Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn đo các mức nguồn ra đã có chưa. vxl 5v ổn định chưa ! nguồn bị chập cũng là nguyên nhân chính

Comment

• Nguyên văn bởi 0947020268 Xem bài viết
      bạn đo các mức nguồn ra đã có chưa. vxl 5v ổn định chưa ! nguồn bị chập cũng là nguyên nhân chính
      cám ơn bác.e thấy pan này củng phổ biến thấy các bác ở đây củng gặp nhiều rồi nhưng thật sự chẳng cái nào giống cái nào,nói chung chưa biết thì là pan khó cả thôi.vẩn chưa co phương hương giải quyết.........
      Điều phụ nử giử được bí mất ........
      Là điều họ ko biết!

Comment

• nguồn không dâng .cao áp ko chết,sò ngang ko chết ,các bác cho e hỏi cái phần cúp role nguồn nó hoạt động như thé nào và gồm nhưng con j...?
        Là điều họ ko biết!

Comment

• e đang gặp con lcd 40bx420 42inh,hiện tượng mở máy lên logo bắt đầu có nhạc là cúp ngay,1 tý lại nghe tiếng sôi của đài xong cúp hẳn bóng stb báo 6 nhịp .các bác phán hộ e à?
          Là điều họ ko biết!

Comment

• em có con SONY không biết nó đời nào nữa đang xài thì bị sự cố ,có tiếng nhưng màn hình chỉ sáng màu trắng tinh dùng remote hay bấm nút trên tv cũng vẫn trắng bóc k có gì hiện lên các bác bắt dùm bệnh em nó. Nó xài IC tổng LA76810A và 1 con 4053 và LC863528B.Em đã kiểm tra máy con trans lân cận khu IC tổng tất cả đều bình thường và em đã thử thay con 76810 nhưng cũng y vậy?
            Last edited by qloi; 09-10-2013, 19:39.

Comment

• Nguyên văn bởi qloi Xem bài viết
              em có con SONY không biết nó đời nào nữa đang xài thì bị sự cố ,có tiếng nhưng màn hình chỉ sáng màu trắng tinh dùng remote hay bấm nút trên tv cũng vẫn trắng bóc k có gì hiện lên các bác bắt dùm bệnh em nó. Nó xài IC tổng LA76810A và 1 con 4053 và LC863528B.Em đã kiểm tra máy con trans lân cận khu IC tổng tất cả đều bình thường và em đã thử thay con 76810 nhưng cũng y vậy?
              sáng trắng có muổi ko.có đg hồi ko?
              Là điều họ ko biết!

Comment

• Nó sáng trắng tinh lun không có dấu vết gì bác ơi. lúc đầu nó còn ít màu nhạt nháy nháy khoảng 2s sau nó ổn định lun ở mau trắng trong khi đó tiếng vẫn OK. màu trắng như trong hình ấy bác.Click image for larger version

Name:	anh man hinh.jpg
Views:	1
Size:	55.0 KB
ID:	1386813

Comment

• Nguyên văn bởi huyhoa Xem bài viết
                  chào các anh!! em có con tivi sony 14inch doi 1487MT đang chạy ngon lành tự nhiên hôm nay ko chạy nữa. bật nguồn lên có đèn nhưng màn hình đen thui nhấn phím thì tháy đèn đỏ chớp chớp nhưng cũng ko lên hình. em đo chân B sò ngan ko có dao động.MOng các anh jup đỡ
                  mình cũng đang gặp 1 em tình trngj giống vậy ae nào đã làm qua cho chút kinh nghiệm với

Comment

Nó sáng trắng tinh lun không có dấu vết gì bác ơi. lúc đầu nó còn ít màu nhạt nháy nháy khoảng 2s sau nó ổn định lun ở mau trắng trong khi đó tiếng vẫn OK. màu trắng như trong hình ấy bác.[ATTACH=CONFIG]75790[/ATTACH]
                    Máy tàu khựa mà lừa dc cả thợ nhỉ---thay cái đế đèn đi e..........
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                      Máy tàu khựa mà lừa dc cả thợ nhỉ---thay cái đế đèn đi e..........
                      trời ơi cáy máy tàu làm mình mất hồn......chưa thấy đời nào dung nhan như thế mới đau chớ....thay đế đèn thôi..........
                      Là điều họ ko biết!

Comment

• hê hê em cũng không phải dân chuyên về tv . cái này để ông già coi thời sự mà lại hư nên bất đắc dĩ phải chữa cho ổng.Bác cho em hỏi thay cái đế đèn là thay nguyên cái bo hay chỉ thay cái đế cắm màu trắng vậy? không sửa lại được hả mấy bác?

Comment

hê hê em cũng không phải dân chuyên về tv . cái này để ông già coi thời sự mà lại hư nên bất đắc dĩ phải chữa cho ổng.Bác cho em hỏi thay cái đế đèn là thay nguyên cái bo hay chỉ thay cái đế cắm màu trắng vậy? không sửa lại được hả mấy bác?
                          uh,cái nhựa màu trắng nhìu chân đó,vài k thôi mà,ko thì đau mắt ông già,tội nghiệp ổng.......
                          Đỗ Ngọc Hiếu
                          Từ Sơn, Bắc Ninh
                          Điện thoai; 0989 800

Comment

• oke thank các cụ nhiều

Comment

• các bác à em vừa nhận của khách 1 chú sony chạy tổng 2139s mành 8172 . máy chạy binh thường các bác ạ nhưng mà không có hiển thị các bác ạ em đã kiển tra hết phần mành rùi mà không phát hiên được gì . thay hết cả tụ phần mành rùi ạ . bác nào có chân sơ đồ ic 8172 không ạ ?chân nào về vi tính để tạo hiển thi a ? mong các bác chi giáo ??????????
                              ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                                các bác à em vừa nhận của khách 1 chú sony chạy tổng 2139s mành 8172 . máy chạy binh thường các bác ạ nhưng mà không có hiển thị các bác ạ em đã kiển tra hết phần mành rùi mà không phát hiên được gì . thay hết cả tụ phần mành rùi ạ . bác nào có chân sơ đồ ic 8172 không ạ ?chân nào về vi tính để tạo hiển thi a ? mong các bác chi giáo ??????????
                                nguồn đốt tim có không bạn? kiểm tra đót tim , tụ lấy xung ....

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X