Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Anh đã nạp nhớ thử chưa?
    MÌnh không nghĩ là hư nhớ với pan này nên chưa nạp.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

• Chạy kênh 7 chân thì chơ trơi có bán mà
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi maithuan607
        sony ha,ban thu thay IC vẹt thử xem sao.nếu vẹt chết tình trang vẫn y như vậy
        Đã thay rồi bạn à.
        Mà đề 1 lúc lâu mở lên nó chạy bt được tầm 5 phút là lại nháy đèn "xanh" 5 nhip.
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

có anh em nào giúp tớ với,bo autovol chết Q nguồn đa thay rồi nhung nguồn B+ cao quá đã kiểm tra và thay thử óctô và Q kích nguồn nhưng B+ van ra cao,
          bạn thử bấm xem có bao nhiêu thành phần gây ra nguồn tăng,dò sai,lấy mẫu,tạo áp chuẩn..vvv hãy có gắng tư duy bạn nhé...

Comment

có anh em nào giúp tớ với,bo autovol chết Q nguồn đa thay rồi nhung nguồn B+ cao quá đã kiểm tra và thay thử óctô và Q kích nguồn nhưng B+ van ra cao,
            thay con điện trở 100k gần biến trở đi bạn,nó tăng trị số đó.

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Nhờ các bác tư vấn giúp còn sony HW212M50 chạyk tổng TDA12067H
              Mình nhận lại của thợ mà khó quá làm mãi không được.
              Tình hình e nó như sau:Thợ kia bào khi nhận của khác thì nó bị đứt R cầu chì cấp nguồn cho opto và ổn áp 3,3V nối R đó vào thì mày chạy ngay.Nhưng chỉ được khoảng 5 phút là lỗi.đèn xanh nháy 5 nhịp.
              KHi mình nhận để qua đêm thì cũng chạy được 5 phút là báo lỗi.rồi từ đó nó cứ khởi động chạy ngắt chạy ngắt liên tục.Khi bật 1 cái là đèn xanh nháy 5 nhịp luôn.Chú ý không phải đèn đỏ các bác nhé
              E đã kt k thấy lỗi ở đâu cả nguồn mọi thứ đầy đủ
              Nhờ các bác cho ý kiến
              Xin Cám ơn
              Đèn xanh nháy 5 nhịp nhịp thì Phương kiểm tra thử xem có thể lổi đèn hình , G2 , lổi đường IK , lổi bo đuôi đèn .
              email:

Comment

• tivi sony

cac bac giúp em với em có con sony-KV-XA21M83 .PAN bệnh là bật nguồn khởi động máy có dao động rùi mất mọi nguồn đều sụt luôn,bác nào gặp rùi chỉ em với,cảm ơn các bác nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tinhdaitutn Xem bài viết
                  cac bac giúp em với em có con sony-KV-XA21M83 .PAN bệnh là bật nguồn khởi động máy có dao động rùi mất mọi nguồn đều sụt luôn,bác nào gặp rùi chỉ em với,cảm ơn các bác nhé
                  bạn đóng tải giả xem có tụt ko...

Comment

• Mình mới nhận con lcd SONY 32 t550 nguồn bình thường . Duy chỉ có nguồn 3v3 trên bo chính là ko có .Ae coi thử xem liệu có hư bo mạch chủ ko vậy .Mình đã dùng lệnh giả để mở .các nguồn ra bình thường. Có thể nói là loại trừ được pan hỏng bo nguồn.mong mọi người giúp mình với nhé !
                    (nguồn 3v3 này ổn áp từ nguồn 5v xuống và không có trên bo nguồn chính - mình kiểm tra nguồn 3v3 này nó có 2 nhánh ổn áp giêng biệt lấy từ 5v ra . Một nhánh cấp cho chip vxl - 1 nhánh cấp cho mắt nhận và đèn led ) .Nếu AE nào có sơ đồ thì cho mình xin nhé .Mình cảm ơn nhiều.
                    Last edited by nangtinhnk; 22-07-2012, 03:23.

Comment

• Sony kv g21k3 chạy str s6707 bi mất nguồn

Toi cũng đang bị pan nguồn chạy str s6707,tivi sony kv g21k3,nguyên nhân đánh lửa cao áp nên chết nguồn.Linh kiện phần sơ cấp của biến thế nguổn đã kiểm tra không chết hay tăng chỉ số,đã thay str s6707 mới nhưng không chạy

Comment

• chào các anh . các anh có thể giúp e đươc không ah , chả là e vừa nhận con máy sony bị chết cao áp 8-597-043-00 , muốn thay loại khác có dược không ạh

Comment

• cao áp sony đời máy phẳng nhìn chung có thể thay lẫn cho nhau được bạn ạ . số đuôi cũng không quan trọng lắm đâu . chủ yếu xem qua sơ đồ chân chút xíu thôi , chúc bạn thành công

Comment

• str6707 mới trên thị trường giờ rởm nhiều lắm bạn à. thử kiếm con rã trên xác máy thay thử xem sao .nếu vẫn không được thí kt lại linh kiện thứ cấp .bởi vì khi đánh lửa cao áp linh kiện bên thứ cấp cũng hay hư lắm bạn à , đặc biệt là con photo rất hay hư . chúc bạn thành công nhé.

Comment

• máy của bạn chẳng hỏng gì đâu nguyên nhân là trở bảo vệ nguồn b+ 135v đã bị tăng trị số. nói chung là sony rất khắt khe về nguồn do vậy mà khi b+ chỉ thiếu chừng nửa vol thôi thì vxl cũng ra lệnh cắt dao động ngang đó bạn à .bạn nên thay trở này = trở 0.5ohm/2w là máy chạy tốt thôi . chúc bạn thành công nhé .

Comment

• chào các bác em có con tivi sony HA 212 M50 bị bệnh như sau: khi bật nguồn có tiếng nổ sột soạt trên loa, đèn báo nguồn chớp liên tục đến khi màn hình sáng hẳn, có hình có tiếng nhưng hình thì hay bị xô như nhiễu nguồn xem một lúc thì lại nét, lúc sau lại xô đi , còn tiếng thì kèm theo tiếng sột soạt, em vào màn hình tự chuẩn đoán tv sony ha212m50 thấy hiển thị lần lượt
                                2:0
                                3:N/A
                                4:0
                                5:0
                                8:0
                                101: N/A
                                bác nào giải giùm em mấy cái ký hiệu trên với lại con này mắc bệnh gì với ạ: em kiểm tra phần hộp kênh tốt, muốn thay thử kênh mà không có?
                                đây là hình em chụp nó
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X