Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp mình với sony chạy nguồn str s6267 , chạy tổng tda 12067 . Máy hiện đang hư nguồn , B+ ra 20v , tụ lọc ngậm . Hư D633 nhưng thay vào vẫn vậy , đã kt tụ , R , anh e aj gặp rồi giúp mình với

Comment

• Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
      Ai giúp mình với sony chạy nguồn str s6267 , chạy tổng tda 12067 . Máy hiện đang hư nguồn , B+ ra 20v , tụ lọc ngậm . Hư D633 nhưng thay vào vẫn vậy , đã kt tụ , R , anh e aj gặp rồi giúp mình với
      Bạn cô lập phần nguồn rồi đo điện áp có thấp ko ? Bạn thay luôn mấy con tụ hóa bên sơ cấp + con opto và mấy con trở quanh nó xem sao
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Bạn cô lập phần nguồn rồi đo điện áp có thấp ko ? Bạn thay luôn mấy con tụ hóa bên sơ cấp + con opto và mấy con trở quanh nó xem sao
        mình cô lập rồi , tụ hoá và r bên sơ mình cũng thay rồi . Nghi án là con str vì thấy chân nó ra ten xanh luôn . Nhưng mình mua con chợ trời thì ko chạy .

Comment

mình cô lập rồi , tụ hoá và r bên sơ mình cũng thay rồi . Nghi án là con str vì thấy chân nó ra ten xanh luôn . Nhưng mình mua con chợ trời thì ko chạy .
          Nếu bí quá bạn độ nguồn 3 dây đi xem có phải hỏng bên sơ cấp ko ?
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
            Khi máy chạy bình thường điện áp ABL ở chân IC và chân cao áp khoảng 4V điện áp này thay đổi theo độ sáng của màn hình ,nó được lấy từ đường B+ hoặc 180V qua một R khoảng 100K.
            hì cảm ơn nhiều
            Mình tìm mãi mà chẳng thấy nguồn cấp điện 100v hoặc 180 v cho abl thông qua R đâu cả.......mình down cả sơ đồ rồi....
            Attached Files

Comment

• TV LCD Sony KLV-B15G10 xin giúp đỡ

Chào các anh. Em mới đón em này. Bệnh tình em nó là màn hình tối, hiển thị rất mờ. Và màn hình chia vòng sáng tối ( cái này em hơi khó diễn tả các bác xem hình nó nhé ). Còn tất cả các vấn đề khác đều bình thường. Em không làm quen LCD nên nhờ các anh phán bệnh dùm. Nếu nó hỏng bo nào, có thể đổi hoặc mua của ai các bác giúp em nhé? Con này em chỉ dám lấy công làm lãi thôi , chứ trình về LCD của em còn rất kém mà khách muốn lấy gấp.
              Em xin cảm ơn
              Click image for larger version

Name:	Image004.jpg
Views:	1
Size:	74.7 KB
ID:	1362959.

Name:	Image006.jpg
Size:	103.9 KB
ID:	1362960

Name:	Image007.jpg
Size:	130.7 KB
ID:	1362961

Name:	Image010.jpg
Size:	85.2 KB
ID:	1362962

Name:	Image011.jpg
Size:	80.4 KB
ID:	1362963
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• cho em hỏi cái ti vi pananext 21 chạy nóng lên tự đông tắt chạy lại là bị sao , khi tắt thì nguồn b+ bị mất

0977273765

Comment

• mình nhậ cái tivi sony lcd32v400a khi mở power thì đèn xanh cháy sau đó tắt liền và đèn đỏ chớp 8 nhip ,có anh bạn nào biết giúp mình voi .cám ơn nhiều.
                  |

Comment

• Nguyên văn bởi hoasu Xem bài viết
                    mình nhậ cái tivi sony lcd32v400a khi mở power thì đèn xanh cháy sau đó tắt liền và đèn đỏ chớp 8 nhip ,có anh bạn nào biết giúp mình voi .cám ơn nhiều.
                    Theo tài liệu thì nháy 8 nhịp là lỗi ở khối audio (BG1, GP).

