Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kiẻm tra điện áp nuôi cho ic mã,chói
    kiểm tra điện áp IK từ vỉ đế đèn kiểm tra kĩ các đi ốt trên vỉ đế đèn,không loại trừ đèn hình kém gây ra cho điện áp IK sai áp khóa ma trận trong ic mã
    kt sung dòng đưa về ic mã
    thay thử ic mã
    ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• mình cũng đang sửa con 29m50 chạy cxa2159s bi bệnh tương tự của bạn nè.mình bó tay rồi.RGB đều mất.IK cũng mat.ae nào có kinh nghiệm sửa sony thì chỉ giùm với
      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
      sđt:091.345.82.62
      email:anhtuan8536@yahoo.com
      đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
        kiẻm tra điện áp nuôi cho ic mã,chói
        kiểm tra điện áp IK từ vỉ đế đèn kiểm tra kĩ các đi ốt trên vỉ đế đèn,không loại trừ đèn hình kém gây ra cho điện áp IK sai áp khóa ma trận trong ic mã
        kt sung dòng đưa về ic mã
        thay thử ic mã
        cám ơn bác đả mách nước..nếu bị đèn hình thì chắc ko phải vì e nhấn menu vẩn hiển thị bt mà số kênh củng hiển thị bt.điện áp ik vẩn ổn.ko biết nó bị cái quái j nửa đây....

Comment

• giúp em với tivi sony 14 chạy ic giải mã tda8374A nháy đèn 3 nhịp rùi im lìm không hoạt động ai biết bệnh chỉ em với
          Last edited by giahuyen; 15-08-2012, 10:13.
          Yahoo: vedau556
          Gmail:

Comment

• cái nào chả như thế bác,bác phải nói nhưng nhưng bác kt rồi chứ,nên kt các mức điên áp trước đả

Comment

• cái nào chả như thế bác,bác phải nói nhưng nhưng bác kt rồi chứ,nên kt các mức điên áp trước đả ............

Comment

• Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                cái nào chả như thế bác,bác phải nói nhưng nhưng bác kt rồi chứ,nên kt các mức điên áp trước đả ............
                115v có 9v có mà chân 50 ic tda8374 có 3v như vậy có chạy không
                Yahoo: vedau556
                Gmail:

Comment

• Chào mọi người ! mình gặp SN thái model :KV-XG25P50 . Bị hiện tượng sau : khung sáng co lại nằm ở 1/2 màn hình phía trên,có hiển thị . K/t B+ khoãng 95v , có tiếng rít ở khu vực nguồn . Đã thay thử tụ nguồn B+ nhưng chưa hết . IC nguồn STR 6656 , đã k/t 1 số l/k trên cả sơ và thứ cấp , nguồn cấp trước riêng cho khiển để đóng rơle =7v . Bác nào làm qua pan này tư vấn giúp mình với . Cảm ơn nhìu !!! .
                  Bổ sung thêm :khi mới mở tv thì bị hiện tượng trên và tiếng bị nghẹt nghẹt , nhưng sau 10' thì khung sáng trở lại bình thường cả tiến cũng bình thường lun .
                  Last edited by NamGia; 17-08-2012, 14:43.

Comment

• chào các bạn, hiện mình đang sửa tivi sony model AR292M61, bạn nào có sơ đồ tivi này không cho mình xin với, cám ơn các bạn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi NamGia Xem bài viết
                      Chào mọi người ! mình gặp SN thái model :KV-XG25P50 . Bị hiện tượng sau : khung sáng co lại nằm ở 1/2 màn hình phía trên,có hiển thị . K/t B+ khoãng 95v , có tiếng rít ở khu vực nguồn . Đã thay thử tụ nguồn B+ nhưng chưa hết . IC nguồn STR 6656 , đã k/t 1 số l/k trên cả sơ và thứ cấp , nguồn cấp trước riêng cho khiển để đóng rơle =7v . Bác nào làm qua pan này tư vấn giúp mình với . Cảm ơn nhìu !!! .
                      Bổ sung thêm :khi mới mở tv thì bị hiện tượng trên và tiếng bị nghẹt nghẹt , nhưng sau 10' thì khung sáng trở lại bình thường cả tiến cũng bình thường lun .
                      bạn kiểm tra lại nguồn,nhất là tụ lọc,đèn.....

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        Cám ơn ae đã góp ý,
                        Nhưng 1 điều quan trọng là nó báo lỗi 8 nhịp 1 hồi,và liên tục,như vậy nó báo lỗi phần nào vậy.Có ai biết chi tiết k ạ
                        2 nhịp la nguon or quá tai. 4 là vert.8 là ic sắc or tổng

Comment

• chào các bạn, hiện mình đang sửa tivi sony model KV-SW21P52, bạn nào có sơ đồ tivi này không cho mình xin với, cám ơn các bạn rất nhiều.bệnh của nó là co méo gối 2 bên.

Comment

• TV sony HG21m50 vxl TDA12063H/N1FOB cần giúp .Hiện tượng:Hình sai méo gối ,màn hình bị một sọc đen khoảng 6-7Cm bên trái từ trên xuống.có phải lỗi rom kô? bác nào có fw máy này cho mình xin với.

Comment

• chào cả nhà , e đang làm con SONY KV-AR293M50 , tổng dán vuông 12067H , nguồn 2 sò K3568 ,mành STV9325 ,dao động nguồn MCZ3001DB ( 18chân ,2 hàng ) máy của e mở máy khởi động rồi tắt ngay đèn đỏ nháy 2 nhịp ( báo lỗi nguồn , lỗi quá áp ) , e chưa có kinh nghiệm sủa pan này mong các a hướng dẫn dùm cách phá pan .E đo nguồn B+ nháy lên 135v rồi tụt ngay .Khối nguồn máy này khá phức tạp trước đã gặp 1 máy pó tay , lần này mong các a chỉ bảo e xin cảm ơn
                              ----------------------------------------
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              Đ/C : thị xã phúc yên -vĩnh phúc
                              DĐ : 0984.044.828
                              MAIL : anhtuan82.tivi@gmail.com
                              NICK : dientuanhtuan_vtv3
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi NamGia Xem bài viết
                                Chào mọi người ! mình gặp SN thái model :KV-XG25P50 . Bị hiện tượng sau : khung sáng co lại nằm ở 1/2 màn hình phía trên,có hiển thị . K/t B+ khoãng 95v , có tiếng rít ở khu vực nguồn . Đã thay thử tụ nguồn B+ nhưng chưa hết . IC nguồn STR 6656 , đã k/t 1 số l/k trên cả sơ và thứ cấp , nguồn cấp trước riêng cho khiển để đóng rơle =7v . Bác nào làm qua pan này tư vấn giúp mình với . Cảm ơn nhìu !!! .
                                cô lập nguồn rồi gắn tải giả xem sao, tiếp theo kiểm tra phần mành, tụ nguồn mành, chép lại nhớ
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X