Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sony kv-J14PF1 không có chỉnh hệ tiếng xin anh em chỉ giáo mình nghi là lỗi nhớ không biết có phải không

Comment

• sony Kv-HA21M80 nó bị bảo vệ bạt lên chạy một lúc là tự ngắt rồi đèn nháy 4 nhịp là lỗi gì đây ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
        sony Kv-HA21M80 nó bị bảo vệ bạt lên chạy một lúc là tự ngắt rồi đèn nháy 4 nhịp là lỗi gì đây ạ!
        Chạy IC giải mã CXA2139 phải ko bạn, nếu đúng thì bạn gỡ bỏ Q503 (bảo vệ), mở máy xem có hiện tượng gì

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
          sony Kv-HA21M80 nó bị bảo vệ bạt lên chạy một lúc là tự ngắt rồi đèn nháy 4 nhịp là lỗi gì đây ạ!
          nháy 4 nhịp là lỗimaats xung dòng, mất xung mành a ạ
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Mình đang nhận cái tivi SONY KV -G14k3 chạy tổng TDA 8374 có dao động màn hình chưa kịp sáng là mất liền xin các pro chỉ dùm pan nầy .Thanks!

Comment

• các bác ơi em đang làm cái tivi SONY HA21P52 hiện tượng bị co hình theo chiều doc cả trên và dưới như xem màn ảnh rộng ý .em kt các đầu ra của cao áp đều tăng lên .các bác giúp em với.

Comment

• Nguyên văn bởi triminhbtm Xem bài viết
                Mình đang nhận cái tivi SONY KV -G14k3 chạy tổng TDA 8374 có dao động màn hình chưa kịp sáng là mất liền xin các pro chỉ dùm pan nầy .Thanks!
                Kiểm tra phần mành, abl nhé bác! Có thể do cao áp xì
                Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
                Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
                ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
                Email:

Comment

• Nguyên văn bởi anhson092 Xem bài viết
                  các bác ơi em đang làm cái tivi SONY HA21P52 hiện tượng bị co hình theo chiều doc cả trên và dưới như xem màn ảnh rộng ý .em kt các đầu ra của cao áp đều tăng lên .các bác giúp em với.
                  Như bác tả là co tuyến tính mành, đầu ra cao ấp tăng cụ thể là ntn? Thay hết tụ xung quanh mành xem nào?
                  Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
                  Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
                  ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
                  Email:

Comment

• bạn nào có sơ đồ tivi sony KV-G14K3 thì cho mình xin với,mình mới vào nghề đang tự tìm tòi về sữa tivi nên mình đang sửa cái SONY này bị hư nguồn chưa sáng đèn đỏ vọc mấy ngày nay mà chưa được.
                    Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• chào các a ?
                      E nhận con máy LCD SONY model KLV-32BX300 máy chạy xem nâu nâu hình ảnh cứ chớp chớp , chớp tắt chớp tắt lúc đó âm thanh vẫn bình thường đèn báo nguồn luôn ở màu xanh ( chế độ làm việc ) hiện tượng này lúc bị lúc ko , ko theo một chu kỳ nhất định nào cả , có lúc xem cả ngày , có lúc 30p , có lúc mấy tiếng mới biểu hiện bệnh , e đã kt vệ sinh , dùng xăng đánh sạch toàn bộ máy đặc biệt những rắc cắm , cáp bẹt lên bo Tcom và lên panel nhưng vẫn chưa ổn , a nào đã qua pan này và có kinh nghiệm xin được trợ giúp
                      e xin biết ơn thật nhiều
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• mình có cái sony 2167, giải mã cxa1213 mới mở lên nó bị xé ngang ở trên và dưới, giữa thì bình thường, chạy nóng lên thì bình thường. mình đã làm kỹ đường afc từ c sò về giải mã rồi mà không hết. AE làm rồi xin giúp mình với. Chân thành cảm ơn AE.
                        Cái Bè Tiền Giang
                        Email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngoicbe Xem bài viết
                          mình có cái sony 2167, giải mã cxa1213 mới mở lên nó bị xé ngang ở trên và dưới, giữa thì bình thường, chạy nóng lên thì bình thường. mình đã làm kỹ đường afc từ c sò về giải mã rồi mà không hết. AE làm rồi xin giúp mình với. Chân thành cảm ơn AE.
                          ok dc rồi. hư tụ hóa c875 gần transistor méo gối.
                          Cái Bè Tiền Giang
                          Email:

Comment

• chào các anh xin các anh giúp em,em đang làm con sony 21 cao áp của nó chạy dược khoảng 3-4s thì ngắt khi máy ngắt dền đỏ nháy 4 nháy mong các anh chỉ giúp em sớm,em xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi lam93hp Xem bài viết
                              chào các anh xin các anh giúp em,em đang làm con sony 21 cao áp của nó chạy dược khoảng 3-4s thì ngắt khi máy ngắt dền đỏ nháy 4 nháy mong các anh chỉ giúp em sớm,em xin cảm ơn
                              xin các chỉ cho em là nó làm sao ạ

Comment

• Nguyên văn bởi lam93hp Xem bài viết
                                xin các chỉ cho em là nó làm sao ạ
                                theo tài liệu, nháy 4 nhịp là mất xung FH, xung ver
                                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X