Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác rành về nguồn Sony mong chỉ giáo mình với!

Comment

• Nguồn Sony HV21F53 chạy nguồn 6267. Vừa cắm điện nguồn 135V bị cúp liền, mọi người giúp đỡ mình với!
      bạn kiểm tra xem chân 4 của IC602 có được nối với chân 4 của IC604; chân 2 của IC603 với chân 3 của IC607 không? nếu không nối tắt xem thử!

Comment

• Nguyên văn bởi sondakmil Xem bài viết
        Nguồn Sony HV21F53 chạy nguồn 6267. Vừa cắm điện nguồn 135V bị cúp liền, mọi người giúp đỡ mình với!
        nguồn 135V sụt còn 45V phải không? bạn kiểm tra xem chân 4 của IC602 có được nối với chân 4 của IC604; chân 2 của IC603 với chân 3 của IC607 không? nếu không nối tắt xem thử!

Comment

• em gặp pan sony 21m80 chạy vsl CXP 85224, chói tda 8844. máy trang thái tắt chờ bảo vệ. đèn nguồn nháy 4 nhịp.trước nghe khách họ nói có xì cao áp nhẹ. abl không chết con trở nào.Giờ máy có tiêng là ngắt.ic mành +đioot+các tải cao áp không chập,hút trông p50 chói và thay thử q005 khong tiến triển .
          nhớ đã kt
          mong nhận được cao kiến

gmail_______thengoc323
          tel__________+84947015750
          mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
            em gặp pan sony 21m80 chạy vsl CXP 85224, chói tda 8844. máy trang thái tắt chờ bảo vệ. đèn nguồn nháy 4 nhịp.trước nghe khách họ nói có xì cao áp nhẹ. abl không chết con trở nào.Giờ máy có tiêng là ngắt.ic mành +đioot+các tải cao áp không chập,hút trông p50 chói và thay thử q005 khong tiến triển .
            nhớ đã kt
            mong nhận được cao kiến
            Theo tày liệu, đèn nháy 4 nhịp mất xung FH, xung ver
            Muốn thành công phải trải qua thất bại
            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• các bác giúp em sony

em nhận 1 con sony

Comment

• em đang gặp 1con TG-21M80 giải mã TDA 8844 mở nguồn lên đèn đỏ bấm phím tắt đèn đỏ nhưng máy không chạy .khoảng vài giây thì đèn nháy 4 nhịp.mong đựoc các anh giúp đở.xin cám ơn

Comment

• chào tất cả ae, mình mới nhận con tv sony 32v400a ,theo khách hang mô tả thì khi chuyển kênh nghe tiếng bụp ở loa rùi máy tắt, máy đã đem thợ khác sữa rùi vẫn bị lại vậy.còn mình thì test em nó chạy từ hôm qua đến h chưa thấy bị, máy chạy hàng tiếng chuyển kênh vẫn k thấy nổ , mình chỉ phát hiện ra là khi cắm phích điện nguồn của máy mà bị lỏng hay chập chờn tiếp xúc k tốt là co nghe tiếng bụp rất to ở loa xong ,đèn đỏ nháy 8 nhịp máy k chạy, nhưng dùng điều khiển mở máy chạy bình thường, mình nghĩ máy bị bảo vệ , ae nào đã làm bệnh này xin chỉ giáo,mình xin cám ơn,

Comment

• chào các bác trên dđ, e vừa mới nhận 1 e sony tg m 80 (đã lai đèn Pana) trình trạng máy vẩn xem đài TV bt, khi xem chế độ video (đầu đỉa) hệ Pan bt, hệ NT mất màu nhưng lấy đầu khác thì lại có màu (lấy đầu mất màu đem lại TV khác thì vẩn có màu) e đã thay thạch anh, TDA 8844 & IC khiển luôn. vẩn thế. Bí quá mong các bác giúp dùm rất cám ơn
                    Muốn thành công phải trải qua thất bại
                    Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• cac bac oi giup e voi. e co 1 cai may vtb chay ic 9377 no bi de len la ngat .edo la thay ngat dien ap 8v . cac bac chi dum e voi

Comment

• cac bac oi giup e voi. e co 1 cai may vtb chay ic 9377 no bi de len la ngat .edo la thay ngat dien ap 8v . cac bac chi dum e voi

Comment

• chào các a ? e đang cần sơ đồ ti vi SONY KV-AR293M50 hoặc SONY KV-29SWM50 ( giống nhau) nếu được cho e xin vào mail e xin đa tạ
                          Máy của e khởi động lên có B+ =135v rồi tụt ngay máy ko kịp lên gì , đèn đỏ nháy 2 nhịp báo lỗi mong các a chỉ bảo , e đã thay ic mành , cao áp , kt tụ C sò , méo gối ....vẫn chưa ra bệnh
                          ----------------------------------------
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Xin chào tất cả anh em. Tôi đang sửa 1 tv HG21M53/l .Bị pan xé dao động. Nguồn ổ định. Ai có lược đồ cho xin nhé. Cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                              chào các a ? e đang cần sơ đồ ti vi SONY KV-AR293M50 hoặc SONY KV-29SWM50 ( giống nhau) nếu được cho e xin vào mail e xin đa tạ
                              Máy của e khởi động lên có B+ =135v rồi tụt ngay máy ko kịp lên gì , đèn đỏ nháy 2 nhịp báo lỗi mong các a chỉ bảo , e đã thay ic mành , cao áp , kt tụ C sò , méo gối ....vẫn chưa ra bệnh
                              ----------------------------------------

chào các a ? e đã tìm ra pan này rồi , nó bị chết lái tia , e lấy cái lái của tốhiba 29 cắm bên ngoài và khởi động thì thấy vỉ máy đã chạy ok ko còn bị ngắt nữa sờ 2 con D nhụt thấy nóng ko biết có sao ko
                              E muốn hỏi các bác ngoài thị trường có bán lái tia sony 29 ko giá cả thế nào , khi mình thay vào có dễ ko cần lưu ý gì ko vậy các a làm nhiều chỉ giáo e với , e xin cảm ơn
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào ae,e mới nhận tivi sony kv-2165 bi chết sò ngang,e thay con khác vô chạy dc khoang 20phut thì chết sò tiếp,B+,tụ đam,cuộn driver,yoke,e đã thay hết rồi nhưng vẫn chết sò,mong ae chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X