm . Cám ơn nhiều ./.

Comment

• Nguyên văn bởi vtdt_xh Xem bài viết
                Chào các đồng nghiệp . H đang gặp tivi sony TG21M80 . Bật nguồn , máy chạy khoảng 1 phút thì tắt ở chế độ standby . Bạn nào gặp pan này rồi , xin chỉ dùm . Cám ơn nhiều ./.
                Bạn chú ý xem đèn stanby chớp mấy nhịp,từ đó bạn suy ra khu vực pan.

Comment

• TIVI SONY KV-1687MT cần giúp đỡ

Chào các bạn mình vừa nhận được một con sony KV-1687MT IC tông CXA 1213BS Ic nguồn STR6307.hiện tượng của nó là mất tiếng khi xem tivi có tiếng sôi. mình đã thay hộp kênh rồi nhưng vẫn không được. hình thì rất rõ nét chỉ có phần tiếng thôi. mình cũng đã chuyển hệ tiếng DK,I... nhưng không được bạn nào từng làm hay biết về pan này xin chỉ giúp mình với Trân trọng cảm ơn nhiều.
                  Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                  YM:

Comment

• Nguyên văn bởi dhuy Xem bài viết
                    Chào các bạn mình vừa nhận được một con sony KV-1687MT IC tông CXA 1213BS Ic nguồn STR6307.hiện tượng của nó là mất tiếng khi xem tivi có tiếng sôi. mình đã thay hộp kênh rồi nhưng vẫn không được. hình thì rất rõ nét chỉ có phần tiếng thôi. mình cũng đã chuyển hệ tiếng DK,I... nhưng không được bạn nào từng làm hay biết về pan này xin chỉ giúp mình với Trân trọng cảm ơn nhiều.
                    Pan này thường là do hư hỏng ở hộp trung tần hình.Bạn tháo hộp TTH ra,hàn lại thật kỹ các LK,thay thử thạch anh 6,5.Trước đây tôi cũng hay làm pan này và thường nối tắt transito digital swich chuyển hệ tiếng là được,nhưng muốn làm như vậy bạn phải có sơ đồ nguyên lý của mạch trung tần,bây giờ tôi có chỉ bạn cũng không thể xác định được vị trí của LK.Nếu khi bạn hàn lại kg được,bạn có thể tìm hộp TTH ở các vỉ máy cũ.
                    Last edited by buikhacthinh; 07-12-2012, 12:07.

Comment

• Cảm ơn bạn buikhacthinh đã chia sẻ . H vẫn đang đau đầu vì nó đây . H xin nói rõ là đèn standby sáng đỏ , không nhịp . H đã thay thử nhớ trắng thì máy chạy không tắt chờ standby nữa , dò kênh vẫn vô nhưng có tiếng mà không lên ánh sáng màn hình , kích sreen trên flayback thì mới có hình . Mong bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm . Chân thành cảm ơn bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi vtdt_xh Xem bài viết
                        Cảm ơn bạn buikhacthinh đã chia sẻ . H vẫn đang đau đầu vì nó đây . H xin nói rõ là đèn standby sáng đỏ , không nhịp . H đã thay thử nhớ trắng thì máy chạy không tắt chờ standby nữa , dò kênh vẫn vô nhưng có tiếng mà không lên ánh sáng màn hình , kích sreen trên flayback thì mới có hình . Mong bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm . Chân thành cảm ơn bạn.
                        Thay ic nhớ trắng thỉ bạn phải vào Service điều chỉnh đúng các dữ liệu,điều này rất khó nếu bạn kg ghi chép lại các dữ liệu này của máy.Bạn cũng có thể mua ic đã nạp sẵn file chuẩn,hoặc bạn có mạch nạp thì bạn download file trên diễn đàn rồi chép vào ic nhớ trắng là được.

Comment

• Pan này thường là do hư hỏng ở hộp trung tần hình.Bạn tháo hộp TTH ra,hàn lại thật kỹ các LK,thay thử thạch anh 6,5.Trước đây tôi cũng hay làm pan này và thường nối tắt transito digital swich chuyển hệ tiếng là được,nhưng muốn làm như vậy bạn phải có sơ đồ nguyên lý của mạch trung tần,bây giờ tôi có chỉ bạn cũng không thể xác định được vị trí của LK.Nếu khi bạn hàn lại kg được,bạn có thể tìm hộp TTH ở các vỉ máy cũ.
                          cảm ơn bạn nhé. mình sẽ làm thử theo cách của bạn xem sao có gì mình sẽ pos sau nhé.
                          Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                          YM:

Comment

• đúng là ic nguồn STR S6707 mới rởm nhiều lắm
                            ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                            TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                            THỊ XÃ NINH HÒA
                            Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• chào ae mình có con sony kv-ha21m80 kiểm tra nguồn chuẩn cả o cao và o thấp mở máy chạy đc 3 phút là tắt bật lại thì chạy khoảng 2s thì lại tắt xin ae ai biết nó bị bệnh gì ở phần nào xin chỉ giáo giúp xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi ledinhhanhth Xem bài viết
                                chào ae mình có con sony kv-ha21m80 kiểm tra nguồn chuẩn cả o cao và o thấp mở máy chạy đc 3 phút là tắt bật lại thì chạy khoảng 2s thì lại tắt xin ae ai biết nó bị bệnh gì ở phần nào xin chỉ giáo giúp xin cám ơn
                                bạn kiểm tra mạch bảo vệ xem ..thử chỉnh cao áp xem

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X