Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác
    thuần à . em đã kiểm tra kỹ phần nguồn cấp trước 5.8v nguồn 12 24 các nguồn rất ổn ic quang tụ hóa bình thường bác có thể nói kỹ hơn cho em được ko hay phần nguồn nằm ở bo chính ;;;;chờ tin bác
    Last edited by anhnamdinh1; 18-11-2013, 20:45.

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      bác
      thuần à . em đã kiểm tra kỹ phần nguồn cấp trước 5.8v nguồn 12 24 các nguồn rất ổn ic quang tụ hóa bình thường bác có thể nói kỹ hơn cho em được ko chờ tin bác
      Mình trích dẫn trong Một số phương pháp khám bệnh dòng SONY ,,,LCD,.,.
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• xin các bác chỉ giáo, em có con sony crt hf 21p50 bị hiện tượng sau: lúc đầu bị xì cao áo ở gần núm đèn hình. sau 1 thời gian xì bây giờ bật lên hình khoảng 2s rồi tắt ngay. đèn power nhấp nháy 2 lần 1 chu kỳ. em tháo sò ngang ra đo kiểm tra vẫn sống. đo cao áp không bị chạm mát. nhổ con sò ngang ra vẫn có hiện tượng đèn hình nhấp nháy mỗi khi bật công tắc nguồn. nếu không bật công tắc nguồn đèn led nguồn vẫn sáng bình thường. sau đó em nhổ con str 6654 ra thì mất hiện tượng nhấp nháy. tuy nhiên con trở r620 nóng đỏ lên
        cho em hỏi con str 6654 mua ở chợ giời có có không và có con nào tương đương thay thế không? test ic 6654 như thế nào. các bác giúp hộ em với

Comment

• sì cao áp kéo theo chết abl , vert ,afc......... rất nhiều , trường hợp của bác nháy 2 nháy là ở nguồn nhưng theo bác mô tả nhổ con str6654 thì hết nháy , về vấn đề này thì khẳng định bác ko phải là thợ rồi , cho nên em khuyên bác 1 câu chân thành , nên đem em nó đến cửa hàng gần nhất để được nhân viên chăm sóc tận tình chứ kẻo nó nháy thêm nhiều nháy nữa thì khổ

Comment

• bac nao có sơ dồ tv sony kv-g21k3 cho cho em xin với! có pan vo van mà chưa xủ lý được

Comment

• con sony kv-g21k3 màn den sì tiếng bình thường, có hiển thị rát mong nhạn dược chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi minhtx Xem bài viết
                con sony kv-g21k3 màn den sì tiếng bình thường, có hiển thị rát mong nhạn dược chỉ giáo
                màn đen tiếng bình thường có hiển thị 90/100 là ở abl bạn nên kiểm tra kỹ đường abl tại chân cao áp bạn cho thêm thông tin moi người sẽ giúp

Comment

• giúp em cái ti vi sony WEGA 25 inh chạy nguồn bằng 2 con IRFIB7N50A VÀ ic MCZ3001D . hiện tại máy ko có ngồn ra , khi bật nguồn con ic MCZ3001D rất nóng . đã kiểm tra linh kiện trong nguồn và thay thế ic 3001d nhưng vẫn thế , bác nào có sơ dồ và chỉ giúp em ban này với ạ

Comment

• anh em ngủ hết sao giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
                      giúp em cái ti vi sony WEGA 25 inh chạy nguồn bằng 2 con IRFIB7N50A VÀ ic MCZ3001D . hiện tại máy ko có ngồn ra , khi bật nguồn con ic MCZ3001D rất nóng . đã kiểm tra linh kiện trong nguồn và thay thế ic 3001d nhưng vẫn thế , bác nào có sơ dồ và chỉ giúp em ban này với ạ
                      Bác thử hút hở các nguồn thứ cấp ra coi có chạy ko (chừa đường B+ lại nhé, bác biết vì sao rồi đấy), nếu nguồn chạy thì bác cứ hàn lại lần lượt các nguồn khác thử, chân nào làm cho nguồn không chạy thì chạm ở chỗ đó. Nếu vẫn ko chạy thì coi như bác ko may, hiiiiiiiiiiiii
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

• Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                        Bác thử hút hở các nguồn thứ cấp ra coi có chạy ko (chừa đường B+ lại nhé, bác biết vì sao rồi đấy), nếu nguồn chạy thì bác cứ hàn lại lần lượt các nguồn khác thử, chân nào làm cho nguồn không chạy thì chạm ở chỗ đó. Nếu vẫn ko chạy thì coi như bác ko may, hiiiiiiiiiiiii
                        kiểm tra tất cả các nguông ra đều ko bị chập gì cả anh

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
                          kiểm tra tất cả các nguông ra đều ko bị chập gì cả anh
                          chưa thử thì cứ thử đi bác à, biết đâu đươc. hồi trước còn học trong trường e cũng gặp một con trung quốc bị pan như vậy (do thầy giáo đánh pan). Sau đó thầy hướng dẫn cách làm là phải tháo hở các nguồn thứ cấp (ko nghe thầy nói chừa đường B+). E làm theo và kết quả là nổ đoàng một phát hết hồn. Sau tìm ra do diod nắn 180V đã bị thầy làm chập trước đó. Thầy còn bảo như vậy mới nhớ lâu.
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

• vẫ cần anh em giúp

Comment

• Click image for larger version

Name:	Capture.jpg
Views:	1
Size:	129.2 KB
ID:	1388914
                              Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
                              vẫ cần anh em giúp