Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    Xem H,,,V ,,,,
    em đo sò ngan không có dao động a,ơi mà máy ngắt rơle đèn đỏ mới nháy 4 nhịp, cứu em với

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
      em đo sò ngan không có dao động a,ơi mà máy ngắt rơle đèn đỏ mới nháy 4 nhịp, cứu em với
      Máy chạy đen hình CRT phải không Bạn ,,,Nếu chạy CRT thì thay thử IC mành đi ,,,Vì Mình thấy Model này hơi lạ ,,Bạn lại tiết kiệm thông tin quá
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Máy chạy đen hình CRT phải không Bạn ,,,Nếu chạy CRT thì thay thử IC mành đi ,,,Vì Mình thấy Model này hơi lạ ,,Bạn lại tiết kiệm thông tin quá
        đúng rồi crt, máy lớn quá mình chỉ lấy vĩ về và đọc model là 32FS... gì đó mà nhớ có số 7 gì đó thôi, để thay thử ic mành xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
          đúng rồi crt, máy lớn quá mình chỉ lấy vĩ về và đọc model là 32FS... gì đó mà nhớ có số 7 gì đó thôi, để thay thử ic mành xem sao
          Nháy 4 nháy 1 nhịp là mất xung đồng bộ Dòng Mành ,,Mà IC Mành thì hay tiu lắm ,,

Comment

• vẫn không được anh ơi, e có hình của main nè
            Attached Files
            Last edited by hoanglam1976; 26-10-2013, 17:40.

Comment

• tivi gharp 21y-fx10 dùng con IC dán IXC689

Đang cần sự giúp đỡ gấp của mấy bác
              Tình hình là mình đang sửa tivi gharp 21y-fx10 dùng con IC dán IXC689 hình ảnh rất xấu màu không thật da mặt xanh tái thế nào đò mình đã kiểm tra 3 tia thấy mình thường mà màu rât tối HT - G2 bình thường không biết là bị gì mong mấy bác giúp đở mình gấp với khách đòi quá

Comment

• Nguyên văn bởi khoakrongpac Xem bài viết
                Tình hình là mình đang sửa tivi gharp 21y-fx10 dùng con IC dán IXC689 hình ảnh rất xấu màu không thật da mặt xanh tái thế nào đò mình đã kiểm tra 3 tia thấy mình thường mà màu rât tối HT - G2 bình thường không biết là bị gì mong mấy bác giúp đở mình gấp với khách đòi quá
                kiểm tra kỹ đường ABL từ FBT về IC 689 nếu không có gì sai thì IC 689 hư rồi , Sharp dòng này hay bị lắm .

Comment

• Nguyên văn bởi khoakrongpac Xem bài viết
                  kiểm tra khử từ chưa bạn,bằng không thì tét đèn hình thử xem,
                  CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                  ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                  ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• sony bị ngắt sau khi bật công tắc bóng báo 2 nhịp thì nó bị cụ thể cái j hả các bác.e thấy các tiền bối phán bị quá áp hoặc sụt tải B+ e thấy con tivi này của e B+ bt .cao áp tốt,sò dòng tốt,trở 1.2 ÔM tốt"vì e đả nối tắt rồi"các cao nhân xem có chiêu gì nửa ko chỉ e phát.chớ nói thật thấy đau đầu lắm .vận dụng hết vỏ công ròi mà vẩn bí........thằng sony xem thì nét mà sửa thì đúng thật hơi bị phê
                    Điều phụ nử giử được bí mất ........
                    Là điều họ ko biết!

Comment

• chém đường PROTECT 5V 12V 24V 180 hay 110v xem

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                        sony bị ngắt sau khi bật công tắc bóng báo 2 nhịp thì nó bị cụ thể cái j hả các bác.e thấy các tiền bối phán bị quá áp hoặc sụt tải B+ e thấy con tivi này của e B+ bt .cao áp tốt,sò dòng tốt,trở 1.2 ÔM tốt"vì e đả nối tắt rồi"các cao nhân xem có chiêu gì nửa ko chỉ e phát.chớ nói thật thấy đau đầu lắm .vận dụng hết vỏ công ròi mà vẩn bí........thằng sony xem thì nét mà sửa thì đúng thật hơi bị phê
                        Nháy 2 nháy 1 nhịp là lỗi nguồn ,,,,Cày nguồn thứ là ra ngay ,,,,

Comment

Nháy 2 nháy 1 nhịp là lỗi nguồn ,,,,Cày nguồn thứ là ra ngay ,,,,
                          đúng thật là cày nguồn nát ròi mà ko ra các bác ợ.nhưng con gì đáng thay e ko ngần ngại thay tất rồi.vẩn ko ra..................
                          Điều phụ nử giử được bí mất ........
                          Là điều họ ko biết!

Comment

• ti vi sony KV-SW21P52

Ti vi bị lổi méo gối co 2 bên .máy chạy được khoảng 30 p là co va khi co thì bị liên tục trừ khi nghi nguội máy cắ. Lại khoảng 30p lại bị tiếp lần đầu làm so ny nên chưa biết bắt đầu từ đâu.mong anh em jiển đàn ai gặp qua pan giúp đở mình với.chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                              đúng thật là cày nguồn nát ròi mà ko ra các bác ợ.nhưng con gì đáng thay e ko ngần ngại thay tất rồi.vẩn ko ra..................
                              bạn bỏ từng di o trong 4 đường kia đi xem

Comment

• anh em giúp mình với ,mình có con ti vi sony 21m80 bị bệnh khi bật máy chạy thì hắn rít như kiểu sai dao động dòng vậy màn hình co ngang còn một ngang tay, sau muồi phút là máy ngắt đèn chớp bốn phịp tắt cung cứng bật lai lại như vây ,có tia quét ngược,k hiện hiển thị,mình đã thay vi sử lý và tda8844 rồi,cô lập bảo vệ thay thử biến áp k dòng ,thay thử cả cao áp lẫn ic ngang rồi nhưng hắn vẫn vậy k có biến chuyển gì cả.anh em ai đã sửa qua bệnh này rồi chợ giúp mình với chân t tạ ơn.chờ tin a em

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X