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenvanvan Xem bài viết
                      cho em hỏi cái ti vi pananext 21 chạy nóng lên tự đông tắt chạy lại là bị sao , khi tắt thì nguồn b+ bị mất
                      Vậy cậu cô lập nguồn rồi gắn tải giả để kiểm tra xem có phải hỏng hóc của phần nguồn ko đã
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

Chào các anh. Em mới đón em này. Bệnh tình em nó là màn hình tối, hiển thị rất mờ. Và màn hình chia vòng sáng tối ( cái này em hơi khó diễn tả các bác xem hình nó nhé ). Còn tất cả các vấn đề khác đều bình thường. Em không làm quen LCD nên nhờ các anh phán bệnh dùm. Nếu nó hỏng bo nào, có thể đổi hoặc mua của ai các bác giúp em nhé? Con này em chỉ dám lấy công làm lãi thôi , chứ trình về LCD của em còn rất kém mà khách muốn lấy gấp.
                        Em xin cảm ơn
                        [ATTACH=CONFIG]47026[/ATTACH].
                        [ATTACH=CONFIG]47027[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]47028[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]47029[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]47030[/ATTACH]
                        Các bác giúp em với
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

• giúp mình với sony chạy xử lý cxp85224a , tổng tda8844 bị mất hiển thị . Lúc đầu chạy cúp chớp 4 đèn mình ktra Q005 dẫn xung mành về xử lý bị rò . Mìh thay con khác vào chạy lên hình nhưng mất hiển thị .

Comment

giúp mình với sony chạy xử lý cxp85224a , tổng tda8844 bị mất hiển thị . Lúc đầu chạy cúp chớp 4 đèn mình ktra Q005 dẫn xung mành về xử lý bị rò . Mìh thay con khác vào chạy lên hình nhưng mất hiển thị .
                            Chào boybuontg sao mà buồn vậy. Q005 chạy lên ngắt là nó mà kô hiển thị cũng là nó Em thử thay con transistor khác thử nha hoặc mấy linh kiện liên quan đến nó xem. Chỉ có mấy món thôi Nếu kô được thì nạp thử FW này xem sao nha.Lần sau nhớ nói Model máy luôn có gì ae dễ giúp hơn.Dạo này có còn chơi game VOLAM kô vậy
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi PhuLam68 Xem bài viết
                              Chào boybuontg sao mà buồn vậy. Q005 chạy lên ngắt là nó mà kô hiển thị cũng là nó Em thử thay con transistor khác thử nha hoặc mấy linh kiện liên quan đến nó xem. Chỉ có mấy món thôi Nếu kô được thì nạp thử FW này xem sao nha.Lần sau nhớ nói Model máy luôn có gì ae dễ giúp hơn.Dạo này có còn chơi game VOLAM kô vậy
                              Hi , em cám ơn anh nha . Em ktra hết rồi để em kiếm con Q005 giống số xem , hình như con Q này nó dạng darlington phải ko anh ? Em đo vĩ khác lấy con C cũng là transitor dán và đã chạy ko biết giống ko ? Dạo này em ko chơi VL nữa anh ơi , giờ chán lắm ....5 độc ko còn sâu vô hình nữa . Anh còn chơi ko

Comment

Em xin cảm ơn
                                [ATTACH=CONFIG]47026[/ATTACH].

[ATTACH=CONFIG]47027[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]47028[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]47029[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]47030[/ATTACH]
                                Bạn xem lại nguồn 5v cấp bo T- con và một số nguồn cấp panel ngay trên bo T con. các tín hiệu Rx ,CLK từ bo A lên bo T con ( kiểm tra bằng Ocill). Nếu tất cả đều tốt thì hỏng bo Tcon hoặc Panel.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X